PDA

View Full Version : [MU] Ai thạo ADD code monstersetbase vào giúp mình vs .Xin hậu tạ hết mình !

jokerrecca
02-04-15, 02:23 AM
Tình hình là rất tình hình .Mu mình chơi la bản SS6.7 và mình cần người giúp về cái monstersetbase.txt , monster.txt .Ai có thể tạo cho mình một cái monstersetbase vừa ý mình không hoặc có 1 cái gần giống như thế này
Monster có đầy đủ tất cả các máp trong ss6 ( boss vàng map kanturu + raklion + tarkan ...vv) .Có thể ngoại lệ cho arena
NPC đứng đúng chỗ ,không thêm hoặc bớt
Các event không phát sinh lỗi do quái đặt sai vị trí !!

chicken1
02-04-15, 02:38 AM
Trong clb nhiều mà chịu khó tét đi bạn

The Gamer
02-04-15, 08:10 AM
Câu hỏi ngớ ngẩn nhất của những thằng mới làm mu và lười tìm hiểu

jokerrecca
02-04-15, 11:12 AM
Ủa tao tạo không được mới cần người giúp.Vs lại t mua chứ đâu phải xin xỏ đâu mà chú xoắn thế hả TheGamer

jokerrecca
02-04-15, 11:43 AM
Mình có thắc mắc là tại sao quái trong monstersetbase thi có mà trong map lại không thấy một con nào !!

lequangvu
02-04-15, 12:51 PM
Bạn vào file monstersetbase.txt muốn add vào máp nào chỉ việc copy code có sẵn bên trên rồi pase xuống thay đổi tọa độ và id quái cho đúng với trong file monster.txt và khởi động lại gameserver vào game xem là xong

jokerrecca
02-04-15, 02:58 PM
Bạn vào file monstersetbase.txt muốn add vào máp nào chỉ việc copy code có sẵn bên trên rồi pase xuống thay đổi tọa độ và id quái cho đúng với trong file monster.txt và khởi động lại gameserver vào game xem là xong

Thế cho hỏi ci lôi này trong blood
Monsterbase cũ >> it quái ,thiếu 2 loại >> không đánh đc phù thủy >> failed
Monsterbase mới >> đầy đủ>> nhưng tượng sau khi đánh phù thủy không xuất hiện >>> failed

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai giup vs

lequangvu
02-04-15, 06:26 PM
Lỗi là do bạn dùng file monstersetbase.txt của blood không mở rộng sang mở rông hoặc ngược lại nên tọa độ khác nhau và gây lag tọa độ quái bạn không giết được, còn việc add quái vào nhiều mà không thấy thì có thể do add sai tọa độ hoặc là sai id quái và chỉ có thế thôi, add quá giới hạn của GS thì khi khởi động sẽ báo lỗi max monster ngay :D

The Gamer
02-04-15, 06:43 PM
Ủa tao tạo không được mới cần người giúp.Vs lại t mua chứ đâu phải xin xỏ đâu mà chú xoắn thế hả TheGamer

:)) chịu khó đọc hướng dẫn ở clbgames này đi search 5 phút ra cả đống. Có xin bố mày cũng éo làm :))

Domino9990
02-04-15, 07:45 PM
đi trước bít rồi thì chỉ cho người ta đi,, ko chỉ thi đừng CMM làm gì..... rồi chữi nhau,,,, pó tay...

nightssky
02-04-15, 08:00 PM
đi trước bít rồi thì chỉ cho người ta đi,, ko chỉ thi đừng CMM làm gì..... rồi chữi nhau,,,, pó tay...

tôi nè ngày trước cái gì chả biết bgio ngu quá

jokerrecca
03-04-15, 12:31 AM
:)) chịu khó đọc hướng dẫn ở clbgames này đi search 5 phút ra cả đống. Có xin bố mày cũng éo làm :))

Vâng tao có tiền tao mua chứ tao không xin !!!

jokerrecca
03-04-15, 12:37 AM
Lỗi là do bạn dùng file monstersetbase.txt của blood không mở rộng sang mở rông hoặc ngược lại nên tọa độ khác nhau và gây lag tọa độ quái bạn không giết được, còn việc add quái vào nhiều mà không thấy thì có thể do add sai tọa độ hoặc là sai id qu
ái và chỉ có thế thôi, add quá giới hạn của GS thì khi khởi động sẽ báo lỗi max monster ngay :D

Thế thì nếu vào map đó phải thấy quái khac chứ,đang này chả có con nào mặc dù tọa độ đung :v

teamview
03-04-15, 02:19 AM
Đều có hướng dẫn chi tiết rồi

Chịu khó đọc đi bạn trẻ

havanduc1990
03-04-15, 09:32 AM
Thế cho hỏi ci lôi này trong blood
Monsterbase cũ >> it quái ,thiếu 2 loại >> không đánh đc phù thủy >> failed
Monsterbase mới >> đầy đủ>> nhưng tượng sau khi đánh phù thủy không xuất hiện >>> failed

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Ai giup vs

Lỗi là do bạn add lỗi. còn không có nghĩa là chưa add đc hoặc chưa add. monter thì đúng là nhiều nhưng chưa add dcs nó vao montersetbase thì tất nhiên là chưa có. Bạn nên tìm hiểu rồi add thử dần cho chuẩn. đến lúc đó bạn sẽ biết mình add đúng hay sai

ikenylee
03-04-15, 10:21 AM
Lỗi là do bạn add lỗi. còn không có nghĩa là chưa add đc hoặc chưa add. monter thì đúng là nhiều nhưng chưa add dcs nó vao montersetbase thì tất nhiên là chưa có. Bạn nên tìm hiểu rồi add thử dần cho chuẩn. đến lúc đó bạn sẽ biết mình add đúng hay sai

củ lạc giòn tan !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

The Gamer
03-04-15, 01:18 PM
Vâng tao có tiền tao mua chứ tao không xin !!!

có mua cũng đéo ai bán :))

cái b gì cũng nghĩ có tiền là ai cũng làm à :))

cơ bản mu còn éo đọc cứ tỏ ra tiền với bạc :))

jokerrecca
03-04-15, 01:54 PM
có mua cũng đéo ai bán :))

cái b gì cũng nghĩ có tiền là ai cũng làm à :))

cơ bản mu còn éo đọc cứ tỏ ra tiền với bạc :))

Tao thấy may xàm xàm hay sao ây chuyện của tao mắc gì tới mày ,vô công rỗi nghê ah,không giúp đc thì " Go away " đi !!

=))

jokerrecca
03-04-15, 02:02 PM
Đã mua đc ,close topic . Thank những ai nhiệt tình !!=D>=D>