PDA

View Full Version : Share Server Phong Vân Vô Song ( Vinagame 360game )

Trang : 1 2 3 [4] 5

trongbt1990
28-04-15, 01:12 PM
file de.php ở đâu hả bác , em cug bị lỗi ko chuyển được knb vào game , vào navicat chuyển được 999999 vào web >>> vào game ko có xu nào

Hearts
28-04-15, 01:22 PM
Web mới
Demo , chưa xong nên chưa share được .....Cái tụi VNG này nó viết tùm lum
Các thím cứ ngồi chơi giải trí và việt hóa data nhé . Cái gì cũng phải cần thời gian mới xong dc ...mình k phải thánh ...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

PeterAn
28-04-15, 01:23 PM
Lục lại mấy page trước tui đã share code cho file de.php rồi, chỉ cần copy&paste vào game nhận kết quả

leerim
28-04-15, 01:23 PM
Web mới
Demo , chưa xong nên chưa share được .....Cái tụi VNG này nó viết tùm lum
Các thím cứ ngồi chơi giải trí và việt hóa data nhé . Cái gì cũng phải cần thời gian mới xong dc ...mình k phải thánh ...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

web bác rip hay tự code = php thế??

mà buồn cười vãi, cũng 1 bản ở nhà thì k nhận đc vip ra net thì nhận đc, chắc sai ip + port r :))

Palestin
28-04-15, 01:26 PM
Lục lại mấy page trước tui đã share code cho file de.php rồi, chỉ cần copy&paste vào game nhận kết quả

cái này mới đau đầu , cái bác chỉ config de.php ấy vào cái ver 2.2 thì ngon lành cành đào lắm , còn cái bản trang 1 này nó ko được, nguyên xi giải nén vào chơi mặc định của nó 999999KNB đổi được lun ,nhưng vào game nó ko hiện , còn em thử copy cái của bác nói thì bản ở trang 1 nó ko đổi được lun , giờ cũng chả biết làm sao nữa , :((

leerim
28-04-15, 01:28 PM
cái này mới đau đầu , cái bác chỉ config de.php ấy vào cái ver 2.2 thì ngon lành cành đào lắm , còn cái bản trang 1 này nó ko được, nguyên xi giải nén vào chơi mặc định của nó 999999KNB đổi được lun ,nhưng vào game nó ko hiện , còn em thử copy cái của bác nói thì bản ở trang 1 nó ko đổi được lun , giờ cũng chả biết làm sao nữa , :((

máy nhà mình cũng thế, ra net thì nhận vip vèo vèo :))
để tí chạy về xem cofig lại port với ip thử

Palestin
28-04-15, 01:32 PM

bác config thành công thì up dùm em cái file de.php ợ, để xem nó thế nào, chứ làm kiểu nào cũng ko được, ko config thì nhận knb đổi được , mà vào game thì ko , còn config thì nó ko nhận lun , cái bản 2.2 ngon lành , làm cái gì cũng được, chỉ là có mấy thứ nó ko up full thôi, nên mò qua bản này , ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Hearts
28-04-15, 01:32 PM
Không được thì đổi port trong manager về 80 . xóa hết toàn bộ port trong mấy files ở web đi .
Hiện của nó là 8081

bác config thành công thì up dùm em cái file de.php ợ, để xem nó thế nào, chứ làm kiểu nào cũng ko được, ko config thì nhận knb đổi được , mà vào game thì ko , còn config thì nó ko nhận lun , cái bản 2.2 ngon lành , làm cái gì cũng được, chỉ là có mấy thứ nó ko up full thôi, nên mò qua bản này , ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

1. Vào folder theo dường dẫn .......PhongVanV351\fyws_hutongba\Fyws_server
Mở files configuration.property bằng Notepad ++
Sữa cái management_port = 8081 về thành management_port = 80

2. Vào folder theo đường dẫn ......PhongVanV351\fyws_hutongba\ESSamp\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mở các files sau ( game.php / de.php / config.inc.php ) nhìn dãy 127.0.0.1:8081 sữa lại thành 127.0.0.1
Save lại . Chạy lại ESSAMP rồi vào game thử chuyển KNB

leerim
28-04-15, 01:35 PM
chắc do win thôi, ra net chạy ầm ầm mà nhà thì k đc

trongbt1990
28-04-15, 01:40 PM
cho hỏi sever này có mấy cái đồ cuối 120 vip trong shop không mấy bác

Hearts
28-04-15, 01:42 PM
cho hỏi sever này có mấy cái đồ cuối 120 vip trong shop không mấy bác

PerterAn thím ấy có share cái shop đó rồi thì phải

leerim
28-04-15, 01:45 PM
Chia sẽ cho mọi người thêm vài món vật phẩm cần thiết trong shop dành cho ver trên post #1 nhé

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

P/s: Down về chắc biết cách làm rồi khỏi chỉ nha :)

down cái này bỏ vào data là có

trongbt1990
28-04-15, 02:00 PM
link hỏng mất rồi bạn ak mung 10 thang 3

leerim
28-04-15, 02:06 PM
link hỏng mất rồi bạn ak mung 10 thang 3

z để tý về nhà mình up cho đang ở net k có

Palestin
28-04-15, 02:08 PM
po tay rồi, làm như thớt bảo, chỉnh port đủ kiểu, copy và paste cái hướng dẫn de.php của bác kia lun cũng ko ăn thua. để ra tiệm xem thế nào, chứ nếu bản 2.2 làm được thì em nghĩ cái này cũng vậy thôi mà ko hiểu sao làm hoài ko thấy gì :-s

bboynam99
28-04-15, 02:12 PM
Có vụ này nữa hả ta?

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

thiencoi55
28-04-15, 03:36 PM
ngày xưa ngày xưa ngày xưa í a ngày xưa, em chờ anh dưới gốc cây sét đánh vào đầu :))
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

kenhoang
28-04-15, 03:39 PM
ngày xưa ngày xưa ngày xưa í a ngày xưa, em chờ anh dưới gốc cây sét đánh vào đầu :))

V351 à bạn

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

thiencoi55
28-04-15, 03:46 PM
V351 à bạn

The message you have entered is too short. Please lengthen your message to at least 30 characters.

ừm 351 đó sv ở #1 đấy bạn.........................

Hearts
28-04-15, 03:54 PM
ừm 351 đó sv ở #1 đấy bạn.........................

good job .
Cố lên ,chăm chỉ cần cù làm việc không mệt mỏi \:D/

langtukids
28-04-15, 04:31 PM
good job .
Cố lên ,chăm chỉ cần cù làm việc không mệt mỏi \:D/

bản 351 chỉ có 1 bản hay mấy bản vậy thớt

thiencoi55
28-04-15, 05:01 PM
bản 351 chỉ có 1 bản hay mấy bản vậy thớt

tất nhiên là 1 bản rồi bạn..............

PeterAn
28-04-15, 06:52 PM
Link sao mà die dc, file shop đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Palestin
28-04-15, 06:59 PM
ai có 3 file này config chuẩn có thê nhận Vip được thì up dùm em với, mò hoài ko ra ức quá ,game.php, de.php , config.inc.php :((

PeterAn
28-04-15, 07:01 PM
Đưa teamview đây, code lại cho ... không dc nữa thì chịu :-t

P/s: Đang rip và test lại cho chuẩn ui của vinagau rồi share cho mọi người

leerim
28-04-15, 07:44 PM
Đưa teamview đây, code lại cho ... không dc nữa thì chịu :-t

P/s: Đang rip và test lại cho chuẩn ui của vinagau rồi share cho mọi người

1 041 209 652
7698
xem hộ mình vs

BeeZone
28-04-15, 08:30 PM
Report V351 của thớt ở #1 (Bản v351 + update fix server v351)

RES: Load res 127.0.0.1 + res online china
Server: Load OK (1.bat,2.bat,3.bat)
KNB: Đổi dj trong web nhận được KNB ingame, VIP 10, Quà nạp thẻ...bla..bla

--------------Win 7 32bit no font PRC---------
(Do máy no font nên cái 3.bat ko đọc dc start 启动跨服所需服务.bat nên đổi 启动跨服所需服务.bat thành tên latin bất kỳ)
:D:D Sao có vài người không nhận được VIP là sao nhỉ

Palestin
28-04-15, 08:37 PM
Report V351 của thớt ở #1 (Bản v351 + update fix server v351)

RES: Load res 127.0.0.1 + res online china
Server: Load OK (1.bat,2.bat,3.bat)
KNB: Đổi dj trong web nhận được KNB ingame, VIP 10, Quà nạp thẻ...bla..bla

--------------Win 7 32bit no font PRC---------
(Do máy no font nên cái 3.bat ko đọc dc start 启动跨服所需服务.bat nên đổi 启动跨服所需服务.bat thành tên latin bất kỳ)
:D:D Sao có vài người không nhận được VIP là sao nhỉ

em đã thử sữa y như thớt post ở trang 1 rồi , để nguyên si hay update fix gì cũng vậy cả, đổi ngoài web ok nhưng vào game thì ko có gì, rồi có bác chỉ sữa cái de.php, copy và dán, ko làm thì vào web đổi knb được vào game thì ko, mà làm thì nó hết đổi được lun , bấm đổi nó trắng bóc hoài lun , chả hiểu có làm sai gì ko, chứ cái 2.2 làm cái 1 ngon lành lắm , đang download lại thử lại kỉ xem sao[-(

BeeZone
28-04-15, 08:41 PM
em đã thử sữa y như thớt post ở trang 1 rồi , để nguyên si hay update fix gì cũng vậy cả, đổi ngoài web ok nhưng vào game thì ko có gì, rồi có bác chỉ sữa cái de.php, copy và dán, ko làm thì vào web đổi knb được vào game thì ko, mà làm thì nó hết đổi được lun , bấm đổi nó trắng bóc hoài lun , chả hiểu có làm sai gì ko, chứ cái 2.2 làm cái 1 ngon lành lắm , đang download lại thử lại kỉ xem sao[-(

Tui down nguyên V351 (>3G) + up fix server về chạy phát được luôn...Cái Essamp đi kèm nó đã config chạy được curl rồi ko như bản V68 ban đầu...Nên đổi KNB ngon lành không hề gặp bất kỳ lỗi gì ^^....Đổi KNB nó hiện 2 hộp dialog bấm ok thui mà

Palestin
28-04-15, 08:48 PM
Tui down nguyên V351 (>3G) + up fix server về chạy phát được luôn...Cái Essamp đi kèm nó đã config chạy được curl rồi ko như bản V68 ban đầu...Nên đổi KNB ngon lành không hề gặp bất kỳ lỗi gì ^^....Đổi KNB nó hiện 2 hộp dialog bấm ok thui mà

đang download lại cái mới rồi làm lại từng bước xem thế nào, chứ thiếu mỗi cái này à , [-O<

NhanVT
28-04-15, 09:03 PM

Hình như dùng curl không được, fix lại de.php

<?php
include_once "../configuration/config.inc.php";
if(!$_SESSION['accountName']) exit("<script> alert('请登陆后使用!');location.href='/UserCenter/Login.php';</script>");

elseif($_GET['do']=="yuanbao"){

$account = $_SESSION['accountName'];
$sql ="select * from $database.account where name ='$account'";
$result=mysql_query($sql);
$row=mysql_fetch_array($result);
$yuanbao = $row['dj'];
$total=mysql_num_rows($result);
if ($total<1){
echo "<script> alert('请先创建角色!!(新创建角色等待� ��会数据缓存才可以)');location.href=/UserCenter/;</script>";
exit();
}
else{

if($yuanbao > 0)
{
if (update_yuanbao($account, 0) )
{
//log_pay($account, $yuanbao);
//$ch = curl_init();

$time=time();
$a=$row['id'];
$sid='1';
$order_id = $time . $a . mt_rand(100, 999);
$dj=$yuanbao;

$data = array(
'qid' => $a,
'server_id' => $sid,
'order_id' => $order_id,
'order_amount'=> $dj,
'coin' => $dj,
'sign' => md5("{$a}{$dj}{$order_id}{$sid}" . "f4d1a5931082fdcfbf07032ad119d079")
);

$url = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>' . <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>($data);

// $handle = curl_init($url);
// curl_setopt_array($handle);
// ob_start();
// $buffer = curl_exec($handle);
// ob_end_clean();
// curl_close($handle);
?>
<a href="<?php echo $url; ?>">Nhận Nguyên Bảo</a>
<?php
die;

echo "<script> alert('兑换元宝成功!');location.href=/UserCenter/;</script>";
}else
{
echo "<script> alert('当前元宝不足!');location.href=/UserCenter/;</script>";
}
}
else
{
}
}

}

function getSign($user_id,$amount,$timestamp,$order_id)
{
$api_key="S1";
}

$area_url = array($chongzhi);
{
$sql ="select dj from account where name ='$account'";
$row2=mysql_fetch_array($result);
$yuanbao = $row['dj'];
if ($total<1){
echo "<script> alert('请先创建角色!!(新创建角色等待� ��会数据缓存才可以)');location.href=/UserCenter/;</script>";
exit();
}else{

if($yuanbao > 0)
{
{
//$ch = curl_init();

$time=time();
$a=$row['id'];
$sid='1';
$dj=$yuanbao;

$data = array(
'qid' => $a,
'server_id' => $sid,
'order_id' => $order_id,
'order_amount'=> $dj,
'coin' => $dj,
'sign' => md5("{$a}{$dj}{$order_id}{$sid}" . "f4d1a5931082fdcfbf07032ad119d079")
);

$url = '<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>' . <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>($data);

}else
{
}
}
else
{
}
}
}
//}
//tzr_pay_end

function update_yuanbao($account, $yuanbao)
{
$sql = "select * from account where name='".$account."' ";
if (!$result) {
return false;
}
if ($total>0) {
$sql = "UPDATE account SET dj='0' where name='$account'";
//$sql = "UPDATE user SET yuanbao='$yuanbao' where login_account='$account'";
if (!$result)
{
return false;
}
}
return true;
}

?>

Khi trả về 1 là nhận thành công

Palestin
28-04-15, 09:24 PM
Hình như dùng curl không được, fix lại de.php

<?php
include_once "../configuration/config.inc.php";
if(!$_SESSION['accountName']) exit("<script> alert('请登陆后使用!');location.href='/UserCenter/Login.php';</script>");

elseif($_GET['do']=="yuanbao"){

$sql ="select * from $database.account where name ='$account'";
$row=mysql_fetch_array($result);
$yuanbao = $row['dj'];
if ($total<1){
exit();
}
else{

if($yuanbao > 0)
{
{
//$ch = curl_init();

$time=time();
$a=$row['id'];
$sid='1';
$dj=$yuanbao;

$data = array(
'qid' => $a,
'server_id' => $sid,
'order_id' => $order_id,
'order_amount'=> $dj,
'coin' => $dj,
);

}else
{
}
}
else
{
}
}

}

function getSign($user_id,$amount,$timestamp,$order_id)
{
$api_key="S1";
}

$area_url = array($chongzhi);
{
$sql ="select dj from account where name ='$account'";
$row2=mysql_fetch_array($result);
$yuanbao = $row['dj'];
if ($total<1){
exit();
}else{

if($yuanbao > 0)
{
{
//$ch = curl_init();

$time=time();
$a=$row['id'];
$sid='1';
$dj=$yuanbao;

$data = array(
'qid' => $a,
'server_id' => $sid,
'order_id' => $order_id,
'order_amount'=> $dj,
'coin' => $dj,
);

}else
{
}
}
else
{
}
}
}
//}
//tzr_pay_end

function update_yuanbao($account, $yuanbao)
{
$sql = "select * from account where name='".$account."' ";
if (!$result) {
return false;
}
if ($total>0) {
$sql = "UPDATE account SET dj='0' where name='$account'";
//$sql = "UPDATE user SET yuanbao='$yuanbao' where login_account='$account'";
if (!$result)
{
return false;
}
}
return true;
}

?>

Khi trả về 1 là nhận thành công

tk bác, fix nhận được rồi bác, trong cái mục ESSamp có 1 cái foleder coon , rồi vào root thêm 1 cái nữa, em làm thử 2 cái lun , hic mừng quá

PeterAn
28-04-15, 10:29 PM
Vọc ngu giờ bị lỗi 2 file "start.bat" vs "启动跨服所需服务.bat" trong Fyws_server, anh em nào up cho mình xin 2 file đó lại với hoặc copy code 2 file đó gửi lại mình với :((

Hearts
28-04-15, 11:14 PM
Vọc ngu giờ bị lỗi 2 file "start.bat" vs "启动跨服所需服务.bat" trong Fyws_server, anh em nào up cho mình xin 2 file đó lại với hoặc copy code 2 file đó gửi lại mình với :((

Vọc kiểu gì mà lại hư 2 cái file đó dc , cũng lạ X_X đang online bằng điện thoại nên không up dc cho thím rồi

PeterAn
28-04-15, 11:25 PM
Vọc kiểu gì mà lại hư 2 cái file đó dc , cũng lạ X_X đang online bằng điện thoại nên không up dc cho thím rồi

à xoá nhầm vài từ trong file đó ... mà client gốc thì xoá rồi, đứt cáp làm biếng down lại lắm ^:)^

KaizKenny
29-04-15, 12:23 AM
Cứ bị debug bản V351....mấy bác chỉ em cách fix với ạ

Palestin
29-04-15, 12:37 AM
Cứ bị debug bản V351....mấy bác chỉ em cách fix với ạ

bác bị lỗi gì, mấy nay tui cũng mò đáo để coi như vào game ok , nhận vip ok , thêm đồ vào shop ok , nhưng vẫn còn thiếu 1 số thứ , đang mò cái item mà chả thấy nó đâu[-(

kenhoang
29-04-15, 12:43 AM
Bác Beezone tìm ra được phần lóad res china nằm ở đâu để config lại về res of được ko bác ko bik nó nằm đâu e kím ko ra $-)

nkoxdl
29-04-15, 01:22 AM
Ai chỉ e fix với bị j z

Palestin
29-04-15, 01:40 AM
mò mẫm mấy ngày nay cũng ok, nay mình up cái file shop của mình tự mò , có đồ vip cho thần thú, và lan mỹ nhân, nói chung là những gì cần thiết nhất trong game , các bác nhớ backup file củ cho chắc ăn , em đang test ngon lành nên mới dám up =D>

M.R.X
29-04-15, 06:19 AM
Một phiên bản của trò chơi này bằng tiếng Anh hoặc tiếng Bồ Đào Nha ??

nobitajx2
29-04-15, 06:54 AM
mò mẫm mấy ngày nay cũng ok, nay mình up cái file shop của mình tự mò , có đồ vip cho thần thú, và lan mỹ nhân, nói chung là những gì cần thiết nhất trong game , các bác nhớ backup file củ cho chắc ăn , em đang test ngon lành nên mới dám up =D>

Không có bùa cường hóa + 15 thì phải, mak bạn cho mình hỏi ngu chút add vào shop thế nào vậy ?

Palestin
29-04-15, 08:18 AM
mình cũng chưa tìm ra mục item nó nằm đầu cả, thì vào cái shop trên game và cái yuanbao_shop mà so sánh, tại hồi kì chơi ver 2.2 có để ý back up cái shop nó lại, lúc chơi nguyên xi bản 3G5 này thì lúc nâng cấp thần thú, thiện tội này nọ , nó có mấy cái hột châu để cộng thêm điểm thì cái 3G5 này ko có, của cái 2.2 thì lại có nên mình tìm giá của nó trên 2.2 rồi lọc ra, đang mò thêm , chủ yêu là có đủ mấy cái hột châu để cộng điểm , thần thú thì có 4 món vip +10, lân mỹ nhân thì cũng thế , tạm thời mình mới mò được nhiêu đó thôi, X_X

leerim
29-04-15, 08:46 AM
VIP add cả 2 bản bình thường mà ? sao lại share ? nó có lỗi gì đâu ?
Kiểm tra lại file de.php xem đã config ip đúng chưa ? chỉ có sai cái đó mới không chuyển knb thành vip được ( nhưng mà ban đầu nó cũng làm gì có sai )

Bản Fix lỗi V351

Download về giải nén đè vào con Server cũ ( nếu như xài bản #1 ) . Không thì mở Folder ra xem cái nào ra cái nào thì bỏ vào Folder đó !

bản này fix lỗi gì thế bác!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Double.T
29-04-15, 09:47 AM
Sao chạy file [2] .bat là load 1 đống bảng cmd rồi đơ máy luôn nhỉ :-/ Máy kém quá à :-/

PS: Rồi. Lội page cũng ra đc cách fix :D

sgamer
29-04-15, 11:38 AM
nhìn chữ hết muốn dịch :|

Chắc bác cần đổi font như này phải không chạy thử trên win xp trình duyệt cốc cốc không edit.

Mình Nghĩ Vụ Font của bản mới này đã xong.Hế Hế.

anhnhianh
29-04-15, 11:51 AM
sao chủ thớt xoá hướng dẫn cài game rồi :((

BeeZone
29-04-15, 11:54 AM
sao chủ thớt xoá hướng dẫn cài game rồi :((

Trong file down về giải nén ra có Hướng dẫn.txt đó đọc rồi tự hiểu mà chạy 8-x

leerim
29-04-15, 12:16 PM
Chắc bác cần đổi font như này phải không chạy thử trên win xp trình duyệt cốc cốc không edit.

font giống của vng ý bác!!!!!!!!!!!!

thiencoi55
29-04-15, 12:24 PM

cốc cốc, bạn ơi đó là dịch, còn font của bạn nó vẫn đang là simsun kia kìa =))

langtukids
29-04-15, 01:48 PM
v2.2 dịch 1 phát là chuẩn font vng luôn,còn 351 thì thua

Palestin
29-04-15, 02:10 PM
v2.2 dịch 1 phát là chuẩn font vng luôn,còn 351 thì thua

bác cho mình hỏi mình có thể lấy từ 351 này qua 2.2 ko bác, bản 2.2 thì ngon lành mà có nhiều cái nó ko up full hết được, vd up con thần thú chẳng hạn , bác cho mình hỏi thêm là 351 này có folder item ko ợ, mò hoài ko ra ^:)^ ,con này ko biết sao mà lực chiến gần 20 triệu mà đánh gì có hơn 1 triệu xíu à,

Palestin
29-04-15, 02:24 PM
có ai biết mục item nằm ở đâu không ợ , chỉ dùm với :D

anhnhianh
29-04-15, 02:34 PM
sao e chạy đc mà vào 127.0.0.1 toàn báo ko tồn tại. khi e chạy ESSamp thì nó báo như vầy pro naò biết giúp với :D khi bật [2] [3] [4] thì bảng cmd lên tận 5 bảng

sgamer
29-04-15, 02:40 PM
cốc cốc, bạn ơi đó là dịch, còn font của bạn nó vẫn đang là simsun kia kìa =))

chỗ nào font simsun font đó viết được tiếng việt có dấu hết à.Font VNG dùng font gì.cái đó đang sài font abr

aloadsl
29-04-15, 02:54 PM
ai có lòngleachwa Fshare ko,link gg nhà mình tải toàn mấy trăm KB/S #:-s#:-s

PeterAn
29-04-15, 03:18 PM
Font của tụi VNG đang sử dụng là Tahoma, mình đã có unpack ra để xem và thử trên source v35 nhưng khi pack lại vào game không được nữa ...

Ai có account Fshare VIP cho mình mượn để upload source mới cho anh em test (Vui lòng inbox)

================================================== ==================

Mini-Update 29/04/2014 bao gồm:

Share UI chuẩn của VNG
Share data server shop gồm 2 ver

1. Fix lại vài vật phẩm bị lỗi khi sử dụng
2. Tất cả vật phẩm mình đã update với giá 1 KNB và thêm những vật phẩm mới nhất trong game đều có trong shop
Share data config bao gồm chỉnh sửa yêu cầu nâng cấp Bang Hội dễ hơn, fix danh hiệu VIP và một số thứ khác.
Share GM Tools với nhiều tính năng mới (Nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ... Nếu ai download bị lỗi giải nén có thể vào link nguồn download lại nhé)
Share GS v10 thử nghiệm (Ai muốn test thì download, không test khỏi cần download)

Download:

GM Tools
Data Config
GS v10 thử nghiệm
UI & data shop v1

KaizKenny
29-04-15, 03:41 PM
1558939852 (fcode5 )
Còn 8 lượt tải đó....mấy bác nhanh tay lên nào

PeterAn
29-04-15, 03:59 PM
Update 29/04/2014 (Click) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Palestin
29-04-15, 05:59 PM
đại khái là up full hết các thứ, khoảng 21 triệu lực chiến, đánh thì lèo tèo 1t2 1t3 lâu lâu bạo kích thì cỡ 1t9 là hết max, cái này chắc do game nó chỉnh vậy quá, ^:)^

quangtuyen87
29-04-15, 07:46 PM
thế quái nào lại cứ bảo không thể vào dc game

NhanVT
29-04-15, 08:17 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=d665096b8ca7a0d6d433aa20a331a992&oe=559BBC64&__gda__=1440429906_ee3278647b5c5629d831e4547d6f2fc e
vh dc trong config vì là file text, chịu thua cái zụ pack unpack, có cao nhân nào đả thông vài đường :)

Hearts
29-04-15, 08:28 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=d665096b8ca7a0d6d433aa20a331a992&oe=559BBC64&__gda__=1440429906_ee3278647b5c5629d831e4547d6f2fc e
vh dc trong config vì là file text, chịu thua cái zụ pack unpack, có cao nhân nào đả thông vài đường :)

Thím up cho e cái files npc.txt của thím việt hóa được k? , không hiểu sao không việt hóa dc tên NPC ( chỉ VH dc title của NPC ) . File monster cũng tương tự , chỉ việt hóa được vài con , vài con việt hóa thì server nó lại báo lỗi không nhận8-}

Palestin
29-04-15, 09:10 PM
Update 29/04/2014 (Click) (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bác cho mình hỏi cái GS10 chạy làm sao ợ , toàn tiếng tàu , cái này là độc lập hay chép vào cái 351 ợ, xin cảm ơn

PeterAn
29-04-15, 10:11 PM
Có ai tìm được tụi TQ nó giấu cái trỏ res ở đâu không ?? :-/

sgamer
29-04-15, 10:34 PM
Hàng về Show thôi .

Như này được coi là VH font hoàn toàn như VNG không nhỉ các bác

PeterAn
29-04-15, 10:43 PM
Hàng về Show thôi .

Như này được coi là VH font hoàn toàn như VNG không nhỉ các bác

Đúng rồi , share đi nào $-)$-)

sgamer
29-04-15, 11:13 PM
Mấy nay vì cái sv này mà khổ cuối cùng cũng trỏ res VNG thành công giờ làm nốt cái VH sv mới khổ lại thêm 1 tuần mệt mỏi.

leerim
29-04-15, 11:19 PM
Mấy nay vì cái sv này mà khổ cuối cùng cũng trỏ res VNG thành công giờ làm nốt cái VH sv mới khổ lại thêm 1 tuần mệt mỏi.

hướng dẫn ae trỏ res vng đi bác ơi!!!!!!

kenhoang
30-04-15, 12:06 AM
V10 có gì hot ko mấy bạn

show hàng 1 chút

thiencoi55
30-04-15, 12:11 AM
V10 có gì hot ko mấy bạn

show hàng 1 chút

share đi đẹp zai :)) font đẹp nhìn yêu rồi

sgamer
30-04-15, 01:07 AM
mấy pồ có ai biết file nào map ở sv không.chỉ còn cái này nữa là xong hoàn tất giống VNG.bác nào tìm ra em share luônn cách trỏ res =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

PeterAn
30-04-15, 01:31 AM
File map ?? Nói rõ thử coi biết không

leerim
30-04-15, 01:32 AM
mấy pồ có ai biết file nào map ở sv không.chỉ còn cái này nữa là xong hoàn tất giống VNG.bác nào tìm ra em share luônn cách trỏ res =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

đang vọc này bác, share cách trỏ res đi :">, lễ lộc cho ae ít quà đi bác =D>

leerim
30-04-15, 02:58 AM
có ai vh đc mấy file txt trong config/data/good k? mình vh mà toàn bị lỗi

Hearts
30-04-15, 03:18 AM
Cuối cùng thì cũng giải quyết xong vấn đề
Nhưng lại xuất hiện vấn đề phức tạp hơn cái này rất nhiều..................

(:|(:|

sgamer
30-04-15, 04:51 AM
Cuối cùng thì cũng giải quyết xong vấn đề
Nhưng lại xuất hiện vấn đề phức tạp hơn cái này rất nhiều..................

(:|(:|

Đã Giải Quyết Xong Mọi Vấn Đề scene map nd:D:D:D:D:D:D:D

Hearts
30-04-15, 04:58 AM
Đã Giải Quyết Xong Mọi Vấn Đề scene map nd:D:D:D:D:D:D:D

Cái đó thì Fix được rồi thím .
H thì chỉ cần việt hóa trong Server là xong rồi .

langtukids
30-04-15, 06:13 AM
mình vh thì nó cũng như font vng mà ta

Double.T
30-04-15, 06:21 AM
Quái. Xóa đi cài lại là hết chuyển KNB vào game đc là sao nhỉ :-/

langtukids
30-04-15, 06:51 AM

trỏ res 2.2 hay 351 vậy bác, 2.2 e trỏ res dc rồi, 351 thì chỉ làm dc nv đầu xong đơ luôn.

----------------------

đã trỏ dc res của cả 2 nhưng 351 thì hok có danh hiệu, F12 lên thì thấy bên vng hok có file danh hiệu ở thư mục đó.chắc sài res off ngon hơn :D

Double.T
30-04-15, 07:06 AM
Ai up hộ cái GM tools cái nhỉ, link #1 toàn bị corrupt. Bực với cái khoản chuyển KNB này thật đấy :))

langtukids
30-04-15, 07:47 AM
bản 351 ai giúp mình cái vụ up thú cưỡi với, sao hok up dc full,tới cấp 6 là hết up dc

thiencoi55
30-04-15, 07:56 AM
bản 351 ai giúp mình cái vụ up thú cưỡi với, sao hok up dc full,tới cấp 6 là hết up dc

không phải là không up đc mà bạn phải mua về cho nó tự động up chứ k để tự mua up đc hiểu chứ

langtukids
30-04-15, 08:06 AM
không phải là không up đc mà bạn phải mua về cho nó tự động up chứ k để tự mua up đc hiểu chứ

ok tthanks bác để mình thử lại

trongbt1990
30-04-15, 08:26 AM
ai giúp mình vs source down về bỏ đâu nhỉ? , và Gm tool về giải nén lỗi

BeeZone
30-04-15, 09:05 AM
Topic share close....Chuẩn bị chuyển sang thể loại sell các kiểu con đà điểu của mấy thím =))...Haizzzzzzz

assmin
30-04-15, 11:36 AM
load res toàn trỏ về
trỏ về 127.0.0.1 file nào vậy data ko thấy

trongbt1990
30-04-15, 11:40 AM
ai cho mình xin GM tool được ko , mình ko chuyển được knb vào game hic , chỉnh sửa các kiểu như các bạn hd rồi vẫn ko được\

BeeZone
30-04-15, 12:28 PM
ai cho mình xin GM tool được ko , mình ko chuyển được knb vào game hic , chỉnh sửa các kiểu như các bạn hd rồi vẫn ko được\

Down ở #1 về là chạy ok...Chỉnh sửa gì nữa đâu...................

sgamer
30-04-15, 12:56 PM
load res toàn trỏ về
trỏ về 127.0.0.1 file nào vậy data ko thấy

unpack File data.dat sẽ thấy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

NhanVT
30-04-15, 01:08 PM
unpack File data.dat sẽ thấy <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Vấn đề là unpack và pack kiểu j h, ko có bài hướng dẫn :((

trongbt1990
30-04-15, 01:09 PM
Down ở #1 về là chạy ok...Chỉnh sửa gì nữa đâu...................

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> mình down rồi , nhưng ko chuyển knb vào game được mà

assmin
30-04-15, 01:26 PM
client chắc lấy 2.2 làm gốc
server chắc lấy 351
:-o:-o

Hearts
30-04-15, 01:40 PM

Thím ngó sang cái Yahoo phát ...................

trỏ res 2.2 hay 351 vậy bác, 2.2 e trỏ res dc rồi, 351 thì chỉ làm dc nv đầu xong đơ luôn.

----------------------

đã trỏ dc res của cả 2 nhưng 351 thì hok có danh hiệu, F12 lên thì thấy bên vng hok có file danh hiệu ở thư mục đó.chắc sài res off ngon hơn :D

res ofline thì tốn công RIP và Việt hóa thôi , rảnh thì làm sẽ tốt hơn là load res VNG

leerim
30-04-15, 02:33 PM
Thím ngó sang cái Yahoo phát ...................

res ofline thì tốn công RIP và Việt hóa thôi , rảnh thì làm sẽ tốt hơn là load res VNG

cách trỏ res online có share k bác???

Hearts
30-04-15, 02:43 PM
cách trỏ res online có share k bác???

thím Sgamer đã chỉ rồi đó , thím ấy cũng chỉ mình vậy có điều mình làm hơi khác chút thôi

trongbt1990
30-04-15, 02:47 PM
có bác nào rảnh giúp t tí được ko?

leerim
30-04-15, 03:00 PM
thím Sgamer đã chỉ rồi đó , thím ấy cũng chỉ mình vậy có điều mình làm hơi khác chút thôi

cho mình xin cái yahoo đi bác!!

leerim
30-04-15, 04:19 PM
pro nào làm tut hd ae trỏ res vs, làm mãi k đc...

htrung02
30-04-15, 04:42 PM
V10 có gì hot ko mấy bạn

show hàng 1 chút

Share cho anh em đi. Bận quá không có thời gian mò

leerim
30-04-15, 07:52 PM
trỏ mãi cái res cũng k xong, lỗi vh sv linh tinh, chả biết fix, pro nào giúp với......

assmin
30-04-15, 08:46 PM
bản 2.5 ko rõ có chưa mới thấy 2.2 và 3.51
Links: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Password: wqkn
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Password: axig

1.0 perfect
Links: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Password: 2t23

leerim
30-04-15, 09:04 PM
bản 2.5 ko rõ có chưa mới thấy 2.2 và 3.51
Links: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Password: wqkn
link: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Password: axig

1.0 perfect
Links: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Password: 2t23

mấy bản này có hết r mà thím:-s

PeterAn
01-05-15, 12:43 AM
Tool GM mới cũng dành cho v3, ai giải nén lỗi tool cũ cũng có thể dùng tool này nhưng tính năng không ngon bằng tools kia ;))

boydtc
01-05-15, 08:00 AM
mình chạy 2 file bat rùi mà nó ko chạy sever thì phải làm sao ạ?

thiencoi55
01-05-15, 09:40 AM
khoe tí cho nó có tinh thần :x

langtukids
01-05-15, 09:53 AM
khoe tí cho nó có tinh thần :x

ver nào vậy bác... 30 char....

trongbt1990
01-05-15, 09:55 AM
share việt hóa cho anh em chơi vs bạn ^^

thiencoi55
01-05-15, 09:57 AM
ver nào vậy bác... 30 char....

tất nhiên là 351 rồi bạn................

langtukids
01-05-15, 10:00 AM
tất nhiên là 351 rồi bạn................

351 bác tải ở #1 hả, bác test có lỗi gì hok

thiencoi55
01-05-15, 10:00 AM
351 bác tải ở #1 hả, bác test có lỗi gì hok

lỗi hả, mình thấy webgame đc share gần tự nó đã k có có lỗi rồi, lỗi là do bạn config thôi

langtukids
01-05-15, 10:18 AM
lỗi hả, mình thấy webgame đc share gần tự nó đã k có có lỗi rồi, lỗi là do bạn config thôi

bác đang sài res vng hay res off

PeterAn
01-05-15, 12:52 PM
Vẫn có lỗi đấy không phải ko có đâu, xem kỹ đi ;))

BeeZone
01-05-15, 01:03 PM
bác đang sài res vng hay res off

Nhìn là biết trỏ RES VNG rồi :))

PeterAn
01-05-15, 01:13 PM
Không res VNG ;;) ;;)

BeeZone
01-05-15, 01:41 PM
Không res VNG ;;) ;;)

Vào game VNG rồi gõ địa chỉ 127.0.0.1 ak :))

PeterAn
01-05-15, 01:54 PM
Vào game VNG rồi gõ địa chỉ 127.0.0.1 ak :))

Không cần phải làm thế, thích không teamview cho xem :)

trongbt1990
01-05-15, 01:59 PM
Không cần phải làm thế, thích không teamview cho xem :)
bác share xin việt hóa được không???

NhanVT
01-05-15, 02:02 PM
Không res VNG ;;) ;;)

có link online vào tét rip thử =))

kenhoang
01-05-15, 02:02 PM
Có bác nào đang vh ở phần server ko $-)

PeterAn
01-05-15, 02:33 PM
thiencoi đang vh data server đấy ^^

P/s: muốn đưa online cho bác kia rip để làm pri hút máu lắm nhưng tiếc éo biết làm online :-" :-@

leerim
01-05-15, 03:12 PM
có người vh nhưng k có nghĩa là họ sẽ share, nên tốt nhất là tự mò hoặc hỏi cao nhân \:D/
mình cũng đã từng xin và cũng có hỏi cách làm nhưng khó có câu trả lời đầy đủ và hoàn chỉnh, hiện tại mình đang làm mà lần đầu làm webgame nên chưa biết gì nhiều, cao nhân nào fix đc cái load res vinagame bị lỗi k load đc data.dat k?

sgamer
01-05-15, 03:23 PM
Không res VNG ;;) ;;)

Có cần phải làm thế không nhỉ cái này nhìn chỗ game.php sau php là( | )có nghĩa là bạn vừa viết xong còn để cho bạn viết tiếp
các bạn nhìn kỹ chỗ dấu mình khoanh đỏ trong hình này là biết troll còn không biết đường trolll

PeterAn
01-05-15, 03:26 PM
Có cần phải làm thế không nhỉ cái này nhìn chỗ game.php sau php là( | )có nghĩa là bạn vừa viết xong còn để cho bạn viết tiếp
các bạn nhìn kỹ chỗ dấu mình khoanh đỏ trong hình này là biết troll còn không biết đường trolll

toandaik
01-05-15, 04:01 PM
Khoe cho có phong trào =))

Contact chữ kí khi bạn muốn tìm hiểu thêm 8-}

thiencoi55
01-05-15, 04:18 PM
Khoe cho có phong trào =))

Contact chữ kí khi bạn muốn tìm hiểu thêm 8-}

mang ver 68 ra chi vậy........................

toandaik
01-05-15, 04:45 PM
Ở đâu nhìn ra 68 thế :)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

thiencoi55
01-05-15, 04:51 PM
Ở đâu nhìn ra 68 thế :)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

cái danh hiệu ở cái ảnh cuối cùng, bản 2.2 của hearts

assmin
01-05-15, 05:01 PM
hóng con hàng nào mở pri - rip cho nhanh

BeeZone
01-05-15, 05:55 PM
Full VH chuẩn VNG với link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> quá đơn giản =)) ai cần tui quay video chuẩn luôn

NhanVT
01-05-15, 06:37 PM
Full VH chuẩn VNG với link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> quá đơn giản =)) ai cần tui quay video chuẩn luôn

8-} đang rip, xong sẽ share ngay [-O<
=))

leerim
01-05-15, 07:11 PM
chạy res vng làm nv đầu xong qua map mới là bị như này luôn, ai giúp mình với!

Double.T
01-05-15, 08:02 PM
Bản 354 có # gì bản 351 ko nhỉ :-/

leerim
01-05-15, 08:59 PM
Bản 354 có # gì bản 351 ko nhỉ :-/

mình thấy như nhau cả!!!!!!!!!!

chip2016
01-05-15, 09:06 PM
góp chút sức, share bản V8
Link down : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mật Khẩu baidu : 6z46
( ai download về rồi Up lên host VN cho ae mạng yếu như kui down )
vào game với IP : 127.0.0.1:30010

với phiên bản V8 này bên tàu khự nó bảo bán với giá 20 đồng đại dương, nghe nói V8 vẫn còn xíu lỗi, mọi ng download về kéo link VN giùm nhé, cho xin mấy cái VH text chuẩn với mấy pác :(

Item mới :

Double.T
01-05-15, 10:16 PM
Game này con mỹ nhân nó cầm cái đao gì mà to hơn cả người =))

tuananh1998
01-05-15, 10:18 PM
sao e nhấp vào chạy server là đơ máy luôn nhỉ
Core i5
Ram 8gb

Double.T
01-05-15, 10:21 PM
Core i5
Ram 8gb

Quay lại #1 đọc có cách fix đấy bạn

BeeZone
01-05-15, 10:22 PM
Core i5
Ram 8gb

Không chịu đọc #1 cách fix ...Thì ráng chịu thôi

PeterAn
01-05-15, 10:29 PM
Bộ thời trang đã có mặt ở v10 =D> =D>

Hearts
01-05-15, 10:33 PM
góp chút sức, share bản V8
Link down : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mật Khẩu baidu : 6z46
( ai download về rồi Up lên host VN cho ae mạng yếu như kui down )
vào game với IP : 127.0.0.1:30010

với phiên bản V8 này bên tàu khự nó bảo bán với giá 20 đồng đại dương, nghe nói V8 vẫn còn xíu lỗi, mọi ng download về kéo link VN giùm nhé, cho xin mấy cái VH text chuẩn với mấy pác :(

Item mới :

chip2016
01-05-15, 10:45 PM

Ơ.....cậu đã tải nó rồi à ? V8 cơ đấy

chip2016
01-05-15, 10:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chơi thử đi , v8 của tui đang onl tại TQ, kiếm tiền bên TQ cho khỏi VH server ;;)

NhanVT
01-05-15, 11:19 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chơi thử đi , v8 của tui đang onl tại TQ, kiếm tiền bên TQ cho khỏi VH server ;;)

Lắm chiêu nhỉ Register.php?Sid=VSJeLgI2XDYHNVU5CT1SbA== :Laluot_243:

sgamer
02-05-15, 12:28 AM
Ai đang sài 351 thì đọc cái này chạy res VNG qua màn.

java.lang.NullPointerException
at org.eclipse.e4.ui.internal.workbench.PartServiceIm pl.internalFixContext(PartServiceImpl.java:362)
at org.eclipse.e4.ui.internal.workbench.PartServiceIm pl.bringToTop(PartServiceImpl.java:323)
at org.eclipse.e4.ui.internal.workbench.PartServiceIm pl.showPart(PartServiceImpl.java:962)
at org.eclipse.ui.internal.WorkbenchPage.busyOpenEdit or(WorkbenchPage.java:3071)
at org.eclipse.ui.internal.WorkbenchPage.access$21(Wo rkbenchPage.java:2996)
at org.eclipse.ui.internal.WorkbenchPage$8.run(Workbe nchPage.java:2978)
at org.eclipse.swt.custom.BusyIndicator.showWhile(Bus yIndicator.java:70)
at org.eclipse.ui.internal.WorkbenchPage.openEditor(W orkbenchPage.java:2974)
at org.eclipse.ui.internal.WorkbenchPage.openEditor(W orkbenchPage.java:2933)
at org.eclipse.ui.internal.WorkbenchPage.openEditor(W orkbenchPage.java:2924)
at org.eclipse.jdt.internal.ui.javaeditor.EditorUtili ty.openInEditor(EditorUtility.java:373)
at org.eclipse.jdt.internal.ui.javaeditor.EditorUtili ty.openInEditor(EditorUtility.java:179)
at org.eclipse.jdt.ui.actions.OpenAction.run(OpenActi on.java:249)
at org.eclipse.jdt.ui.actions.OpenAction.run(OpenActi on.java:228)
at org.eclipse.jdt.ui.actions.SelectionDispatchAction .dispatchRun(SelectionDispatchAction.java:275)
at org.eclipse.jdt.ui.actions.SelectionDispatchAction .run(SelectionDispatchAction.java:251)
at org.eclipse.jdt.internal.ui.packageview.PackageExp lorerActionGroup.handleOpen(PackageExplorerActionG roup.java:376)
at org.eclipse.jdt.internal.ui.packageview.PackageExp lorerPart$4.open(PackageExplorerPart.java:538)
at org.eclipse.ui.OpenAndLinkWithEditorHelper$Interna lListener.open(OpenAndLinkWithEditorHelper.java:48 )
at org.eclipse.jface.viewers.StructuredViewer$2.run(S tructuredViewer.java:866)
at org.eclipse.core.runtime.SafeRunner.run(SafeRunner .java:42)
at org.eclipse.ui.internal.JFaceUtil$1.run(JFaceUtil. java:49)
at org.eclipse.jface.util.SafeRunnable.run(SafeRunnab le.java:175)
at org.eclipse.jface.viewers.StructuredViewer.fireOpe n(StructuredViewer.java:864)
at org.eclipse.jface.viewers.StructuredViewer.handleO pen(StructuredViewer.java:1152)
at org.eclipse.jface.viewers.StructuredViewer$6.handl eOpen(StructuredViewer.java:1256)
at org.eclipse.jface.util.OpenStrategy.fireOpenEvent( OpenStrategy.java:275)
at org.eclipse.jface.util.OpenStrategy.access$2(OpenS trategy.java:269)
at org.eclipse.jface.util.OpenStrategy$1.handleEvent( OpenStrategy.java:309)
at org.eclipse.swt.widgets.EventTable.sendEvent(Event Table.java:84)
at org.eclipse.swt.widgets.Widget.sendEvent(Widget.ja va:1053)
at org.eclipse.swt.widgets.Display.runDeferredEvents( Display.java:4169)
at org.eclipse.swt.widgets.Display.readAndDispatch(Di splay.java:3758)
at org.eclipse.e4.ui.internal.workbench.swt.PartRende ringEngine$9.run(PartRenderingEngine.java:1022)
at org.eclipse.core.databinding.observable.Realm.runW ithDefault(Realm.java:332)
at org.eclipse.e4.ui.internal.workbench.swt.PartRende ringEngine.run(PartRenderingEngine.java:916)
at org.eclipse.e4.ui.internal.workbench.E4Workbench.c reateAndRunUI(E4Workbench.java:86)
at org.eclipse.ui.internal.Workbench$5.run(Workbench. java:585)
at org.eclipse.core.databinding.observable.Realm.runW ithDefault(Realm.java:332)
at org.eclipse.ui.internal.Workbench.createAndRunWork bench(Workbench.java:540)
at org.eclipse.ui.PlatformUI.createAndRunWorkbench(Pl atformUI.java:149)
at org.eclipse.ui.internal.ide.application.IDEApplica tion.start(IDEApplication.java:124)
at org.eclipse.equinox.internal.app.EclipseAppHandle. run(EclipseAppHandle.java:196)
at org.eclipse.core.runtime.internal.adaptor.EclipseA ppLauncher.runApplication(EclipseAppLauncher.java: 110)
at org.eclipse.core.runtime.internal.adaptor.EclipseA ppLauncher.start(EclipseAppLauncher.java:79)
at org.eclipse.core.runtime.adaptor.EclipseStarter.ru n(EclipseStarter.java:353)
at org.eclipse.core.runtime.adaptor.EclipseStarter.ru n(EclipseStarter.java:180)
at sun.reflect.NativeMethodAccessorImpl.invoke0(Nativ e Method)
at sun.reflect.NativeMethodAccessorImpl.invoke(Unknow n Source)
at sun.reflect.DelegatingMethodAccessorImpl.invoke(Un known Source)
at java.lang.reflect.Method.invoke(Unknown Source)
at org.eclipse.equinox.launcher.Main.invokeFramework( Main.java:629)
at org.eclipse.equinox.launcher.Main.basicRun(Main.ja va:584)
at org.eclipse.equinox.launcher.Main.run(Main.java:14 38)
at org.eclipse.equinox.launcher.Main.main(Main.java:1 414)

langtukids
02-05-15, 06:32 AM
Ai đang sài 351 thì đọc cái này chạy res VNG qua màn.

java.lang.NullPointerException
at org.eclipse.e4.ui.internal.workbench.PartServiceIm pl.internalFixContext(PartServiceImpl.java:362)
at org.eclipse.e4.ui.internal.workbench.PartServiceIm pl.bringToTop(PartServiceImpl.java:323)
at org.eclipse.e4.ui.internal.workbench.PartServiceIm pl.showPart(PartServiceImpl.java:962)
at org.eclipse.ui.internal.WorkbenchPage.busyOpenEdit or(WorkbenchPage.java:3071)
at org.eclipse.ui.internal.WorkbenchPage.access$21(Wo rkbenchPage.java:2996)
at org.eclipse.ui.internal.WorkbenchPage$8.run(Workbe nchPage.java:2978)
at org.eclipse.swt.custom.BusyIndicator.showWhile(Bus yIndicator.java:70)
at org.eclipse.ui.internal.WorkbenchPage.openEditor(W orkbenchPage.java:2974)
at org.eclipse.ui.internal.WorkbenchPage.openEditor(W orkbenchPage.java:2933)
at org.eclipse.ui.internal.WorkbenchPage.openEditor(W orkbenchPage.java:2924)
at org.eclipse.jdt.internal.ui.javaeditor.EditorUtili ty.openInEditor(EditorUtility.java:373)
at org.eclipse.jdt.internal.ui.javaeditor.EditorUtili ty.openInEditor(EditorUtility.java:179)
at org.eclipse.jdt.ui.actions.OpenAction.run(OpenActi on.java:249)
at org.eclipse.jdt.ui.actions.OpenAction.run(OpenActi on.java:228)
at org.eclipse.jdt.ui.actions.SelectionDispatchAction .dispatchRun(SelectionDispatchAction.java:275)
at org.eclipse.jdt.ui.actions.SelectionDispatchAction .run(SelectionDispatchAction.java:251)
at org.eclipse.jdt.internal.ui.packageview.PackageExp lorerActionGroup.handleOpen(PackageExplorerActionG roup.java:376)
at org.eclipse.jdt.internal.ui.packageview.PackageExp lorerPart$4.open(PackageExplorerPart.java:538)
at org.eclipse.ui.OpenAndLinkWithEditorHelper$Interna lListener.open(OpenAndLinkWithEditorHelper.java:48 )
at org.eclipse.jface.viewers.StructuredViewer$2.run(S tructuredViewer.java:866)
at org.eclipse.core.runtime.SafeRunner.run(SafeRunner .java:42)
at org.eclipse.ui.internal.JFaceUtil$1.run(JFaceUtil. java:49)
at org.eclipse.jface.util.SafeRunnable.run(SafeRunnab le.java:175)
at org.eclipse.jface.viewers.StructuredViewer.fireOpe n(StructuredViewer.java:864)
at org.eclipse.jface.viewers.StructuredViewer.handleO pen(StructuredViewer.java:1152)
at org.eclipse.jface.viewers.StructuredViewer$6.handl eOpen(StructuredViewer.java:1256)
at org.eclipse.jface.util.OpenStrategy.fireOpenEvent( OpenStrategy.java:275)
at org.eclipse.jface.util.OpenStrategy.access$2(OpenS trategy.java:269)
at org.eclipse.jface.util.OpenStrategy$1.handleEvent( OpenStrategy.java:309)
at org.eclipse.swt.widgets.EventTable.sendEvent(Event Table.java:84)
at org.eclipse.swt.widgets.Widget.sendEvent(Widget.ja va:1053)
at org.eclipse.swt.widgets.Display.runDeferredEvents( Display.java:4169)
at org.eclipse.swt.widgets.Display.readAndDispatch(Di splay.java:3758)
at org.eclipse.e4.ui.internal.workbench.swt.PartRende ringEngine$9.run(PartRenderingEngine.java:1022)
at org.eclipse.e4.ui.internal.workbench.swt.PartRende ringEngine.run(PartRenderingEngine.java:916)
at org.eclipse.e4.ui.internal.workbench.E4Workbench.c reateAndRunUI(E4Workbench.java:86)
at org.eclipse.ui.internal.Workbench$5.run(Workbench. java:585)
at org.eclipse.ui.internal.Workbench.createAndRunWork bench(Workbench.java:540)
at org.eclipse.ui.PlatformUI.createAndRunWorkbench(Pl atformUI.java:149)
at org.eclipse.ui.internal.ide.application.IDEApplica tion.start(IDEApplication.java:124)
at org.eclipse.equinox.internal.app.EclipseAppHandle. run(EclipseAppHandle.java:196)
at org.eclipse.core.runtime.internal.adaptor.EclipseA ppLauncher.runApplication(EclipseAppLauncher.java: 110)
at org.eclipse.core.runtime.internal.adaptor.EclipseA ppLauncher.start(EclipseAppLauncher.java:79)
at org.eclipse.core.runtime.adaptor.EclipseStarter.ru n(EclipseStarter.java:353)
at org.eclipse.core.runtime.adaptor.EclipseStarter.ru n(EclipseStarter.java:180)
at sun.reflect.NativeMethodAccessorImpl.invoke0(Nativ e Method)
at sun.reflect.NativeMethodAccessorImpl.invoke(Unknow n Source)
at sun.reflect.DelegatingMethodAccessorImpl.invoke(Un known Source)
at java.lang.reflect.Method.invoke(Unknown Source)
at org.eclipse.equinox.launcher.Main.invokeFramework( Main.java:629)
at org.eclipse.equinox.launcher.Main.basicRun(Main.ja va:584)
at org.eclipse.equinox.launcher.Main.run(Main.java:14 38)
at org.eclipse.equinox.launcher.Main.main(Main.java:1 414)

file đó ở đâu vậy bác ơi.
mình thì wa dc hết rồi mỗi tội load thiếu icon,cái 354 đang up lên google thì full disk,chút nữa tớ pm ném sang cho

link test đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
add vàng : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

p/s: các thánh đừng ddos nha,khổ e còn 1 con vps cùi để test thôi

KeenEnd
02-05-15, 07:58 AM
file đó ở đâu vậy bác ơi.
mình thì wa dc hết rồi mỗi tội load thiếu icon,cái 354 đang up lên google thì full disk,chút nữa tớ pm ném sang cho

link test đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
add vàng : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

p/s: các thánh đừng ddos nha,khổ e còn 1 con vps cùi để test thôi

bạn ơi bạn share luôn sever này được không vậy

langtukids
02-05-15, 08:11 AM
bạn ơi bạn share luôn sever này được không vậy
đang up,chút nữa có link sẽ post lên
---------------------
mới xem lại,nó và bản #1 ý chang

KeenEnd
02-05-15, 08:36 AM
bác ơi nó có 1 số lỗi như k thể tạo đội phó bản nó hiện lỗi không kết nối với máy chủ

nhtlquan
02-05-15, 08:37 AM
---------------------

SV này phiên bản bnhiu vậy bạn. Còn bug lỗi j không bạn.:)

langtukids
02-05-15, 08:45 AM
SV này phiên bản bnhiu vậy bạn. Còn bug lỗi j không bạn.:)
client_version trong server ghi là 354,bug thì chưa thấy,chưa test hết

nhtlquan
02-05-15, 08:54 AM
client_version trong server ghi là 354,bug thì chưa thấy,chưa test hết

OKI. Đợi SV của bạn. Bạn tự việt hóa hết ak.:)
Lâu nữa k có SV vậy bạn

langtukids
02-05-15, 10:36 AM
OKI. Đợi SV của bạn. Bạn tự việt hóa hết ak.:)
Lâu nữa k có SV vậy bạn

ở trên là 103.28.37.101:30010
ở dưới gì cũng dc
server client_version 354

vodanh846781
02-05-15, 10:51 AM

ở dưới gì cũng dc

Add KNB ra sao z bạn, server này bạn có share dc k vậy langtukids! Thank nhìu!

langtukids
02-05-15, 10:55 AM
Add KNB ra sao z bạn, server này bạn có share dc k vậy langtukids! Thank nhìu!
server này với #1 là 1 thôi tải làm gì cho mệt

nhtlquan
02-05-15, 10:57 AM

ở dưới gì cũng dc

Ý mình là đợi SV bạn share ý.:p

langtukids
02-05-15, 11:13 AM
server 354 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

p/s:chỉ có server thôi,các bác ngâm đi

KeenEnd
02-05-15, 11:47 AM
nói chung server sáng giờ mình cũng test oy việt hóa cũng ok 1 phần, còn lại thì 1 số lỗi như không năng cấp được thiên tôi 1 số khác phó bản tổ đội k được

nhtlquan
02-05-15, 01:45 PM
server 354 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

p/s:chỉ có server thôi,các bác ngâm đi

Mình cần việt hóa kia bạn ak.:(

NhanVT
02-05-15, 01:57 PM
Sử dụng được res vng nhưng phải bỏ bảo mật :|

aloadsl
02-05-15, 02:04 PM
Có ai giúp mình lỗi ko add dc KNB với
Mình làm theo HD
Nếu không thể chuyển KNB vào game để lên VIP thì làm theo hướng dẫn sau :

2. Vào folder theo đường dẫn ......PhongVanV351\fyws_hutongba\ESSamp\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Mở các files sau ( game.php / de.php / config.inc.php ) nhìn dãy 127.0.0.1:8081 sữa lại thành 127.0.0.1

Nhưng đổi ko dc,f5 thì mát hết cái recive ingot nhưng vào game thì ko có KNB

sgamer
02-05-15, 02:17 PM
Sử dụng được res vng nhưng phải bỏ bảo mật :|

bỏ bảo mật là bỏ cái gì vậy bạn? =P~=P~=P~=P~

PeterAn
02-05-15, 02:20 PM
Thanks cái java của sgame nhé :)) .. lại thêm một cái hay

P/s: langtukids online yh nhé

sgamer
02-05-15, 02:22 PM

java nào ta mới chia sẻ cho mỗi langtukis thôi mà sao ông đã có rồi.

langtukids
02-05-15, 02:39 PM
java nào ta mới chia sẻ cho mỗi langtukis thôi mà sao ông đã có rồi.

tui vừa mới nhận dc .jar, còn chưa test nữa sao người khác có hàng dc /:)

p/s: cái vụ add vàng nhận vip thì ai chưa làm dc cứ pm tui :)>-

Hearts
02-05-15, 03:17 PM
bỏ bảo mật là bỏ cái gì vậy bạn? =P~=P~=P~=P~

Ý thím ấy là cái này đấy mà
disable_checksum = 1

________

VNG res ofline được . RIP hết về chạy ngon hơn
Từ 1>299 đều có thể chạy được
Từ 300>367 không load vào game được ( tạo nhân vật được nhưng không vào game được , mặc dù res load đầy đủ )

Thánh nào chạy được 3xx , thông não dùm em phát , em đang bí chỗ này

_________

Đang upload Server trỏ res online VNG ver 299 bao gồm cả fix lỗi map và lỗi hiển thị ( cao nhất có thể chạy được )
Link GoogleDrive xong thì up lên #1

NhanVT
02-05-15, 05:51 PM
Bế tắc, không hơn được, bị giới hạn .res, login, loader, main và dat
chấp vá chỉ thêm lỗi :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=c902d8d4043457f99972bdfcaef3ee79&oe=55DE9642

KeenEnd
02-05-15, 06:23 PM
mình chạy server đăng ký được nhưng vào games nó lỗi này mong được chỉ giáo

Palestin
02-05-15, 10:28 PM
Có ai giúp mình lỗi ko add dc KNB với
Mình làm theo HD
Nếu không thể chuyển KNB vào game để lên VIP thì làm theo hướng dẫn sau :

Nhưng đổi ko dc,f5 thì mát hết cái recive ingot nhưng vào game thì ko có KNB

xem kỉ lại tất cả đả làm y như hướng dẩn bên trên chưa , nếu ok rồi thì download cái này về bỏ vào coon <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
vào game đăng nhập,ko vào chơi nhé sau đó kết nối navicat vào account , phần dj đánh 200000 rồi ok,
đăng nhập lại , thấy dưới có nút bấm vào , nó hiện trắng bóc ra, có cái chữ Nhận Kim Nguyên Bảo, bấm vào chữ đó , nếu bấm vào ra 1 là ok ,rồi bấm thoát ra vào game ,
mình từng bị lỗi này đả khắc phục được, hi vong giúp được cho thím =D>

nmvuong
02-05-15, 11:16 PM
Phong Vân Vô Song share Server V_351

Giới thiệu :
Đây là phiên bản " chưa hoàn chỉnh " , chưa việt hóa , và còn một số BUG

Download Google Drive : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Em chạy cái V_351 cái res nó là nhw vậy sao fix lại off vậy mấy bác
cdnresource2.duowan.com

boydtc
03-05-15, 06:41 AM
bác nào rảnh làm cái video chỉ giáo em cái bug+nén+vh mấy file swf bằng SWF Sothink Decompile đc ko ạ :D em mới tập vọc mà tìm chưa thấy cách làm mong ae chỉ giáo

langtukids
03-05-15, 07:19 AM
Em chạy cái V_351 cái res nó là nhw vậy sao fix lại off vậy mấy bác
cdnresource2.duowan.com
copy nội dung trong file index_68.html của v2.2 wa index_351.html của 351và file .swf .res trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 2.2 và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 351,sau đó và thư mục 1 copy ui và res và <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> là chơi off dc rồi nhé

haquyet123
04-05-15, 11:01 AM
---------------------

Có link chưa bác ơi. hihiih

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

sgamer
04-05-15, 11:16 AM
Thích Mấy Em Này Rồi Nha.

leerim
04-05-15, 11:17 AM

h10 của tàu hả bác.................

langtukids
04-05-15, 11:23 AM

H10 hả bác ơi.................

Double.T
04-05-15, 11:28 AM

Nhìn 2 con này hầm hố thế :)) game hút máu kinh thật

leerim
04-05-15, 11:42 AM
ai có link h10 lech cho ae down vs...

quangcaohaythe
04-05-15, 01:00 PM
sever ở trên cho mình xin link down với

xhuugiapx
04-05-15, 01:16 PM
Nhìn 2 con này hầm hố thế :)) game hút máu kinh thật

bản này là bản nào thế tu down bàn 351 o trang 1 chả thấy ji hết

Double.T
04-05-15, 01:29 PM
bản này là bản nào thế tu down bàn 351 o trang 1 chả thấy ji hết

Bản này chưa có ai và có khả năng là sẽ ko có ai share đâu bạn :))

haquyet123
04-05-15, 01:44 PM
互通吧域名是多少?

Bác bài biết tiếng trung, câu hỏi này trả lời = tiếng chung là gì thế

Bạn tham gia clbgamesvn để làm gì ? (gợi ý câu trả lời: hoc hoi dev game)

xhuugiapx
04-05-15, 01:54 PM
thế bản nào có băng long thế phải bản 351 hok tui luyên len 80 rồi mà chả thấy ji hết

quangcaohaythe
04-05-15, 02:19 PM
Bộ thời trang đã có mặt ở v10 =D> =D>

Cho mình xin link down bản này với bạn kiếm quài không thấy bạn ơi :D:D:D

thiencoi55
04-05-15, 02:41 PM
giá như trong tình yêu không có 2 từ chia tay :)

anhnhianh
04-05-15, 02:54 PM
cho hỏi phong vân cần port nào để online thế?? pro nào biết giúp với

NhanVT
04-05-15, 04:00 PM
cho hỏi phong vân cần port nào để online thế?? pro nào biết giúp với
file <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

port web thường là 80
file configuration.property

port game thường 30010
port management có thể là 30011

anhnhianh
04-05-15, 05:02 PM
file <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

để test thử xem thế nào :D

30 charrrrrrrrrrr

assmin
04-05-15, 07:28 PM
H3 hay V3
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> pass cb51

anhhungah12
04-05-15, 08:07 PM
Có ai gặp vấn đề với cường hóa như e ko ạ? mấy món đồ tím cấp 40 cho vào cường hóa ko đc với lại up lên đồ lv60 ko đc.
Mấy món đồ đỏ cấp 40 cũng thế.
Bác nào biết fix như thế nào chỉ em với ạ.
Thêm cả chỉnh sửa cái giao diện shop sao ạ? cái hình đứa con gái chi mất 1 phần item của shop.em mò trong cái thư mục swf mà ko biết nó là cái nào.:)).
Bác nào chỉ luôn giùm em.:D

anhnhianh
04-05-15, 10:19 PM

mở thì web đăng nhập đăng ký thì ok nhưng khi vào game thì lại hiện chữ
The server refused the connection.
là sao hả bác =((

haquyet123
05-05-15, 12:45 AM
Ý thím ấy là cái này đấy mà
disable_checksum = 1

________

VNG res ofline được . RIP hết về chạy ngon hơn
Từ 1>299 đều có thể chạy được
Từ 300>367 không load vào game được ( tạo nhân vật được nhưng không vào game được , mặc dù res load đầy đủ )

Thánh nào chạy được 3xx , thông não dùm em phát , em đang bí chỗ này

_________

Đang upload Server trỏ res online VNG ver 299 bao gồm cả fix lỗi map và lỗi hiển thị ( cao nhất có thể chạy được )
Link GoogleDrive xong thì up lên #1

Có link chưa bác ơi, Hóng quá

Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

trongbt1990
05-05-15, 02:19 PM
pro nào cho mình xin vh sever 351 này được không?? thank

anhnhianh
05-05-15, 06:08 PM
pro nào cho mình xin vh sever 351 này được không?? thank

bình luận dữ dội nhất trong ngày ;))
bác cứ yên tâm chừng nào người ta xài chán rồi mới share cho bác ;)) muốn full thì phải tự việt hóa ko ai tốt tới cỡ mà công sức người ta làm mà share free đâu =))

NhanVT
05-05-15, 06:38 PM
Nhưng nếu có người share thì sao? ;))

assmin
05-05-15, 08:28 PM
muốn có việt hóa tìm trên mạng xem ai đang mở pri send link về đây vài ngày là có vh luôn

chau1983
05-05-15, 08:41 PM
muốn có việt hóa tìm trên mạng xem ai đang mở pri send link về đây vài ngày là có vh luôn

đó việt hóa cho anh em nhớ đi

kenhoang
05-05-15, 08:59 PM
đó việt hóa cho anh em nhớ đi
cái này có phải v3 đâu , chưa việt hóa server mà :-w:-w

Mình đang việt hóa phần server đây có ai góp sức ko :D

Hearts
05-05-15, 09:20 PM
Mình đã ngưng không sử dụng V351 nữa nên không thể up cho mấy thím ver v351 trỏ res VNG được
Tuy nhiên hướng dẫn thì như sau :

1. Mở files game-jar-with-dependencies.jar , sau đó sữa files client_version
client_version ở đây tương ứng với version files html mà bạn vào game
đối với Vinagame các bạn có thể trỏ từ số 1 > 299 tùy thích . từ 300 trở lên muốn vào được game các bạn phải " thông não "

2. Mở files configuration.property . tìm đến dòng cnd = xxxxxx ( trong đó xxx là res online của VNG )

3. Vào tiếp Essamp/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . chỉnh lại 2 files sau, indexAA.html và game.php
Trong đó indexAA.html ( AA là số client_version mà bạn trỏ ở game-jar-with-dependencies.jar )

Ví dụ : game-jar-with-dependencies.jar - files client_version mình trỏ 250 . thì index sẽ là index250.html

Save lại . reset server và vào game ! Hưởng thụ

_________

Realease V10 full res off - no key

HẾT !

anhhungah12
05-05-15, 09:28 PM
Mình đã ngưng không sử dụng V351 nữa nên không thể up cho mấy thím ver v351 trỏ res VNG được

đối với Vinagame các bạn có thể trỏ từ số 1 > 299 tùy thích . từ 300 trở lên muốn vào được game các bạn phải " thông não "

2. Mở files configuration.property . tìm đến dòng cnd = xxxxxx ( trong đó xxx là res online của VNG )

3. Vào tiếp Essamp/<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> . chỉnh lại 2 files sau, indexAA.html và game.php
Trong đó indexAA.html ( AA là số client_version mà bạn trỏ ở game-jar-with-dependencies.jar )

Ví dụ : game-jar-with-dependencies.jar - files client_version mình trỏ 250 . thì index sẽ là index250.html

_________

HẾT !

Link V10 này có public ko bác Heart? mà bác còn link ver 2.2 ko cho em xin ạ.ko thì cho e xin cái file yuanbao_shop.txt của v2.2 cũng đc.:D

romworld
05-05-15, 09:29 PM

_________

HẾT !

cho cái link tải Realease V10 full res off đi thớt

Hearts
05-05-15, 09:36 PM
cho cái link tải Realease V10 full res off đi thớt

Nếu bạn thích bạn có thể tự làm , mình không phải người thuộc type thích ăn sẵn

Link V10 này có public ko bác Heart? mà bác còn link ver 2.2 ko cho em xin ạ.ko thì cho e xin cái file yuanbao_shop.txt của v2.2 cũng đc.:D

Trả lời như trên
Ver 2.2 thì không nhớ là up vào đâu nữa.......có khi xóa rồi cũng nên để thử tìm lại xem sao

romworld
05-05-15, 09:37 PM

vậy bản V10 này bạn dev từ bản nào lên vậy?

kenhoang
05-05-15, 10:38 PM

Trả lời như trên
Ver 2.2 thì không nhớ là up vào đâu nữa.......có khi xóa rồi cũng nên để thử tìm lại xem sao

Edit file jar bằng soft nào vậy bạn

PeterAn
06-05-15, 12:48 AM
Tối nay có C1 , có anh em nào xem không ??

P/s: test h10 chạy client ... full + res off (Vào một ngày đẹp trời sẽ share)

leerim
06-05-15, 01:29 AM

share cho e bộ res off vs bác!!!

levannamvn
06-05-15, 03:20 AM

Hearts
06-05-15, 03:30 AM
Server H10
Đây là Server được share free trên 591zyw
Bản này đã được tích hợp sẵn chạy trên ESSAMP
Bản này chạy trên res online trung quốc .
Bản này bao gồm cả bộ data gốc , nên muốn chơi siêu nhân hoặc nhanh thì phải chỉnh lại

Mình không xài bản này nên không có gì để hướng dẫn ( mà cũng chả có gì để hướng dẫn vì vài click là run thôi )

Pass : 0703
Pass unrar : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Good Luck \m/
Hêt !

levannamvn
06-05-15, 04:21 AM
Server H10
Bản này bao gồm cả bộ data gốc , nên muốn chơi siêu nhân hoặc nhanh thì phải chỉnh lại

Mình không xài bản này nên không có gì để hướng dẫn ( mà cũng chả có gì để hướng dẫn vì vài click là run thôi )

Pass unrar : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Good Luck \m/
Hêt !

Giúp mình cái lỗi mình comment phía trên bạn được không mình dùng win 8.1 64!

romworld
06-05-15, 05:48 AM
Server H10

Good Luck \m/
Hêt !
Thank bạn để kéo về thử xem, cơ mà phải tìm res off, vì mình chơi off mà lấy gì kéo res online của tàu khựa được

--- Chế độ gộp bài viết ---

Hôm nay trời không có mây nè thím, nắng tốt lắm, share đi :D

levannamvn
06-05-15, 05:57 AM
Thank bạn để kéo về thử xem, cơ mà phải tìm res off, vì mình chơi off mà lấy gì kéo res online của tàu khựa được

Hôm nay trời không có mây nè thím, nắng tốt lắm, share đi :D

Heart mới share ở trên đó thím :v

supergunny677
06-05-15, 09:28 AM
Ai biết sửa cái lỗi việt hóa này không

anhhungah12
06-05-15, 09:48 AM

Cái này lỗi gì đâu? nó thông báo kiểm tra database thành công thôi mà.

vn9011
06-05-15, 09:48 AM
Ai biết sửa cái lỗi việt hóa này không

lội page đi^^
có hướng dẫn rồi đó

supergunny677
06-05-15, 10:51 AM
lội page đi^^
có hướng dẫn rồi đó
Hình như cái này
Convert sang encoding utf-8 => dịch . save lại . clear cache => vô game => DONE !

romworld
06-05-15, 10:55 AM
bên <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nói là bản H10 đã ok res off gì đó mà sao không thấy link tải vậy mấy bợn, ai rành cái web tàu tìm link xem

xhuugiapx
06-05-15, 12:06 PM

_________

HẾT !

ai cho hỏi bản này down bản nào và res ở đâu để mình về thử với

levannamvn
06-05-15, 01:26 PM
Server H10

Good Luck \m/
Hêt !

Link down H10 đây này các bạn !!! Thấy nhiều tính năng ngon phết $-)$-)

romworld
06-05-15, 02:29 PM
làm sao để xin vào nhóm QQ 56695222 vậy mấy thánh

PeterAn
06-05-15, 02:40 PM
Đó chỉ là bản chưa full res off thôi ... nếu ai muốn full thì tự rip :))

P/s: Nghe đồn sắp có thằng mở thương mại đó =))

romworld
06-05-15, 02:47 PM
Đó chỉ là bản chưa full res off thôi ... nếu ai muốn full thì tự rip :))

P/s: Nghe đồn sắp có thằng mở thương mại đó =))

aloadsl
06-05-15, 02:59 PM
Link down H10 đây này các bạn !!! Thấy nhiều tính năng ngon phết $-)$-)

bản này kéo về có chỉnh sửa gì ko bạn,và chạy những file nào vậy?

supergunny677
06-05-15, 03:31 PM
Bản H10 rất ngon , nhiều tính năng không biết có bug không

levannamvn
06-05-15, 03:37 PM
bản này kéo về có chỉnh sửa gì ko bạn,và chạy những file nào vậy?

Toàn click click thôi !!! Nó chạy res của khựa nên có dịch cũng dịch ở data thôi ...

bboynam99
06-05-15, 04:09 PM
Bản H10 này nhiều tính năng mà hơi bựa giống bản đầu,kích hoạt tính năng từa lưa

nmvuong
06-05-15, 04:09 PM
Xin cái hướng dẫn . Lỗi kết nói dữ liêu

bboynam99
06-05-15, 04:13 PM

Cái này hình như bản đầu tiên mà,hiện 4 dấu ? đó là ok rồi còn gì

levannamvn
06-05-15, 04:29 PM

Tải cái H10 về mà chiến ! Bản đấy nghe vẻ ổn ! Mọi cái đều hoạt động trừ cái res chạy onl bên China thoai !!!

Tối qua đến giờ mò mẫm đọc hết topic mình có 1 số thắc mắc mong cao nhân chỉ giúp

1: Làm thế nào để chạy font tahoma !
2: Trỏ res làm ntn?

P/s: Mình đang hỏi cho bản H10 của Hearts vừa mới share sáng sớm nay

Cảm ơn trước !

Hearts
06-05-15, 06:00 PM
Cuối cùng thì cũng thành công , này thì font.....

thiencoi55
06-05-15, 06:29 PM
Tải cái H10 về mà chiến ! Bản đấy nghe vẻ ổn ! Mọi cái đều hoạt động trừ cái res chạy onl bên China thoai !!!

Tối qua đến giờ mò mẫm đọc hết topic mình có 1 số thắc mắc mong cao nhân chỉ giúp

1: Làm thế nào để chạy font tahoma !
2: Trỏ res làm ntn?

P/s: Mình đang hỏi cho bản H10 của Hearts vừa mới share sáng sớm nay

Cảm ơn trước !

2 câu mà bạn hỏi là câu mà ai cũng muốn biết =))

supergunny677
06-05-15, 06:42 PM
H10 việt hóa :(

leerim
06-05-15, 06:43 PM
H10 việt hóa :(

cái này trỏ res vng v299 mà........

thiencoi55
06-05-15, 06:54 PM

uầy có share k bạn =)))))))))))))))

leerim
06-05-15, 06:57 PM
uầy có share k bạn =)))))))))))))))

cái này ai k biết mà share vs chả k share

KeenEnd
06-05-15, 07:06 PM
ai chỉ mình add vàng vào H10 đi các bác tk các bác nhìu lắm

supergunny677
06-05-15, 07:56 PM
Theo như tớ biết trỏ là nó lỗi map ngay =P~

levannamvn
06-05-15, 08:57 PM
ai chỉ mình add vàng vào H10 đi các bác tk các bác nhìu lắm

Bạn vào db account > Cột Dj > Rồi ra web login chuyển vào game thôi ^^

Hearts
06-05-15, 08:59 PM
Theo như tớ biết trỏ là nó lỗi map ngay =P~

Thì fix lại tên map ở data vì thằng VNG load map tên khác , data tàu load map tên khác . Mà cũng chỉ mỗi Thiên Âm Thành
Cái này hình như đã hướng dẫn rồi mà nhỉ

assmin
06-05-15, 09:02 PM
bác chủ dùng version nào thế ?

Hearts
06-05-15, 09:06 PM
Mình xài bản chưa được public ở các nguồn
Nhưng mà tương tự với H10/V10 ^^

leerim
06-05-15, 10:04 PM
Mình xài bản chưa được public ở các nguồn
Nhưng mà tương tự với H10/V10 ^^

cho mình xin file game.php vào game trực tiếp k cần nhập ip đc k, file của h10 bị mã hóa mất r

KeenEnd
06-05-15, 10:34 PM

mình thử thao cách của #1 nhưng sau khi sữa thì chạy server bị lỗi files configuration.property của nó là 30011 mình sửa lại 80 thì lỗi mong được giúp đỡ chuyển vàng vào server với

levannamvn
06-05-15, 11:21 PM

mình thử thao cách của #1 nhưng sau khi sữa thì chạy server bị lỗi files configuration.property của nó là 30011 mình sửa lại 80 thì lỗi mong được giúp đỡ chuyển vàng vào server với

Sao hỏi cách add vàng của H10 lại xem hướng dẫn của 351 thế này :|

levannamvn
06-05-15, 11:33 PM
Mạng thì lag trời thì nóng. Mò mãi k ra cái chỗ fix font cáu thật chứ....

KeenEnd
06-05-15, 11:38 PM
Mạng thì lag trời thì nóng. Mò mãi k ra cái chỗ fix font cáu thật chứ....

bạn hd mình add vàng H10 nhe mình add k được
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm nào ? (2005)

levannamvn
06-05-15, 11:43 PM
bạn hd mình add vàng H10 nhe mình add k được

Navicat > db account > dj

KeenEnd
07-05-15, 12:00 AM
Navicat > db account > dj

xong mình ra web chuyển vào hã

Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

aloadsl
07-05-15, 12:15 AM
xong mình ra web chuyển vào hã

Bạn chỉ m cách chạy server với,mình tải về mà 1 đống file.bat chả biết chạy cái nào trc cái nào sau hết.Mình cảm ơn

KeenEnd
07-05-15, 12:23 AM
Bạn chỉ m cách chạy server với,mình tải về mà 1 đống file.bat chả biết chạy cái nào trc cái nào sau hết.Mình cảm ơn

đây này