PDA

View Full Version : [TLBB] Khởi tạo map

doanlephuvinh9
24-06-15, 03:56 AM
Các bác chỉ mình cách kéo 1 map từ Server khác sang server của mình chưa có map đó với,cần file gì và Add vào đâu ... mong các bác chỉ giáo với.

akiem9x
24-06-15, 09:12 AM
Các bác chỉ mình cách kéo 1 map từ Server khác sang server của mình chưa có map đó với,cần file gì và Add vào đâu ... mong các bác chỉ giáo với.

Thứ 1: khai báo ở SceneInfo.ini (tlbb/Server/Config) cách load thì xem các map có sẵn.
Thứ 2: copy các file của map cần add ở tlbb/Public/Scene qua (nếu chưa có) qua Server muốn add.
Ở Client thì chắc đã có sẵn nên ko quan tâm mấy.
Trong quá trình chạy Server nếu có lỗi thì có thể do Monster ở Server hiện tại chưa có nên bạn set Monster 0 cho dễ.

doanlephuvinh9
24-06-15, 01:09 PM
Thứ 1: khai báo ở SceneInfo.ini (tlbb/Server/Config) cách load thì xem các map có sẵn.
Thứ 2: copy các file của map cần add ở tlbb/Public/Scene qua (nếu chưa có) qua Server muốn add.
Ở Client thì chắc đã có sẵn nên ko quan tâm mấy.
Trong quá trình chạy Server nếu có lỗi thì có thể do Monster ở Server hiện tại chưa có nên bạn set Monster 0 cho dễ.

Mình đã làm như bạn hướng dẫn nhưng khi dịch chuyển thì lại báo lỗi như vậy , bác biết cách sửa như thế nào ko chỉ mình với.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>