PDA

View Full Version : Share bản server Linux cài trên máy ảo , share cuối cùng về chinh đồ của evilbab

evilbaby1
28-06-15, 08:25 PM
Để chạy bản này,các bạn download <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ,về kiểm tra nhé

Link download server :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link client :bản đã unpack nên có thể VH option ... ( đã khá nhiều )
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hướng dẫn sơ,
Download
-Virtual Box bản mới nhất ( google dùm đừng hỏi link )
-Giải nén file zt ra , click vào chinhdo.vbox để thêm vào mày ảo Virtual box
- Start máy ảo ! xài 64 bit nên 1 số máy có chức năng CPU vitual.... gì đó mới chạy được .
Mặc định máy ảo Ip là 192.168.56.10 ( cái này mình chỉnh)

download SecureCRT trên máy thật, cài vào !
Connect vào máy ảo bằng SecureCRT với ip 192.168.56.10
User pass : root pass 123456
Mysql : user : ztgame , pass : 1234
Chạy lần lượt các lệnh :

su - mysql -c "mysqld_safe --skip-name-resolve --open-files-limit=4096&"

cd /home/ztgame/flserver
./1

cd /home/ztgame/fLserver
./2

cd /home/ztgame/fLserver
./3

cd /home/ztgame/fLserver
./4

cd /home/ztgame/fLServer
./5

cd /home/ztgame/fLserver
./6

cd /home/ztgame
./1

cd /home/ztgame
./2

cd /home/ztgame
./3

cd /home/ztgame
./4

cd /home/ztgame
./5

cd /home/ztgame
./6 X2

cd /home/ztgame
./7 x2

hattieuadt
28-06-15, 09:35 PM
Để chạy bản này,các bạn download <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ,về kiểm tra nhé

Vẫn thấy mơ hồ, có time vọc coi sao. Thank chủ thớt

boybomxe
30-06-15, 09:51 AM
Cảm ơn bác Evilbaby1 .

BeMeGame
30-06-15, 08:14 PM

Chạy lần lượt các lệnh :
Chạy xong rồi tạo accout như thế nào hả anh..............

nguyentienvnn1
06-07-15, 07:53 AM

Link download server :

Link client :bản đã unpack nên có thể VH option ... ( đã khá nhiều )

Hướng dẫn sơ,
Download
-Virtual Box bản mới nhất ( google dùm đừng hỏi link )
-Giải nén file zt ra , click vào chinhdo.vbox để thêm vào mày ảo Virtual box
- Start máy ảo ! xài 64 bit nên 1 số máy có chức năng CPU vitual.... gì đó mới chạy được .
Mặc định máy ảo Ip là 192.168.56.10 ( cái này mình chỉnh)

download SecureCRT trên máy thật, cài vào !
Connect vào máy ảo bằng SecureCRT với ip 192.168.56.10
User pass : root pass 123456
Mysql : user : ztgame , pass : 1234
Chạy lần lượt các lệnh :

ai chạy dc sever cua evil hướng dẫn cho mình với kết nối SecureCRT vào máy ảo nó cứ báo time out ko là sao các bác bgu3

toitinhnhan
07-08-16, 10:46 AM
sever của a không phải ip 192.168.56.10... tui cài và ping thử nhưng không kết nối... a coi kiểm tra ip của sever là bao nhiu thế...a chỉ e xem ip sever đi cũng đc...

haipham1134421
09-03-17, 05:23 PM
sever của a không phải ip 192.168.56.10... tui cài và ping thử nhưng không kết nối... a coi kiểm tra ip của sever là bao nhiu thế...a chỉ e xem ip sever đi cũng đc...

bạn thay đồi địa chỉ ip thôi là được.
Lỗi kết nối là do địa chỉ IP nhé !
Coi lại địa chỉ IP4 của bạn là bao nhiêu !
Nếu 192.168.1.20 Thì bạn đặt địa chỉ IP của máy ảo và thay đổi địa chỉ IP sever là 192.168.1.(chấm bao nhiều tùy bạn nhưng không được trùng 20 nhé .)