PDA

View Full Version : [TLBB] ID NPC ==>> Pet

vinhthamthao
03-04-15, 08:17 PM
Mọi người cho mình hỏi chút. Mình thêm 1 NPC ở đại lý. nhưng mình thay vào đó là ID của 1 con pét . vào game vẫn giết được con pét đó. vậy cho mình hỏi làm thế nào để nó giống 1 NPC như Bình thường . Không chém giết được con pét đó

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Và Mình Muốn Bỏ Mấy cái Cột Tượng Này thì ở đâu vậy

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sói Đẹp Trai
03-04-15, 11:17 PM
Giết đc nó hay không do MonsterAttr quy định. Muốn nó thành NPC có nhiều cách. Cách hiệu quả nhất là dùng Lua làm, nếu không quen thì sửa trực tiếp trong MonsterAttr bằng cách copy Infor 1 con NPC bất kỳ nào đó xong tìm cái cột quy định Model và Avarta của nó thay bằng Model và Avarta của con mình cần là được..
Hình số 2 cái cột đó nó là Model không phải Monster mà là một vật trang trí khai báo trong Scene, thử xem trong file Scene của Đại Lý xem. Và add nó vào CharModelEx như một Monster bình thường là đc.

vinhthamthao
04-04-15, 07:42 AM
Giết đc nó hay không do MonsterAttr quy định. Muốn nó thành NPC có nhiều cách. Cách hiệu quả nhất là dùng Lua làm, nếu không quen thì sửa trực tiếp trong MonsterAttr bằng cách copy Infor 1 con NPC bất kỳ nào đó xong tìm cái cột quy định Model và Avarta của nó thay bằng Model và Avarta của con mình cần là được..
Hình số 2 cái cột đó nó là Model không phải Monster mà là một vật trang trí khai báo trong Scene, thử xem trong file Scene của Đại Lý xem. Và add nó vào CharModelEx như một Monster bình thường là đc.

bac sửa giúp mình 1 file nhé. . mình đọc mà chưa hiểu Được gi :(b-(b-(

doanlephuvinh9
04-04-15, 10:48 AM
Vậy bác có thể hướng dẫn bằng file .lua hay không,mình cũng đang vướng mắt vì trong MonsterAttrExTable mình thấy rất nhiều type ID nên không biêt cái nào là cái nào.mong bác giúp đỡ.

Sói Đẹp Trai
04-04-15, 12:48 PM
Về Lua thì có lệnh tên SetUnitCampID(sceneId,Unit_ID,Camp_ID) lệnh này tạm gọi là cho Unit_ID một cái cờ ID là Camp_ID mà khi gặp Unit có cờ xung khắc với nó là sẽ đánh nhau, bất chấp MonsterAttr như thế nào.