PDA

View Full Version : [MU] Cần hướng dẫn config thêm cụ server ko dùng chung tài khoản z-team 6.9

tuantep
19-04-15, 02:38 PM
Mình đang dùng bản z-team 6.9 này

Hiện tại đã làm đc thêm 1 cụm nữa (nhưng dùng chung tài khoản)

Khả năng do mình chỉ đổi đc DS1 + DS2 vào DB MuOnline2 còn JoinServer + ExxDB + ChatServer + Event + Ranking đều vẫn trỏ vào Database MuOnline1

Ko biết có cách nào tách cái chỗ JoinServer + ExxDB + ChatServer + Event + Ranking ra luôn ko? mình đổi port thửi của JoinServer mà nó báo lỗi

JoinServer.exe /p55980 /ca127.0.0.1 /cp55567

--------------------
Theo kiến thức mình hiểu thì:

JoinServer quyết định hướng vào tài khoản (Như cái titan-link thì nó cho config cả DB + user sa đàng hoàng còn bản z-team này ko có)
Phải tách cả Event + Ranking nữa vì nó lưu thông tin các event trong game
ExDB ko biết để làm ji?
ChatServer thì chắc để /post trong game :D

Mong các bạn giúp đỡ hoàn thành vụ này :D liệu có phải thay JS khác ko?

Thank! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

The Gamer
19-04-15, 04:02 PM
các cái cần tách thì như sau :

- Tách port của titan link
- Tách port của wzexdb để láy guild
- Tách port connect server
- Tách port của GS

đấy là với SCF còn zteam chưa biết

tuantep
19-04-15, 04:49 PM
Hóng cao nhân!

Dùng TitaLink cho z-team đc ko ta :D

ntquang.info
19-04-15, 05:02 PM
Cái đơn giản nhất là làm thế hệ không làm tách cụm gì cho mệt vậy :|

BladeKnight109
19-04-15, 05:43 PM

Khả năng do mình chỉ đổi đc DS1 + DS2 vào DB MuOnline2 còn JoinServer + ExxDB + ChatServer + Event + Ranking đều vẫn trỏ vào Database MuOnline1

Ko biết có cách nào tách cái chỗ JoinServer + ExxDB + ChatServer + Event + Ranking ra luôn ko? mình đổi port thửi của JoinServer mà nó báo lỗi

--------------------

JoinServer quyết định hướng vào tài khoản (Như cái titan-link thì nó cho config cả DB + user sa đàng hoàng còn bản z-team này ko có)
ExDB ko biết để làm ji?

Thank! (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

JoinServer: Dùng để liên kết giữa GS và ConnectServer.
ExDB: Những thứ liên quan đến Guild, Friend, Chát trong guild, gửi mail cho friend.
ChatServer không liên quan gì đến post, nó chỉ đảm nhiệm hệ thống Private Message của Friend (Chat room). Thực chất ở VN, hệ thống này phế.

Để chạy được như thế thì chỉ cần Đổi DNS và DB Name là được. Yêu cầu biết chút ASM và C++ thì mọi việc sẽ suôn sẽ hơn. Nếu ko dùng HEX edit lại cũng được. nhưng ko khả thi.

The Gamer
19-04-15, 05:55 PM
Qua scf mà sài 5 phút là xong ____________

havanduc1990
19-04-15, 10:03 PM
Qua scf mà sài 5 phút là xong ____________

Người ta đâu biết cái gì nên và không nên dùng đâu. Với người ta thì mới là ngon ông ak.

bluesky089
20-04-15, 07:09 AM

--------------------

ExDB ko biết để làm ji?

1/ zDataServer1 + zDataServer2 đổi port + đổi DNS MuOnline1 sang MuOnline2

2/ JoinServer đổi port + đổi DNS MuOnline1 sang MuOnline2

3/ ExDB là cái hệ thống Guild trong Game. Nên đổi port + đổi DNS MuOnline1 sang MuOnline2

4/ Event + Ranking không cần đổi bất cứ gì.