PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về việc chuyển đổi db từ SCF sang zteam

supperMU
05-05-15, 06:37 PM
Hi các bác,

Em đang muốn chuyển từ scf sang zteam, có bác nào có kinh nghiệm chuyển đổi này chưa em muốn hỏi 1 số vấn đề:
1. Share Query chuyển đổi (nếu bác nào có query chuẩn đã thực hiện rồi thì quá tốt ạ :) ) - nếu share được thì em rất cảm ơn còn ko thì cũng ko sao giúp em vấn đề thứ 2 :D
2. Chuyển từ SCF sang zteam có thể bị lỗi gì không ? ví dụ tích hợp sweb có vấn đề hay lỗi thùng đồ ...

Cảm ơn các bác nhiều nhiều!

votam2x
05-05-15, 07:39 PM
Hi các bác,

Em đang muốn chuyển từ scf sang zteam, có bác nào có kinh nghiệm chuyển đổi này chưa em muốn hỏi 1 số vấn đề:
1. Share Query chuyển đổi (nếu bác nào có query chuẩn đã thực hiện rồi thì quá tốt ạ :) ) - nếu share được thì em rất cảm ơn còn ko thì cũng ko sao giúp em vấn đề thứ 2 :D
2. Chuyển từ SCF sang zteam có thể bị lỗi gì không ? ví dụ tích hợp sweb có vấn đề hay lỗi thùng đồ ...

Cảm ơn các bác nhiều nhiều!

Có thể chuyển được bạn. Nhưng không phải là Query, còn việc tích hợp SWEB thì không vấn đề gì cả.

lequangvu
05-05-15, 07:57 PM
Dùng chức năng chuyển server của NBB đã code và tùy biến theo ý của mình, còn về web thì tích hợp được tất nếu bạn có web kèm theo query cài đặt đầy đủ

supperMU
06-05-15, 09:54 AM
Có thể chuyển được bạn. Nhưng không phải là Query, còn việc tích hợp SWEB thì không vấn đề gì cả.
Vì em thấy cấu trúc DB của 2 bản này khác nhau, nếu không dung Query chuyển đổi DB thì dung cách nào vậy bác ơi ?

votam2x
06-05-15, 10:49 AM
Vì em thấy cấu trúc DB của 2 bản này khác nhau, nếu không dung Query chuyển đổi DB thì dung cách nào vậy bác ơi ?

Có nhiều cách, nhưng cách tốt nhất là code 1 cái tool, tool này nó tự chuyển dữ liệu từ DB này sang DB kia. và đặc biệt là Zteam. Nhìn sơ qua thì nó ko có gì là khác nhưng để ổn định Online và chạy các tính năng của Web thì cũng còn phải xem nhiều.