PDA

View Full Version : [MU] Lỗi " ngưng kết nối " dù đã config và mở port + hex main

thienvipga
29-06-15, 06:46 PM
Tại mình sài win 7 mà máy có nhiều thứ quan trong liên quan tới công việc nên mình sài bộ server của Tuan565 ( bản SS6E3) mình đã bridge cho máy ảo sài giống mạng với máy thật , mình config mở port , và hex main này nọ như hướng dẫn trên mạng nhưng vẫn ngưng kết nối máy chủ T__T

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Trên đây là hình ảnh ( đã hex main , gameserver chạy bth , và các port mình mở )

Mình newbie , điịnh mở server chơi vs bạn bè cho vui mong mọi người ai rảnh dùng teamview giúp đỡ mình với thanks

tanlockgvn
29-06-15, 08:54 PM
bỏ cái cụm từ "điịnh mở server chơi vs bạn bè cho vui" đi thì chắc có người giúp. để thế có khi người ta xem xong biết nhưng ko muốn giúp :).
thêm ip vào file host chưa? một số modem ko cần thêm, 1 số phải thêm mới dc.
mà config offline xem có vô dc game chưa rồi hãy config online.

thienvipga
29-06-15, 09:05 PM
bỏ cái cụm từ "điịnh mở server chơi vs bạn bè cho vui" đi thì chắc có người giúp. để thế có khi người ta xem xong biết nhưng ko muốn giúp :).

Thêm ip vào host thế nào bạn , Mình mở chơi vs mấy thằng bạn thật thì mình nói thế chứ nói sao bây giờ , Mình config offline được rồi bạn

sjthoj123
29-06-15, 09:15 PM
Thêm ip vào host thế nào bạn , Mình mở chơi vs mấy thằng bạn thật thì mình nói thế chứ nói sao bây giờ , Mình config offline được rồi bạn

google đâu tinh phí :)) :)):)):)):)):))

thienvipga
29-06-15, 09:29 PM
Mình đã thêm ip vào host vẫn k đc ..

BladeKnight109
30-06-15, 12:25 PM

thêm vào file host mục định là để cho máy local của bạn có thể vào game được nếu bạn chưa mở port. chứ ko nhất thiết phải thêm nó. nếu đã mở port thì không cần phải thêm. chỉ cần check port connect + port GS kết nối được là được.

- Lỗi trên kiểm tra lại khi test local. nếu local vào được mà người khác ko vào được thì kiểm tra port, firewall
vào được rồi mà tự nhiên tụ disconnect thì kiểm tra serial, version, checksum.