PDA

View Full Version : [MU] Hỏi query error

bk22zz
23-06-15, 04:10 PM
FIXED: Chạy query thêm những TABLE và COLUMN chưa có trong DATABASE

Lý do là do em hỏi quá nhiều nên ngại, từ giờ em sẽ tổng hợp câu hỏi của em tại đây cho các bác đỡ ghét :">

Em lựa chọn Nhân vật trong web NBB

Query Error : SELECT timeonline FROM nbb_timeonline_date WHERE acc='clbgamesvn' AND date='2015-06-23'

Em đã add querry như sau nhưng mà vẫn hiện lỗi ạ

alter TABLE Character ADD nbb_timeonline_date int NOT NULL DEFAULT 0

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Định hướng hiện tại của em nhưng chưa dám làm

CREATE TABLE [nbb_timeonline_date] (
[timeonline] NOT NULL DEFAULT (0)
) ON [PRIMARY]
GO

[I]hoặc

CREATE TABLE [nbb_timeonline_date]

alter TABLE nbb_timeonline_date ADD timeonline int NOT NULL DEFAULT 0

BladeKnight109
23-06-15, 04:51 PM
Lý do là do em hỏi quá nhiều nên ngại, từ giờ em sẽ tổng hợp câu hỏi của em tại đây cho các bác đỡ ghét :">

Em lựa chọn Nhân vật trong web NBB

Query Error : SELECT timeonline FROM nbb_timeonline_date WHERE acc='clbgamesvn' AND date='2015-06-23'

Em đã add querry như sau nhưng mà vẫn hiện lỗi ạ

alter TABLE Character ADD nbb_timeonline_date int NOT NULL DEFAULT 0

bk22zz
23-06-15, 04:55 PM

Đầu tiên, cám ơn bác trước ạ
Vị lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

bk22zz
23-06-15, 07:38 PM
FIXED

Vị lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

lequangvu
25-06-15, 11:39 AM
Chủ thớt fixed rồi là đã hiểu nguyên nhân :D, do cài web mà chưa cài query kèm theo của web nên thế thôi mà :))