PDA

View Full Version : [MU] hỏi về ủy thác không cần kích hoạt NBB

phuongnam9119
05-05-15, 05:38 PM
Hiện mình dùng UGK có cách nào ủy thác không cần kích hoạt ở web không mọi người
chỉ cần đứng ở sever mọi map là lên điểm

Thân !

The Gamer
05-05-15, 06:12 PM
Hiện mình dùng UGK có cách nào ủy thác không cần kích hoạt ở web không mọi người
chỉ cần đứng ở sever mọi map là lên điểm

Thân !

vẫn phải ủy thác chứ gõ lệnh rồi ra web ủy thác online

cái /uythac thực chất chỉ là treo nick trong game thôi

Hào Hoa Công Tử
05-05-15, 06:59 PM
Dùng sweb không cần kích hoạt ở web
vào sv 1 là đc

lequangvu
05-05-15, 07:56 PM
Dùng sweb không cần kích hoạt ở web
vào sv 1 là đc

PR trá hình đây, thực chất không cần phải cứ nhất thiết 1 web nào mới có như vậy, mà do job và proce trong SQL hết, chỉnh lại là ok ngay :))

duongsonbn
06-05-15, 11:37 AM
PR trá hình đây, thực chất không cần phải cứ nhất thiết 1 web nào mới có như vậy, mà do job và proce trong SQL hết, chỉnh lại là ok ngay :))

Sr bác mod, em chỉ chêu bác thôi, không ngờ lại để lại hệ lụy :(

vinhdragon90
06-05-15, 12:08 PM
Không thấy bác mod này viết bài hướng dẫn nào nhỉ :(
Toàn vào đá vài câu xong đi ra -_-!

:D có biết gì đâu mà hướng dẫn. "Thích công nghệ, IT, MuOnline, ServerGame, Dev Website tầm gà :))" đang bán vweb đấy. treo chữ ký là chính thôi.

chicken1
06-05-15, 01:52 PM
Nếu bạn dùng fw thì ok query là xong
Nhưng nbb mình khuyên bạn k nên .hãy cho ra web kích hoạt.

lequangvu
06-05-15, 01:58 PM
Không thấy bác mod này viết bài hướng dẫn nào nhỉ :(
Toàn vào đá vài câu xong đi ra -_-!

Xin thưa với bạn, rằng những bài HD đưa ra các bạn có xem cũng không biết gì, chỉ thích đi hỏi và kêu là chính, khi hỏi thì chúng tôi có hướng dẫn rồi, nếu cần đi sâu thì pm hưỡng dẫn tận răng, không cần phải như các bạn nghĩ nhé =)), tầm tôi ở forum này như thế nào cũng không cần thiết các bạn đánh giá :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

:D có biết gì đâu mà hướng dẫn. "Thích công nghệ, IT, MuOnline, ServerGame, Dev Website tầm gà :))" đang bán vweb đấy. treo chữ ký là chính thôi.

Đúng là tôi không biết gì nhưng đều đưa ra những HD cụ thể và hỗ trợ mọi người nhiệt tình nếu người đấy thực sự cần và tin tưởng, còn như các bạn chỉ ăn theo và vào đá đểu đối với tôi thì quá bình thường, chữ ký của mỗi người là riêng biệt ai cũng có thể viết gì tùy thích, bạn cũng có thể viết điều mà bạn muốn =)). "Đừng ngồi đấy mà ăn sẵn" thích thì pm tôi thấy ok thì tôi hd tận răng

lequangvu
06-05-15, 02:05 PM
Đây là tôi tặng chủ thớt tận răng vấn đề UT tự động nhé, còn thích thế nào tự tùy biến chứ, tạo thói quen suy nghĩ vọc vạch thệm bạn nhé.
Bạn vào Stored proced.../PointUyThac_...

CREATE PROCEDURE PointUyThac_VWEB
As
Begin
Declare
@PointUyThac int,
@SubUyThac varchar(50)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Update Character
SET UyThac = 0
From Character JOIN MEMB_STAT

UPDATE Character
JOIN Character ON AccountCharacter.GameIDC = Character.Name and Character.UyThac = 1

End
GO

Đoạn này: AND (Character.UyThac=1)
là quy định bấm trên web hay không đấy bạn xóa đi nhé.

Chống chỉ đinh: HD này chỉ giành cho bạn còn ai đá đểu tôi xem HD này làm theo là "D o g"

vinhdragon90
06-05-15, 02:07 PM
Đúng là tôi không biết gì nhưng đều đưa ra những HD cụ thể và hỗ trợ mọi người nhiệt tình nếu người đấy thực sự cần và tin tưởng, còn như các bạn chỉ ăn theo và vào đá đểu đối với tôi thì quá bình thường, chữ ký của mỗi người là riêng biệt ai cũng có thể viết gì tùy thích, bạn cũng có thể viết điều mà bạn muốn =)). "Đừng ngồi đấy mà ăn sẵn" thích thì pm tôi thấy ok thì tôi hd tận răng

Ai là người ăn theo thì bạn hiểu rõ :D. Code web thì lấy của nbb rồi treo chữ ký bán =)). Có cái gì gọi là của bạn làm gì chưa? ai cũng đi pm YH bạn thì không cần vào forum làm gì

-----------------------
Và đây là cách mà Mod này hành xử. Quá hài :D

lequangvu
06-05-15, 02:20 PM
Ai là người ăn theo thì bạn hiểu rõ :D. Code web thì lấy của nbb rồi treo chữ ký bán =)). Có cái gì gọi là của bạn làm gì chưa? ai cũng đi pm YH bạn thì không cần vào forum làm gì

Ăn theo là ý nói tiếng sủa bầy đàn đấy bạn, còn tôi lấy code gốc của NBB phát triển thêm vẫn tôn trọng người viết ra nó, nên tôi không bao giờ để mất cái footer của NBB, và tôi chỉ cung cấp cho nhưng người thực sự biết về MU và web theo phương trâm của NBB, chứ không cung cấp tràn làn để cạnh tranh như web khác nhé, ít mà chất :))

Chốt 1 câu là đừng nói rằng lấy của ai và làm của ai mà bạn có khả năng để làm hay không hay là ngồi đấy ...... rồi ghen tỵ =))

phuongnam9119
06-05-15, 05:15 PM
Đây là tôi tặng chủ thớt tận răng vấn đề UT tự động nhé, còn thích thế nào tự tùy biến chứ, tạo thói quen suy nghĩ vọc vạch thệm bạn nhé.
Bạn vào Stored proced.../PointUyThac_...

CREATE PROCEDURE PointUyThac_VWEB
As
Begin
Declare
@PointUyThac int,
@SubUyThac varchar(50)

Update Character
SET UyThac = 0
From Character JOIN MEMB_STAT

UPDATE Character
JOIN Character ON AccountCharacter.GameIDC = Character.Name and Character.UyThac = 1

End
GO

Đoạn này: AND (Character.UyThac=1)
là quy định bấm trên web hay không đấy bạn xóa đi nhé.

Chống chỉ đinh: HD này chỉ giành cho bạn còn ai đá đểu tôi xem HD này làm theo là "D o g"

and Character.UyThac = 1 mình xóa đoạn này rồi mà vẫn k đc ::(

lequangvu
06-05-15, 05:25 PM
and Character.UyThac = 1 mình xóa đoạn này rồi mà vẫn k đc ::(

Bạn phải chú ý rằng NBB có mạc định 2 cái proced nhé, phải sửa cả 2
Nếu không được tối teamview pm yahoo mình xem giúp cho

quyen194
06-05-15, 08:40 PM
Thím vũ cứ thích chấp nhặt trẻ con làm gì :))

lequangvu
06-05-15, 10:06 PM
Thím vũ cứ thích chấp nhặt trẻ con làm gì :))

Lại còn thím nữa, lâu lâu quay lại gặp anh em tý chớ, tớ đã xử lý cho chủ thớt xong xuôi rồi :)

phuongnam9119
07-05-15, 05:34 AM
@lequangvu đã giúp làm đc rồi :) tks

lequangvu
07-05-15, 11:27 AM
Thực ra thì vẫn làm như mình đã HD ở trên nhưng do chủ thớt làm chưa đúng nên không được :D

duongsonbn
10-05-15, 10:51 PM
Xin thưa với bạn, rằng những bài HD đưa ra các bạn có xem cũng không biết gì, chỉ thích đi hỏi và kêu là chính, khi hỏi thì chúng tôi có hướng dẫn rồi, nếu cần đi sâu thì pm hưỡng dẫn tận răng, không cần phải như các bạn nghĩ nhé =)), tầm tôi ở forum này như thế nào cũng không cần thiết các bạn đánh giá :D

Em chỉ chêu bác chút thôi, không có ý gì xấu đâu :D
Mấy lần nhờ bác qua yh, bác nhiệt tình mà :x