PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi Ko hiện Quái .

vinhthamthao
02-05-15, 10:59 PM
Như tiêu đề Cần mọi người giúp. mình lên map thì ko thấy quái . kể cả nhìn ở mapmini cũng ko có chấm vàng . vậy mà vẫn nghe thấy quái oánh mình . và cho mình hỏi lỗi ko hiển thị vật phẩm trong shop nữa ạ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

songtu
03-05-15, 12:21 AM
nghe bạn kể thì bệnh này là do client rồi, thực ra là quái vẫn có , nhưng mà client của bạn ko hiển thị đc thôi(vì ko có model tương ứng thi phải), item cũng vậy, không có hình ảnh tương ứng trong material! bệnh này cũng từng bị là do client ko khớp vs sơ vơ, chỉnh sửa bằng tay thì lâu lắm!!

vinhthamthao
03-05-15, 07:00 AM
nghe bạn kể thì bệnh này là do client rồi, thực ra là quái vẫn có , nhưng mà client của bạn ko hiển thị đc thôi(vì ko có model tương ứng thi phải), item cũng vậy, không có hình ảnh tương ứng trong material! bệnh này cũng từng bị là do client ko khớp vs sơ vơ, chỉnh sửa bằng tay thì lâu lắm!!

Vậy bạn nói vậy chắc có cách khắc phục . cho xin HD . với . Cảm ơn

nvanh2611
07-05-15, 01:18 PM
Bạn xem cột AS file MonsterAttrExTable.txt mà con quái bạn muốn hiện ở client (Config.axp)
Số đó tương ứng với ID của file CharModelEx.txt
trong CharModelEx có thông tin file obj

Bạn xem đã add vào all.obj (model.axp) chưa? và đã có file mesh và sketon trong model.axp chưa

còn 1 số bước về add mesh - brush - effect .... bạn tự tìm hiểu thêm nhé.