PDA

View Full Version : [TLBB] ( Giúp Đỡ) Chuyển Vị trí

vinhthamthao
31-03-15, 08:00 PM
như tiêu đề mình cần các bạn giúp mình chuyển vị trí của all cả NPC ở trong hình này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

sang Vị trí này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

và khi nhân vật vào được vị trí trên luôn

Rất Mong Được giúp

sintriu
31-03-15, 08:12 PM
như tiêu đề mình cần các bạn giúp mình chuyển vị trí của all cả NPC ở trong hình này

sang Vị trí này

Rất Mong Được giúp

dali_monster
- Mở nó ra
+ tìm tên npc cần chuyển vị trí
+pos_x=?
+pos_z=?
là tọa độ.

Dark.Hades
31-03-15, 08:21 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

sang Vị trí này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Rất Mong Được giúp
Dùng server + Client thì xài bản của mình ấy, đã fix khá nhiều lỗi, bạn có thể dùng nó làm bản base rồi build + mod dần lên sẽ nhanh hơn :D

vinhthamthao
31-03-15, 08:25 PM
dali_monster
- Mở nó ra
+ tìm tên npc cần chuyển vị trí
+pos_x=?
+pos_z=?
là tọa độ.

cảm ơn . để mình thử xem sao 30 charrrrrrrrrrrrr

--- Chế độ gộp bài viết ---

Dùng server + Client thì xài bản của mình ấy, đã fix khá nhiều lỗi, bạn có thể dùng nó làm bản base rồi build + mod dần lên sẽ nhanh hơn :D

vậy à. cảm ơn . để mình thử thank. mà mình vào thử sever + client của bạn . nhưng không thấy các NPC như trên

Dark.Hades
31-03-15, 09:12 PM
cảm ơn . để mình thử xem sao 30 charrrrrrrrrrrrr

vậy à. cảm ơn . để mình thử thank. mà mình vào thử sever + client của bạn . nhưng không thấy các NPC như trên

bạn xem lại nhé, mình chỉ đổi tên NPC Thiên Hà -> Kỷ Niệm, còn mấy đứa dịch chuyển kia mình xóa đi vì k cần thiết

vinhthamthao
31-03-15, 09:20 PM
Cảm Ơn Mọi Người. Mình làm được rồi. đây là hình ảnh test. . mọi người chỉ giúp mình hướng quay mặt của NPC với. + mình muốn thay boss khác thì lấy ID ở đâu ? và chỉnh bọc khi boss chết . ở phần nào. và chình cho nhân vật khi vào game đứng đúng vị trí quy định ở đâu

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mong Mọi người giúp đỡ

Sói Đẹp Trai
31-03-15, 09:59 PM
Hướng quay mặt của NPC chính là cái Dir đấy. Còn cụ thể thì nhớ mỗi số 27 là quay hướng 6h

Thay Boss hay gọi tổng quát là Monster khác thì lấy trong MonsterAttrExTable.txt còn về Script của Boss ví dụ như phần skill hay hàm OnDie thì tham khảo mục Script

vinhthamthao
31-03-15, 10:13 PM
Hướng quay mặt của NPC chính là cái Dir đấy. Còn cụ thể thì nhớ mỗi số 27 là quay hướng 6h

Thay Boss hay gọi tổng quát là Monster khác thì lấy trong MonsterAttrExTable.txt còn về Script của Boss ví dụ như phần skill hay hàm OnDie thì tham khảo mục Script

vậy cho mình hỏi . còn tọa độ nhân vật vào game . đứng ở vị trí cố định với

Sói Đẹp Trai
31-03-15, 10:32 PM
Cái file tên là DefaultChar.ini thì phải. Trong Server/Config

doanlephuvinh9
01-04-15, 11:03 AM
Cho mình hỏi sao mở được map tam xuân thế .... server 3.0 mở map nó lại bảo không sử dụng mục tiêu tình huống,với lại mục tiêu thành thị là như nào các bác.

Sói Đẹp Trai
01-04-15, 03:51 PM
Cho mình hỏi sao mở được map tam xuân thế .... server 3.0 mở map nó lại bảo không sử dụng mục tiêu tình huống,với lại mục tiêu thành thị là như nào các bác.
Map đó type là map phụ bản nên không thể vào bình thường đc. Muốn vào thì phải biến nó thành map train bình thường, hoặc dùng hàm CopyScene để NewWorld vào

vinhthamthao
01-04-15, 10:26 PM
Mọi người cho hỏi . tại sao . mình chỉnh đúng vị trí rồi . mà vào game NPC lại bị lệch cả nhỉ. hay có phải dùng tool tọa độ nào đó không !!!!! ảnh úp

Mình Muốn Sửa Dòng ở khoanh Đỏ thì vào chỗ nào . sever/config /SystemInfo

nhưng ko có dòng này . ảnh

vinhthamthao
02-04-15, 11:14 AM

shinno
02-04-15, 11:25 AM

cái tọa độ thì cùng 1 tọa độ X khác y thì nó xếp 1 hàng thẳng thôi or ngược lại.

cái chổ khoanh đỏ bạn lên google tim phần mềm tìm chữ trong file, rồi dùng nó muốn tìm gì trong server củng dc :D

vinhthamthao
02-04-15, 11:33 AM
cái tọa độ thì cùng 1 tọa độ X khác y thì nó xếp 1 hàng thẳng thôi or ngược lại.

cái chổ khoanh đỏ bạn lên google tim phần mềm tìm chữ trong file, rồi dùng nó muốn tìm gì trong server củng dc :D

cái tọa độ . dĩ nhiên mình đã đứng đúng vị trí . và sửa đúng vị trí mình đứng . nhưng vào game lại thấy nó bị chạy lệch đi. là sao.

còn chữ trong khoanh đó . google cũng có Pm đó hả bác

Sói Đẹp Trai
02-04-15, 11:42 AM
Tọa độ theo hệ cơ số 10 và số thập phân cho nên phải căn chuẩn cả mấy cái sau dấu phẩy nữa

shinno
02-04-15, 11:50 AM
cái tọa độ . dĩ nhiên mình đã đứng đúng vị trí . và sửa đúng vị trí mình đứng . nhưng vào game lại thấy nó bị chạy lệch đi. là sao.

còn chữ trong khoanh đó . google cũng có Pm đó hả bác

google k có trả lời, nhưng mà nó mà có phần mềm "tìm từ trong file". dùng phần mềm đó thì gõ nguyên câu ra, nó tự tìm câu đó ở file nào thôi.
chứ ngồi mà mở từng file lên đọc hết file trong server đuối lắm