PDA

View Full Version : [MU] Hỏi vấn đề querry trong CheckConnect.php của ForestWeb

bk22zz
21-06-15, 08:50 AM
Chào các bác, hôm nay cài thành công ForestWeb nhưng còn một bước cuối cùng để tiến tới Database mà em nghĩ ko ra nên mạn phép hỏi các bác

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Thứ nhất ạ, Database của em password của TABLE Member_INFO nó đã là dạng MD5, em thấy thay đổi DB nó ko nhận, nên em ko chạy querry exec sp_addextendedproc 'XP_MD5_EncodeKeyVal', 'WZ_MD5_MOD.dll' nữa ạ.

Thứ hai ạ,

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Chắc chắn là do password trong database của em nên querry mới ko thực hiện được đúng ko ạ, vậy bây giờ mình phải chỉnh sửa thế nào trong file Server\Action\CheckConnect.php ạ?

và đây là querry từ dòng 105 tới dòng 112 ạ

$time = date('Y-m-d',$timestamp);

if(!$PassGameMd5){$Passmodify="'$passgame'";}
else {$Passmodify="('$passgame','$user')";}

$query="INSERT INTO MEMB_INFO (memb___id,memb__pwd,memb_name,sno__numb,Email_Add ress,appl_days,modi_days,out__days,true_days,mail_ chek,bloc_code,ctl1_code,PassCap1,PassCap2,SecureQ uestion,SecureAnswer,Phone_No) VALUES ('$user',$Passmodify,'11111','1234567','$email','$ time','$time','$time','$time','1','0','0','$passwe b1','$passweb2','$quest','$answer','$phone')";

mssql_query($query) or die("Lỗi query : $query");

Cám ơn các bác ạ

tanlockgvn
22-06-15, 12:14 PM
cái gì mà loằng ngoằn vậy chời.
DB md5 thì cài md5 cho sql rồi bật md5 trong webserver lên thôi.
có hướng dẫn về md5 mà.