PDA

View Full Version : [Giới thiệu] Mu 0.97N Moded Ver 2 - The End Of Revolution v0.97!!

Trang : 1 [2]

phiyeutuan08
09-09-08, 08:40 AM
Trường hợp của bạn thì bạn phải tạo 1 shortcut cho file main.exe rồi thêm dòng lệnh " connect /u123.124.5.125 /p44405" phía sau là sẽ vào được.
Bản MuEditor 2.0 là ok

nhatlinh_3737
09-09-08, 11:37 AM
Anh nào có Mu Editor share cho em đi.Xài bản MuEditor cũ ko có file item.mdb

kensen
09-09-08, 02:52 PM
Nà bạn:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

phiyeutuan08
09-09-08, 02:55 PM
Hix chủ topic đâu rồi giúp mình vụ chỉnh Xp và Drop của bản này với.
Có cách nào để việt hoá bản này không?

Destruct
11-09-08, 01:10 PM
Chỉnh cái này cũng giống như chỉnh ở các bản khác thôi bạn ạ.

Bạn vào MuServer/data/commonserver.CFG.
Tìm dòng AddExperience = XXX. Chỉnh XXX lại thành điểm % kinh nghiệm mà bạn muốn.
Tìm dòng ItemDropPer = XXX (ở ngay dưới dòng trên thôi ^^!). Chỉnh XXX lại thành điểm % tỉ lệ Drop mà bạn muốn.Để có Việt hoá không dấu thì bạn có thể lấy file Text.BMD bên bản 0.97.04 của caothuphutho để Patch vào, chạy ngon :)

Kowall
26-10-08, 12:13 PM
Destruc giúp tui với tui cài Mưeb 0.6 A của bạn đến step3 thì nó báo :
Warning: require(sql.php) [function.require]: failed to open stream: No such file or directory in c:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 56

Fatal error: require() [function.require]: Failed opening required 'sql.php' (include_path='.;C:\php5\pear') in c:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 56
Xin chỉ cho toi cach khắc phục.

Destruct
28-10-08, 01:45 PM
Bạn xài kiểu copy thư mục tên PHP để chạy được PHP với IIS đúng không? Cách đó sẽ lỗi với cả các Web PHP khác chứ không phải riêng Web của mình share đâu. Bạn nên cài lại AppServ hoặc XAMPP để chạy được tốt PHP.

Kowall
30-10-08, 09:54 PM
Đúng rồi cảm ơn bạn . Nhưng Détruct ơi hướng dẫn AppServ ở đâu chỉ cho mình với và chỉ cho mình cách add giá tiền vào những món đồ đi mình sài bản 0.97bản 1 , đồ đạc trong shop chẳng có giá tiền thì sao mua và bán được.

Destruct
01-11-08, 05:31 PM
AppServ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

connhagiau89
14-11-08, 05:25 PM
Lâu lắm rồi mới lại vào lại box MU của clbgamesvn. Mình lại thấy hứng thú với MU. Rất tiếc là do lâu quá không vào giờ lắm bản mới quá chẳng biết đường nào mà lần. Mình thì lại chỉ thích chơi bản 0.97 này thôi ^^. Vậy bạn nào có lòng tốt cho mình xin cái link download client phù hợp với bản này với. Cảm ơn các bạn nhiều ^^!

Destruct
18-11-08, 02:31 PM
Bạn có thể Download MuClient 0.98i Full về và Patch vào. Links bạn có thể tìm ở mấy trang trước.

hoangtutinhyeu
22-11-08, 04:56 PM
oài sao mình cài thử chạy GS lại cứ bị don't send nhỉ?

Mr.Noob
22-11-08, 05:00 PM
Xem kỹ lại đã Config đúng Port chưa....

ServerInfo.dat đã config đúng servername và code giống CS chưa....

Post hình bị lỗi lên mình xem.....

hoangtutinhyeu
22-11-08, 05:33 PM
đã coi rùi vẫn bị don't send mới đien chứ,

hoangtutinhyeu
25-11-08, 08:47 PM
không ai trả lời hộ cái các server # chạy ngon Nhưng cai Gs của abne 97 này mjnhf chạy cứ don't send mới điên chứ!

Destruct
26-11-08, 02:41 PM
Có các lỗi gây Don't Send sau là phổ biến nhất: Chép Checksum bậy vào Server; Không chỉnh IP hết hoặc chỉnh sai dạng IP; Add đồ và quái sai cấu trúc; Copy các file mà GS không thể nhận diện vào Server và cuối cùng là do file GS download về bị lỗi. Bạn xem thử nhé!

hoangtutinhyeu
28-11-08, 09:21 PM
oài ra rồi hóa ra Server down về bị lỗi thật, cái này mình down lâu lắm rồi hum nọ mang ra vọc lại thì bị vậy.mình đã down lại Server chạy OK. sorry

Destruct
01-12-08, 02:43 PM
Có gì mà lỗi chứ! Server do mình cung cấp, lỗi thì có người báo cho rồi nên phải vào xem thôi. Lần sau chỉ cần các bạn xem lại kĩ càng giùm là được ^^!

evilbaby1
12-01-09, 09:21 AM
xin lỗi , có ai upload server này qua media hoặc link khác không , mình không download được ở adrive :( ! thank

LandOfPhi
12-01-09, 03:50 PM
xin lỗi , có ai upload server này qua media hoặc link khác không , mình không download được ở adrive :( ! thank
Của bạn đây :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chúc bạn vui vẻ !

neverdie1
12-01-09, 05:05 PM
Cho xin cái link down MuServer với. Trang đầu không download được

LandOfPhi
12-01-09, 05:10 PM
Cho xin cái link down MuServer với. Trang đầu không download được
Bạn quay lại trang sau sẽ thấy, lần sau hãy chú ý tìm trước khi hỏi nhé.

neverdie1
12-01-09, 06:11 PM
Bạn cho mình hỏi IP của main là gì không? và bạn có thế cho mình xin Client của Phiên bản này đc ko ?
Cám ơn bạn

neverdie1
12-01-09, 06:13 PM
À quên Tiện thể bạn Share cho mình File Mu Editor nhé

Destruct
13-01-09, 02:12 PM
Mu Editor bạn có thể xài các bản 2.0 hoặc 2.1 đêu tốt cả, Client thì Patch vào Client 0.98i là tốt nhất. Link bạn có thể tìm ở mấy trang trước.

bigbigworld
18-01-09, 12:03 AM
Mình muốn thêm item vào char thì sao vậy bạn?
Bạn share file muitem được ko

NightFear
19-01-09, 02:10 PM
Mình muốn thêm item vào char thì sao vậy bạn?
Bạn share file muitem được ko
Không hiểu là bạn đã làm MuServer được lâu chưa? Bạn hãy tìm hiểu thêm về cách sử dụng các Tools dành cho MuServer nhé!

Đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) là MuEditor 2.0 dành cho bạn.

bigbigworld
19-01-09, 07:45 PM
mình mới làm thôi, mình đang dung Mu Editor 2.1 nhưng khi mở lên thì nó báo là "không tim thấy file muitem.mdb", bạn vui lòng hướng dẫn mình nhé

NightFear
20-01-09, 03:23 PM
Có lẽ do Mu Editor của bạn bị lỗi, hoặc nếu mình đoán không nhầm thì bạn xài trực tiếp Mu Editor trên CD MuOffline mua ở ngoài tiệm ^^! Cái đó không cho ghi file lên CD nên dĩ nhiên là chương trình báo như vậy là đúng thôi. Bạn nên copy lên một ổ đĩa nào đó trên ổ cứng của bạn và xài.

I<3TX
27-01-09, 03:32 PM
You r da ****, my brother :x ... I will re-mod this .... :)

M-_-U
11-02-09, 03:41 PM
hic cái lỗi này có ai bị chưa mình cài trên mấy máy khác nhau đều bị như này cả ??? ko có Server mà vào hic
hình như là ko có colum trong datbase thì phải

NightFear
11-02-09, 03:59 PM
Cái này là do ODBC thôi bạn ạ. Bạn cứ connect vào Server bình thường, không sao cả!

M-_-U
11-02-09, 04:01 PM
ko bít thế nào nữa thấy nó ko chạy liệu connect dc ko ?
Tối nay về thủ lại vậy

NightFear
11-02-09, 04:07 PM
Bạn cứ nhớ config cho đúng hết IP và chạy GS đúng cách là Okie hết ^^

kevodanh12
31-03-09, 01:26 PM
:tire:sao em download mãi mà không bít download như thế nào????
có ai giúp với, em download không được nà.
Có thể upload lên mediafire dc. không???
Giúp em cái nha......

Destruct
31-03-09, 02:14 PM
Đã Updated lại các Links cho bạn!<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

iSmall
02-04-09, 02:46 PM
Destruct ơi khi chạy main bị lỗi error fileF.ozj

iSmall
02-04-09, 02:48 PM
sr FireF.ozj ... này thì 30 kí tự

Destruct
02-04-09, 02:49 PM
Bạn xem nó báo thiếu file ở thư mục nào, sau đó kiếm file đó trong thư mục tương ứng của MuClient các bản cao hơn (như 0.99B chẳng hạn), Copy vào thư mục nó đã báo thiếu!

iSmall
02-04-09, 03:18 PM
mình không đăng ký được Destruct trên web lẫn MUeditor . Trên MuEditor nó báo lỗi<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Destruct
02-04-09, 03:19 PM
Mình vẫn Reg được bình thường bạn ơi!

quangphong0904
02-04-09, 04:49 PM
xài cái MUeditor khác đi bạn. mà destruct ơi, cho mình hỏi cái, tự nhiên mình test mấy bản mu khác sau đó cài lại bản 0.97N để chơi.Server chạy OK. mà Client mình tạo connect cho nó thì nó không có 2 dấu " " 2 đầu như trước nên không tài nào vào chơi dc. Bạn giúp mình nha. À còn 1 cái Bug vô lí hết sức, xài máu là 15s sau bị dis. g lên xem Guild văng luôn. Bạn sớm giúp nhé!

Destruct
02-04-09, 04:59 PM
Connect với Port 44405! Xài máu Dis thì không thể nào!

quangphong0904
02-04-09, 05:11 PM
ặc, lúc cài chơi ngon rồi, sau test thử mấy bản khác cho vui, xong tui cài lại bản của ông, tui set thêm Ram ảo chơi cho đã, xong vô client send to cái main ra deskop làm như trước, nhưng không có 2 dấu " 2 đầu E:\ClientMU\main.exe thế nên khi làm xong nó như này E:\ClientMU\main.exe connect /u123.124.5.125 /p44405
mà lúc trước là "E:\ClientMU\main.exe" connect /u123.124.5.125 /p44405
giúp cái nha.

iSmall
02-04-09, 06:36 PM
cho mình hỏi là sao cây Kundun nó 0%rise vậy ? Cái này có phải là lỗi ko ? Có thể chỉnh sửa đồ của Wizard được ko

Destruct
02-04-09, 08:50 PM
cho mình hỏi là sao cây Kundun nó 0%rise vậy ? Cái này có phải là lỗi ko ? Có thể chỉnh sửa đồ của Wizard được ko
Cái này do file Text.bmd nó bị config nhầm thôi bạn, chứ không có sao đâu ^^!

raymond_nguyen
24-06-09, 11:58 PM
[►] Hero Team - H.R.T [◄]

Theo cảm nhận ban đầu, bản 0.97N Moded Ver 1 mà mình đã Share lúc trước đã gây ra nhiều hứng thú cho các Members ưa thích Version 0.97 vì tính gọn nhẹ và hay của nó. Mình cũng như các bạn, rất yêu thích Version 0.97, phải nói là thích nhất trong tất cả các phiên bản Mu. Vì vậy, bây giờ mình xin tung ra bản Mu 0.97N Moded hoàn thiện nhất mà mình đã bỏ thời gian ra làm - Version Mu 0.97N Moded Ver 2. Vậy bản Ver 2 này so với bản Ver 1 có những gì mới, hãy cùng điểm qua nhé:

- Ver 2 đã được Add thêm các Items của phiên bản 0.99X, 1.00X :boss:
- Ver 2 đã được Add thêm các Maps mới mà vốn dĩ bản 0.97 không có :misdoubt:
- Add thêm các hiệu ứng hình ảnh của Items và Skills để thêm phần hay ho ^^!
- Fix các Bugs lớn và nhỏ mà các bản 0.97 thường gặp và đã test :misdoubt:
Special :rap:

- Ver 2 đã được Add thêm các Skills đặc biệt, cực khủng của Soul Master và Magic Gladiator: Nova Scroll, Ice Storm Scroll, Decay Scroll (của Soul Master); Power Slash (Skill Weapon của Magic Gladiator).

- Ver 2 đã được Add thêm Menu "M" để có thể Warp tới các Maps tiện lợi hơn nhờ không phải đánh Command /m như bản Mu 0.97 gốc. :byebye:
- Add thêm Menu "D" với một vài tính năng như các Version Mu cao hơn (chỉ là một vài chứ không phải là tất cả nhé :shame:)
- Add thêm tính năng Shop Cá Nhân nhưng lại trở thành Bug, để Items vào là Server die liền :beated::beated:
- Mình đã cố gắng Add thêm các Command để xài nhưng không được (vì vốn dĩ đâu có biết Add :nosebleed::nosebleed::nosebleed:)
- Bản Ver 2 này mình đã lược bỏ những Maps không cần thiết ở phiên bản Ver 1.
- Đặc biệt, mình đã Add vào Ver 2 này sự kiện Chaos Castle Event, có thể đi giống như các phiên bản mới hơn và xịn hơn. :dribble::dribble::dribble::dribble:

Đây là các hình ảnh về Server Ver 2 này :eek::
Nova Scroll của Soul Master:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Ice Storm Scroll của Soul Master:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Decay Scroll của Soul Master:

Skill Power Slash của Magic Gladiator:

Skill Fire Slash của Magic Gladiator:

Map Kalima:

Map Valley of Loren:

Map Land of Trails:

Kundun Castle:

Chaos Castle Event:

Các bạn Download tại đây:
Link Server: Download Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 7ea53144817022.html)
▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬� �▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬� ��▬▬
Link Patch: Download Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2958d4e56bf713.html)
Link Patch (Mirror): Download Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Các cổng để đi bộ tới các Maps được Add:
Lorencia -> Excile: 237 239 - 237 240
Excile -> Lorencia: 2 21 - 2 27
Lorencia -> Kalima: 220 8
Lorencia -> Valley of Loren: 239 14 - 240 15
Valley of Loren -> Lorencia: 28 40 - 28 41
Valley of Loren -> Land of Trails: 140 101
Land of Trails -> Valley of Loren: 59 7 - 63 8

Patch ở trên có thể Patch vào All Client :byebye:, cũng tương tự như bản 0.97N Moded Ver 1. Nhưng vì bản Ver 2 này mình phát triển từ đầu, không phải là dựa trên nền tảng của bản Ver 1 nên các bạn không được Patch vào Client nào đã Patch từ bản Ver 1. Nếu không sẽ gây ra lệch lạc về Items do ở bản trước mình đã lược bỏ nhiều Items.

Đây sẽ là bản 0.97 Moded cuối cùng mà mình làm, mong rằng nó sẽ được các bạn đón nhận nồng nhiệt và bổ sung các Bugs xảy ra để mình có thể hoàn thiện hơn phiên bản cuối cùng này :smile::smile::smile:!!!

tks so much!!! rat la hay do tuy cu ma huu it

mr.đạt
25-06-09, 01:22 PM
cái link sever bị die rùi:(( đề nghị các pro up lại để em dow về chơi thử cho vui
^^!

Destruct
30-06-09, 08:32 PM
Đã Fix lại Link Download MuServer!

rongchua50
08-09-09, 09:50 PM
Des ơi , vậy client mình lấy ở đâu đây?

Destruct
09-09-09, 06:55 PM
Bạn kiếm cái Client 0.97D nào đó cũng được, sang Topic Mu 0.97D của [H.R.T] ấy, có link Direct tải nhanh cái vèo ^^!

rongchua50
10-09-09, 02:36 PM
down rồi , pacth cũng rồi lun
vào chay server ko có rắc rối nhưng cái vào main thì thấy chữ Mu 0.97n destruct NL thì bị đưa ra détop với độ phân giải 640X.... là sao thế Des đã config lại ip :D thành 127.0.0.1

Destruct
10-09-09, 04:34 PM
Xài IP Loopback!

rongchua50
10-09-09, 09:24 PM
sài loopback =.=" tui đang có ip internet ..... cài nữa hả :D:D vậy là cài loopback là xong :D:D:D thank des nha !

ducphu
17-09-09, 08:34 AM
Nhìn nó xấu quá anh hai ah ! vào mà cánh gì xấu hoắc

LeeWay
18-09-09, 02:48 AM
Des có web xài Server này ko ? Tớ có cái web 0.6 nhưng chưa Việt Hóa :D

Link ở Page 12 Des cho ko có Load được :D

Up lên Mediafire hoặc MeGa or Rapid nhé :D

Destruct
18-09-09, 01:48 PM
Bạn xem lại Links ở trang đầu nhé!

LeeWay
18-09-09, 07:59 PM
Các bạn Download tại đây:
Link Server: Download Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Fnzzndkndmwm)
▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬� �▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬▬� ��▬▬
Link Patch: Download Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ublic%2F27670be99e038c758d06b5bdc31e43e91252b56220 cc3697582958d4e56bf713.html)
Link Patch (Mirror): Download Here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2F%3Frxofv9mmrbt)

Làm gì thấy Post web nhỉ ;)) ;)) ;))

Dân Bách Phong
22-01-10, 04:09 PM
Destruct! cho mình hỏi là khi patch vào client Bless và Suol có cái màu không bình thường cho lắm là sao vậy ta! do client hay là mặc định như vậy.
Cái màu của nó là màu bể bể vàng vàng như...! hê hê

Destruct
23-01-10, 11:45 AM
Cái này thì bạn kiếm Skin ở đâu đó về Add lại cũng được :)

Dân Bách Phong
23-01-10, 12:35 PM
ồ xong oài! very good! lúc mới lên stadium thấy có thằng suol tưởng "ma" hehe! ngon phết bạn ạ, mà có mấy file bmd bản này tiếng việt không! không dấu cũng được mình edit có dấu sau, nhưng mà dịch lại từ đầu chắc điên lun!

Destruct
24-01-10, 05:33 PM
Rất tiếc là Des chỉ toàn xài Eng thôi bạn ạ :D Chúc chơi vui vẻ!

ongtuong12
02-02-10, 02:10 PM
bạn ơi, mình cài được rồi mà ko bít đi cc thế nào, cũng ko lấy được đồ mới, ko thấy cái gậy thần ma như pic của bạn. mong bạn chỉ giúp

Destruct
02-02-10, 11:07 PM
CC thì bạn mua vé để đi như bình thường thôi. Gậy thần ma nếu muốn thì bạn dùng MuMaker để tạo

ongtuong12
03-02-10, 06:07 PM
Mình đi được CC rồi, ^^ vào mueditor lấy 1 cái vé mà dùng mãi ko hết, chứ ko thấy trong shop bán

nhưng lại gặp 1 vấn đề là ko đi BC 7 đc, vào mueditor lấy BC7 thì cứ vào game là bị dis, lấy nanh máu với thánh chỉ ra say thì ko say được :( pls help me

nhân tiện... reset thế nào nữa ấy nhỉ, toàn chỉnh point thôi ko bít reset

Destruct
04-02-10, 02:44 PM
BC 7 không có bạn ạ ^^! Blood Castle Ticket vẫn Mix ra được

ongtuong12
04-02-10, 07:36 PM
ặc, chứ tôi cài cái gì mà nó có BC 7 vậy, lv 350 ko đi BC 6 duoc, có hiện BC 7 mà

bạn ơi, cho mình cái web của bạn để mình rs , cái link cũ ko down được

Destruct
06-02-10, 01:15 PM
Cái BC 7 đó mới test thôi, lúc được lúc không ^^! MuWeb mà Des làm lúc trước thì khi Reset chỉ mất tiền thôi bạn ạ. Bạn có thể thử với các bản MuWeb khác nếu không ưng ý.

Links của bạn đây: MegaUpload (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) - RapidShare (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

ongtuong12
09-02-10, 07:22 PM
thanks ^^
mọi thứ đã như ý muốn ^^

danchoiday
27-04-10, 04:40 PM
Mình cài rồi sau khi chạy link cuối cùng là: gslauncherv14.exe lên, chỉnh lại IP rồi nhấn lá cờ lần 1, rồi nhấn lá cờ lần 2 thì xuất hiện lỗi: .....chữ tàu...4200 (255). Sau đó vô game thì lỗi: You are disconnect from server... ai bít cách khắc phục không?

SmileAngel
27-04-10, 05:04 PM
bác ơi phải đi bộ sang các map ak không dịch chuyển bằng lệnh dc ạ:((

chidaukhoe
05-05-10, 04:49 PM
bản này có cần restore ko anh chủ pic

chidaukhoe
05-05-10, 04:51 PM
anh nào hảo tâm cho em cái hướng dẫn cài đặt với

Mr.Quy
06-05-10, 09:21 PM
không biết cài hohooh
:D:D:D:D
:D:D:D:D

Destruct
06-05-10, 11:34 PM
Tạo DB rồi Restore bạn nhé :)

Mr.Quy
07-05-10, 12:54 AM
Tạo DB rồi Restore bạn nhé :)

ấy hết rồi
client ko vào dcc :D

Destruct
07-05-10, 07:52 PM
Bạn tạo một Shortcut để vào!

nguyendung123
12-07-10, 02:50 PM
bác ơi làm thế nào mà vào được vậy
copy pacth vào client 98i rồi mà cũng không vào được
làm ơn giúp đỡ mem mới đi thank

Destruct
15-07-10, 01:43 PM
Tìm chương trình Login Builder để tạo một Launcher và sử dụng Launcher đó để vào game!

legatakio
16-07-10, 10:51 AM
Các bạn ơi giúp tui với :-<.tui đang cài ver1 nhưng vào game ko thấy server .tui đổi cái IP mạng ảo thành IP co sẵn trong cái server (vì nghĩ như vậy thì ko cần config),ko bik như vậy có sao ko.còn cái gameserver tui cũng ko bik connect như thế nào.
nay lên thấy post ver2 cũng thix wá ,mấy tiền bối sẵn tiện chỉ giùm nha ! Thanks

legatakio
16-07-10, 11:21 AM
Tui tạo IP mạng ảo thì nó bảo "...127 are not valid because ...for loopback addresses..."
Destruct bảo xài IP loopback tui ko bik cách làm.Chỉ giùm nha!^:)^ mấy lỗi trên kia tui cũng chưa sửa đc.

Destruct
16-07-10, 04:00 PM
127.0.0.1 là IP có sẵn rồi, bạn không tạo được đâu! Hướng dẫn tạo Launcher đã có từ đầu Topic, bạn chịu khó tìm lại!

dojladeoji
07-08-10, 07:17 PM
Ai có client mu 0.97N ko cho tui xin link với

Destruct
08-08-10, 04:12 PM
Bạn tải Client 0.98i Full về rồi dùng Patch trong bài là xài được bạn nhé!

dojladeoji
09-08-10, 01:52 PM
IP 127.0.0.1 ko xai dc co ai còn Ip nao nữa ko mà bản này ai biết confix Ip ko vay

Destruct
09-08-10, 02:22 PM
Bạn cài Adapter Loopback để gán IP ảo vào và dùng IP đó để chạy Server. Cách tạo bạn tìm lại trong Box Guides nhé!

theien2
01-10-10, 09:31 PM
Detrust ơi mình mới cài mu nên ko bít gì mình chạy link 1,2 nó ko hiện gì chạy đến Cs thì nó báo lỗi serverlist.dat file read error sau đó database báo lỗi can't connect to update server là sao giúp mình với

lequangvu
02-10-10, 10:08 AM
Thế mà không tạo cái Move cho Mem luôn lại còn chạy bộ ;)

hellomoto2508
05-10-10, 06:05 PM
bác nào có clien 0.97N cho em xin với
giờ em tìm download mà ko có ở đâu cả
huhu

ngchienthang
03-04-11, 12:10 AM
Lâu rồi k vào diễn dàn, dạo này chán quá nên lại quay lại mày mò cài server mu. Máy nhà mình cấu hình cũng k dc cao nên server cũ như thế này là một lựa chọn sáng suốt.
Mình gặp phải vấn đề thế này: Cài offline chạy ok rồi, các máy trong mạng LAN connect được bình thường. Tiếp đó mình mày mò hướng dẫn để đưa server lên onl chơi với vài đứa bạn nữa, đã mở port chỉnh lại ip, cài đặt đầy đủ theo hướng dẫn rồi, nhưng k hiểu vì sao bạn mình k thể vào dc game, vào game hiện disconnect ngay.
Mình mở những port này 80; 44405; 55901; 55557... (web đã online hoàn chỉnh)
về IP thì mình đổi toàn bộ ip trong muserver ra ipwan (bavuong.myvnc.com), chỉ trừ ip ở trong file \Muserver\Data\CommonServer.cfg để ip LAN (192.168.1.10)
- Khi đổi ip như vậy thì mình còn gặp phải một vấn đề với mạng LAN:
+Nếu IP trong \MuServer\CS\Data\ServerList.DAT mình để là bavuong.myvnc.com thì các máy trong mạng LAN nhìn thấy Máy chủ, nhưng click vào máy chủ là bị đơ 1 lúc rồi hiện bảng disconnect.
+Nếu mình để IP là IP LAN 192.168.1.10 thì lại bình thường.
Về client thì mình tạo shortcut cho file main.exe rồi thêm vào dòng này: connect /u192.168.1.10 /p44405
Máy của mình đã dc set ip tĩnh là 192.168.1.10
Mong các bạn đã cài thành công bản mu cũ này rồi đưa lên onl giải đáp thắc mắc và hướng dẫn thêm giúp mình
(Hy vọng mình port thắc mắc server cũ như thế này không bị coi là đào mộ topic)

ngchienthang
04-04-11, 02:46 PM
sau khi mò mẫm, và chỉnh sửa lại mấy cái ip thì người chơi online đã có thể nhìn thấy máy chủ, nhưng cứ click vào máy chủ là disconnect... :(
Ai vào giúp đỡ mình với

ngchienthang
04-04-11, 03:39 PM
Bạn nào có thể giúp đỡ được mình thì pm YH thang.nc3107 nhé! Cảm ơn

ngchienthang
05-04-11, 01:57 AM
Đã mò mấm vào sửa được... do mình để cái ip wan quá dài thôi :D

ngchienthang
07-04-11, 02:58 AM
Bản mu này không có hình ảnh của Viper Bow, khi mình dùng tool mu maker để tạo Viper Bow cho nhân vật thì đây là hình ảnh mình nhận được
ViperBow (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) by thangniit3107 (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), on Flickr
Ai biết sửa như thế nào thì bảo mình với.
Gậy Kundun thì tăng lực tấn công phép 0%
Tiện thể ai có tool có thể dùng để đọc để chỉnh sửa file item.bmd của bản mu này thì share mình với. Dùng mấy tool mới không đọc được

xonatph
02-06-12, 11:34 AM
Sao không thấy hướng dẫn gì hết vậy? Up kiểu này chỉ ai đã từng cái qua rồi mới biết, topic có tới cả trăm cái, k lẽ ngồi coi từng cái để biết cách cài 8-| , ai đó làm TUT hướng dẫn cụ thể đi :x

nuker
04-06-12, 12:44 AM
có pacht thôi clent kiếm ỡ đâu vậy Des Thế Server không bán shop cữa hàng tại nhân vật được à ? có command /post hoặc add điểm không des thanks phát nà

trieuthanh1993
09-06-12, 08:52 PM
cách build launcher kiểu gì vậy chủ thớt

krish4222
17-06-12, 08:56 PM
rất hữu ích! Cảm ơn
Tôi sẽ sử dụng nó cho máy chủ của riêng tôi.

vuhiep88
09-07-12, 08:18 PM
ái có webs dùng cho phiên bản này không cho mình với :(