PDA

View Full Version : [MU] Có cách nào cho ủy thác Online tại map Devias không ạ ?

duongsonbn
03-04-15, 10:35 PM
Chào các bro!

Em bỏ hết các map Noria, Loren, Elbeland và giữ lại mỗi map Devias thôi cho đỡ lag, nhưng không nghĩ ra cái ủy thác online, có bác nào biết sửa giúp em với ạ !!

Không biết có phải sửa trong file api_uythacon.php không nhưng em đã sửa thành thế này:
Y lớn nhất = 240 - nhỏ nhất = 210
X lớn nhất = 70 - nhỏ nhất = 9

<?php

/**
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
*/

include('checklic.php');

// Thuc hien chuc nang
$Map = $_POST['Map']; $Map = abs(intval($Map));
$ToaDoX = $_POST['ToaDoX']; $ToaDoX = abs(intval($ToaDoX));
$ToaDoY = $_POST['ToaDoY']; $ToaDoY = abs(intval($ToaDoY));

if( ($Map == 2 && $ToaDoX>=9 && $ToaDoX<=70 && $ToaDoY>=210 && $ToaDoY<=240) || ($Map == 3 && $ToaDoX>=165 && $ToaDoX<=205 && $ToaDoY>=85 && $ToaDoY<=130) ) $accept_uythac = 1;
else $accept_uythac = 0;

echo "
<info>OK</info>
<accept_uythac>" . $accept_uythac ."</accept_uythac>
";
?>

CREATE PROCEDURE PointUyThac_by_NetBanBe
As
Begin
Declare
@PointUyThac int,
@SubUyThac varchar(50)

UPDATE Character

End

GO

Cũng không được, xin các bro giúp đỡ, em cảm ơn ạ

yh: hoangson_bn

gauyeutho
03-04-15, 11:45 PM
Chào các bác !

Em bỏ hết các map Noria, Loren, Elbeland và giữ lại mỗi map Devias thôi cho đỡ lag, nhưng không nghĩ ra cái ủy thác online, có bác nào biết sửa giúp em với ạ !!

Cảm ơn đã ghé qua !

CREATE PROCEDURE PointUyThac_by_NetBanBe
As
Begin
Declare
@PointUyThac int,
@SubUyThac varchar(50)

UPDATE Character

End
GO

Mapnumber thay = ID map devias, tọa độ cũng thay cho khớp vs map devias

duongsonbn
04-04-15, 01:49 AM
Mapnumber thay = ID map devias, tọa độ cũng thay cho khớp vs map devias

Đây là query phải không bác ?

Ví dụ em không dành về mấy cái xy kia, em chỉ để

Thế này có được không ạ ?

Cảm ơn bác đã nhiệt tình :)

862266
04-04-15, 06:13 AM
Chào các bác !

Cảm ơn đã ghé qua !

mu j mà k có loeren k có noria vậy trời

duongsonbn
04-04-15, 02:24 PM

Server của em nhỏ, ram có 1gb nên em bỏ rất nhiều map và quái cho đỡ lag ạ :)

Em làm theo cách trên không được, bác nào config giúp em với :(

carotkhoaitay
04-04-15, 03:04 PM

chắc là MU (.) đấy =)) =)), thuê con vps ram 2g thì có bnhiu, Ram 1g thì ai chơi ai nhịn.

ikenylee
04-04-15, 03:55 PM
mu ít người thì đương nhiên có thể bỏ loren + noria, dùng map arkaina làm map chính (trade,shop,offtrade) -> game đỡ vắng người chơi.

ít người thì mở mấy cái ủy thác làm gì cho loằng ngoằng.
bác đã muốn kiếm lời từ mu thì đầu tư tí. chứ mấy cái kiểu mở cho ae chơi mà dùng đến cả ủy thác thì!

gauyeutho
04-04-15, 05:43 PM
Đây là query phải không bác ?

Ví dụ em không dành về mấy cái xy kia, em chỉ để

Thế này có được không ạ ?

Cảm ơn bác đã nhiệt tình :)

0 = Lorencia
1 = Dungeon (Dungeon1, Dungeon2, Dungeon3)
2 = Devias
3 = Noria
4 = LostTower (LostTower1, LostTower2, LostTower3, LostTower4, LostTower5, LostTower6, LostTower7)
5 = Exile
6 = Arena
7 = Atlans
8 = Tarkan
9/32 = Devil Square (9 = DS 1, DS2, DS3, DS4) (32 = DS5, DS6)
10 = Icarus
11 = Blood Castle 1
12 = Blood Castle 2
13 = Blood Castle 3
14 = Blood Castle 4
15 = Blood Castle 5
16 = Blood Castle 6
17 = Blood Castle 7
18 = Chaos Castle 1
19 = Chaos Castle 2
20 = Chaos Castle 3
21 = Chaos Castle 4
22 = Chaos Castle 5
23 = Chaos Castle 6
24 = Kalima 1
25 = Kalima 2
26 = Kalima 3
27 = Kalima 4
28 = Kalima 5
29 = Kalima 6
36 = Kalima 7 (Lost Kalima)
30 - Valley of Loren
31 = Land of Trials
33 = Aida
34 = Crywolf Fortress
37 = Kantru
38 = Kantru 2
39 = Kantru 3
40 = Silent Map
41 = Barracks of Balgass
42 = Balgass Refuge
45 = Illusion Temple 1
46 = Illusion Temple 2
47 = Illusion Temple 3
48 = Illusion Temple 4
49 = Illusion Temple 5
50 = Illusion Temple 6
51 = Elbeland
52 = Blood Castle 8
53 = Chaos Castle 7
56 = Swamp of Calmness
57 = Raklion
58 = Raklion Boss
62 = Village´s Santa
63 = Vulcanus
64 = Duel Arena
65~69 = Doppelganger (Double Gear)
69~ 72 = Empire Fortress

duongsonbn
04-04-15, 06:38 PM
chắc là MU (.) đấy =)) =)), thuê con vps ram 2g thì có bnhiu, Ram 1g thì ai chơi ai nhịn.

Tại PA Việt Nam quảng cáo mập mờ, bên trên ghi là 1gb ram + 1 gb ram, bên dưới mới có dòng nhỏ nhỏ " phải mua 1 năm mới được "
Em không có tiền mua thêm nữa :(

mu ít người thì đương nhiên có thể bỏ loren + noria, dùng map arkaina làm map chính (trade,shop,offtrade) -> game đỡ vắng người chơi.

ít người thì mở mấy cái ủy thác làm gì cho loằng ngoằng.
bác đã muốn kiếm lời từ mu thì đầu tư tí. chứ mấy cái kiểu mở cho ae chơi mà dùng đến cả ủy thác thì!

Đúng rồi đó bác, em thay cái arkaina gì đó vào, em nói devias cho các bác dễ hiểu ạ
Xin được giúp đỡ, em có sửa lại thế này :

Update Character
SET UyThac = 0
From Character JOIN MEMB_STAT

Nhưng ko đc :(

duongsonbn
06-04-15, 03:11 PM
up up cho các bro ạ .

Dù ai đi ngược về xuôi nhớ ngày giỗ tổ ... ? (gợi ý câu trả lời: mung 10 thang 3)

lequangvu
06-04-15, 06:40 PM
Muốn ut ở map nào cũng được hết chủ yếu là phải chỉnh đúng id map và tọa độ trong procedure nhé

duongsonbn
06-04-15, 08:54 PM
Muốn ut ở map nào cũng được hết chủ yếu là phải chỉnh đúng id map và tọa độ trong procedure nhé

Có cần sửa trong cả api_uythacon.php không bác ?

<?php

/**
*/

include('checklic.php');

// Thuc hien chuc nang
$Map = $_POST['Map']; $Map = abs(intval($Map));
$ToaDoX = $_POST['ToaDoX']; $ToaDoX = abs(intval($ToaDoX));
$ToaDoY = $_POST['ToaDoY']; $ToaDoY = abs(intval($ToaDoY));

if( ($Map == 0 && $ToaDoX>=95 && $ToaDoX<=175 && $ToaDoY>=90 && $ToaDoY<=165) || ($Map == 3 && $ToaDoX>=165 && $ToaDoX<=205 && $ToaDoY>=85 && $ToaDoY<=130) ) $accept_uythac = 1;
else $accept_uythac = 0;

echo "
<info>OK</info>
<accept_uythac>" . $accept_uythac ."</accept_uythac>
";
?>

lequangvu
07-04-15, 07:52 AM
Nếu có code như vậy thì nên sửa luôn cho khớp với procedure

Hào Hoa Công Tử
28-05-15, 11:29 PM
Ai làm đc chưa.........................