PDA

View Full Version : [MU] Các bác giải đáp giúp

Picachubacly
08-07-15, 09:04 PM
Máy mình không có driver lan (vẫn cài được lookback), mình kết nối mạng thông qua usb wifi, mạng wifi mình phát từ bộ phát wifi nối thông qua modem, vậy mình có thể đưa server lên online được không, nếu mở port thì mở ở modem hay bộ phát wifi vì mình thấy cả hai cái đều có chỗ để mở port, cám ơn các bác :)

kennyhoang
09-07-15, 05:04 PM
Máy mình không có driver lan (vẫn cài được lookback), mình kết nối mạng thông qua usb wifi, mạng wifi mình phát từ bộ phát wifi nối thông qua modem, vậy mình có thể đưa server lên online được không, nếu mở port thì mở ở modem hay bộ phát wifi vì mình thấy cả hai cái đều có chỗ để mở port, cám ơn các bác :)

Cái vụ mà mở port qua model trung gian gần như không thể mình đã thử và mày mò kết quả là phải mua lun model wifi. Máy mà k có driver LAN chắc cổ lắm rùi đấy

Picachubacly
10-07-15, 11:53 AM
Cái vụ mà mở port qua model trung gian gần như không thể mình đã thử và mày mò kết quả là phải mua lun model wifi. Máy mà k có driver LAN chắc cổ lắm rùi đấy

main G41 của asrock bác ạ, không biết bị gì mà cài driver không nhận, chắc do phần cứng mà nhác đi sửa quá, tiện đây bác cho hỏi luôn, mình run server trên win 8.1 vẫn ok nhưng khi mở log thì không có gì hết là bị sao hả bác (server 11.70.52 CTPT)

kennyhoang
10-07-15, 06:53 PM
main G41 của asrock bác ạ, không biết bị gì mà cài driver không nhận, chắc do phần cứng mà nhác đi sửa quá, tiện đây bác cho hỏi luôn, mình run server trên win 8.1 vẫn ok nhưng khi mở log thì không có gì hết là bị sao hả bác (server 11.70.52 CTPT)

Không phải là ở đây là driver mà model trung gian hầu như không thể mở port

BladeKnight109
10-07-15, 07:07 PM

không thể đưa online = wifi.
còn nếu qua trung gian (tức proxy) thì được nhưng phải biết config

Picachubacly
10-07-15, 09:31 PM
à, ý mình là giải thích cái câu bác chê máy cổ đó mà, hehe, còn cái vụ mở port hình trung bác nói thế rồi chắc khỏi thử luôn :))

Không phải là ở đây là driver mà model trung gian hầu như không thể mở port

còn có cái vụ qua proxy nữa hả, hình như chưa thấy ai làm, bác biết làm không

không thể đưa online = wifi.
còn nếu qua trung gian (tức proxy) thì được nhưng phải biết config