PDA

View Full Version : [KT] Ai biết tiếng trung vào giúp mình cái này với

hieudkny11o2
18-04-15, 03:01 PM
như tiêu đề. chả là lúc mình vào game toàn bị hiện lên cái bảng tiếng tàu này > sau đó khoảng vài giây bị mất kết nối luôn. phù sang thành khác thì vẫn bị mất kết nối. log đi log lại mấy chục lần vẫn bị như vậy
đây là ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn nào biết tiếng trung giúp mình với. ko biết nó có nghĩa là gì

hieudkny11o2
18-04-15, 05:19 PM
như tiêu đề. chả là lúc mình vào game toàn bị hiện lên cái bảng tiếng tàu này > sau đó khoảng vài giây bị mất kết nối luôn. phù sang thành khác thì vẫn bị mất kết nối. log đi log lại mấy chục lần vẫn bị như vậy
đây là ảnh
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn nào biết tiếng trung giúp mình với. ko biết nó có nghĩa là gì

kiemthe89
19-04-15, 06:19 AM
có thể là mở quá số acc quy định . thử ít lạiiiiiiii xem sao

hieudkny11o2
19-04-15, 09:06 AM
có thể là mở quá số acc quy định . thử ít lạiiiiiiii xem sao

lần đầu tiên mình chơi kt bị lỗi như thế
mà tức ở chỗ là nó lại là tiếng tàu
mình cũng đoán là log nhiều nick chán thế ko biết
bạn có cách fix ko vậy

mrkutepro
19-04-15, 12:03 PM
Bạn kiếm file này: derobot.lua và sửa trong đó nhé, hàm liên quan là DeRobot:OnLoginDo

hieudkny11o2
19-04-15, 03:48 PM
Bạn kiếm file này: derobot.lua và sửa trong đó nhé, hàm liên quan là DeRobot:OnLoginDo

file này nó liên quan đến j vậy. mình tìm đc file đó rồi mà ko hiểu hàm này là j
mình thấy nó ghi
DeRobot.tbRepairName = DeRobot.tbRepairName or {};
DeRobot.DEBAN_TIME = 1229991500;
function DeRobot:OnLoginDo(bExchange)
local nForbitCode = me.GetTask(0, 2044);
local nForbitTime = me.GetTask(0, 2045);
if (nForbitCode > 0 and self.tbRepairName[me.szName] == 1) or (nForbitCode == 3 and nForbitTime > 0 and nForbitTime < self.DEBAN_TIME) then
-- 解除封号,放出天牢
--Player:SetFree(me);
self.tbRepairName[me.szName] = 0;
elseif nForbitCode == self.N_CODE then
Dialog:Say("由于多开登陆超过许可,您的角色已� �自动封停!");
Player:RegisterTimer(18*3, DeRobot.DoKickOut, DeRobot);
end
end

cái mình bôi màu đỏ thời gian của nó chính xác là bn ngày vậy

mrkutepro
19-04-15, 04:42 PM
file này nó liên quan đến j vậy. mình tìm đc file đó rồi mà ko hiểu hàm này là j
mình thấy nó ghi
DeRobot.tbRepairName = DeRobot.tbRepairName or {};
DeRobot.DEBAN_TIME = 1229991500;
function DeRobot:OnLoginDo(bExchange)
local nForbitCode = me.GetTask(0, 2044);
local nForbitTime = me.GetTask(0, 2045);
if (nForbitCode > 0 and self.tbRepairName[me.szName] == 1) or (nForbitCode == 3 and nForbitTime > 0 and nForbitTime < self.DEBAN_TIME) then
-- 解除封号,放出天牢
--Player:SetFree(me);
self.tbRepairName[me.szName] = 0;
elseif nForbitCode == self.N_CODE then
Dialog:Say("由于多开登陆超过许可,您的角色已� �自动封停!");
Player:RegisterTimer(18*3, DeRobot.DoKickOut, DeRobot);
end
end

cái mình bôi màu đỏ thời gian của nó chính xác là bn ngày vậy

Theo mình biết thời gian có 3 cách tính, 1 là 1000=1s, 2 là 18=1s, 3 là 1=1s. Nó tùy vào chỗ đặt nữa bạn

namk020
19-04-15, 05:28 PM
Theo mình biết thời gian có 3 cách tính, 1 là 1000=1s, 2 là 18=1s, 3 là 1=1s. Nó tùy vào chỗ đặt nữa bạn

bạn có thể thử ui khác xem nha nếu mới vào tự nhiên có cái bảng đó hiện ra chắc là do ui

NhanVT
19-04-15, 05:34 PM
bỏ luôn cho gọn, khỏi nhức đầu
DeRobot.DEBAN_TIME = -1229991500;
elseif nForbitCode ~= self.N_CODE then

burynny1
21-04-15, 01:16 AM
download về copy vào sever rồi run lên là ok
Dự phòng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>