PDA

View Full Version : [MU] Xin hỏi về sự kiện & EventItemBag

showzen
10-07-15, 06:24 PM
Chào các bạn.
Mình vừa mới tạo 1 Mini server MU :D phục vụ cho phòng net của mình là chủ yếu.

Cũng đã có tìm nhiều trên google, nhưng chưa có được kết quả như mong muốn. Nay xin các bạn hướng dẫn, chỉ bảo dùm mình cái vấn đề này.

Mình xài MU version 1.00.16, nhưng mình không biết các sự kiện có trong tập tin cấu hình CommonServer.cfg, quan trọng là sự kiện nào sẽ sử dụng tập tin EventItemBag**,txt nào.

Mà trong các tập tin EventItemBag**.txt thì cấu trúc của nó cũng chả giống nhau nữa chứ :(, có cái thì 6 "cột", cái thì 8 "cột"

Ví dụ : 12 15 0 0 0 0 //Jewel of Chaos và 5 12 0 13 1 1 1 1 // ±×·£µå¹ÙÀÌÆÛÁöÆÎÀÌ ??????

Tại mình thấy "Huy chương" với Sô cô la rớt ầm ầm, muốn hạn chế nó hoặc tắt hẳn luôn, mà mò mãi chả ra. Mong bạn nào có thể hướng dẫn cho mình

Cám ơn nhiều nhiều

Van_Bom
10-07-15, 08:33 PM
chào bạn, mấy cái huy chương với socola bạn chỉnh trong file commonserver.cfg ấy

ví dụ như cái huy chương

MedalEvent = 1
GoldMedalDropRate = 40 đây là tỷ lệ rơi của huy chương vàng, số càng bé rơi càng ít, số càng to rơi càng nhiều
SilverMedalDropRate = 40 đây là tỷ lệ rơi của huy chương bạc, số càng bé rơi càng ít, số càng to rơi càng nhiều
ItemDropRateForGoldMedal = 80
ItemDropRateForSilverMedal = 80

còn mấy cái eventitembang.txt thì nó tương ứng với các sự kiện

ví dụ eventitembang8.txt -> eventitembang12.txt ( trong đây chứa đồ đạc từ hộp kundun +1 -> hộp kundun +5 )