PDA

View Full Version : [MU] Tool xóa toàn bộ 1 Item bất kì trong DB

hieunova
31-03-15, 03:50 PM
Lâu lâu ghé diễn đàn 1 lần, thấy có topic <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn ấy hỏi xin query mà không pro sql nên cũng bó tay.
Tiện đang lục đục tập tọe c# winform nên code dùm bạn luôn cái tool.
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Demo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Updated 07/4:

Cấu trúc thay đổi, tốc độ scan nhanh gấp 3, sử dụng tài nguyên CPU ít hơn gấp 2.
Có thể dùng được cho cả database ZTeam (sẽ báo "Invalid object name", nhưng vẫn chạy bình thường).
Loại bỏ các Tab Warehouse, ExtendedWarehouse, GuildWarehouse, Character.
Program sẽ tự tạo các file TXT cùng thư mục tương ứng với các tab trên và lưu report vào đó.
Thêm clock đếm thời gian thực hiện scan để các bạn tự trải nghiệm tốc độ.

Update 26/4:

Giảm thiểu kết nối và thay đổi phương thức đọc/xử lý dữ liệu từ SQL.
Cấu trúc phân tích item mới.
Cấu trúc phân tích lựa chọn từ form mới.
Sửa lỗi timeout và delay đối với database quá lớn.
Hiệu suất cao hơn, chính xác hơn.
Tốc độ scan: ~150000 items / 1.1 giây.
Special thank to ThangVTV3 to test this version.

1> Hướng dẫn sử dụng:
1. Mục cấu hình database điền thông tin database của bạn
2. Mục Scan theo đặc tính tích dấu vào những đặc tính bạn muốn tìm:

Tích = Lọc những đặc tính đó (ví dụ tích Option 4: program sẽ chỉ tìm những item có Option 4).
Không tích = không lọc đặc tính đó (ví dụ không tích Type/ID: program sẽ tìm tất cả item).

3. Checkbox Xóa item:

Tích = Tìm và xóa tự động.
Không tích = Chỉ tìm và báo cáo kết quả.

4. Kết quả sau khi scan sẽ được lưu vào files TXT trong cùng thư mục (Warehouse, ExtendedWarehouse... ).
5. Cài .NET mới chạy được, tối thiểu là .NET Framework 4 Client Profile.
6. Backup DB trước khi xóa item, nên xóa khi bảo trì để đảm bảo xóa triệt để.
7. Code cho DB Titanstech v11 trở lên (Item binary 16 byte = 32 kí tự, tức các phiên bản có chức năng item socket).
8. Hoạt động tốt trên SQL 2000, 2005 và 2008. Các phiên bản SQL cao hơn chưa test.
9. Run as Administrator để đảm bảo report được ghi log đầy đủ.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2> Download:
Updated 07/4: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Update 26/4: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

P/s: Do lười quá lâu lâu mới update 1 lần, anh em thông cảm ^^!

The Gamer
31-03-15, 08:20 PM
Mình nghĩ có cái query phức tạp nhất là cái query xóa thế hệ 1 và 2. Mong hieu nova quan tâm vụ này

lequangvu
31-03-15, 09:05 PM
Cảm ơn chủ thớt nhiệt tình vì cộng đồng các bạn mới vào nghề, tuy không dùng đến, cái này chắc chỉ chạy cho ss6 của scf ngược lại trước chứ zteam thì còn vài chỗ khác nữa.

P/s: đã tải về để test chức năng nhưng hình như chỉ mới view mã item chứ xóa không có tác dụng thì phải, khi chuột phải vào khung để delete xong sang nhân vật khác rồi quay lại nhân vật vừa xóa thấy vẫn y nguyên, không biết có thao tác sai chỗ nào chủ thớt hd cụ thể và xem lại được không nhỉ :D

Góp ý chủ thớt tý:

Phần mềm này chỉ là quét ra toàn bộ mã item ở trong db chứ không ra cụ thể item nào ở nhân vật hay tk nào và chưa phân biết được item đấy nằm cụ thể ở đâu... bạn có time thì nên xem xét lại vụ này bạn nhé

lequangvu
31-03-15, 09:11 PM
Mình nghĩ có cái query phức tạp nhất là cái query xóa thế hệ 1 và 2. Mong hieu nova quan tâm vụ này

Cái này code ra file php chạy là ok hết, dùng querry rườm rà không cẩn thận lại lỗi tè le ra

hieunova
01-04-15, 03:23 AM

Bạn nêu rõ là xóa cái gì trong thế hệ cụ thể được không? item? nhân vật? hay toàn bộ tài khoản?

Cảm ơn chủ thớt nhiệt tình vì cộng đồng các bạn mới vào nghề, tuy không dùng đến, cái này chắc chỉ chạy cho ss6 của scf ngược lại trước chứ zteam thì còn vài chỗ khác nữa.

Cho mình xin DB và tool tạo item Zteam SQL 2008 nhé

P/s: đã tải về để test chức năng nhưng hình như chỉ mới view mã item chứ xóa không có tác dụng thì phải, khi chuột phải vào khung để delete xong sang nhân vật khác rồi quay lại nhân vật vừa xóa thấy vẫn y nguyên, không biết có thao tác sai chỗ nào chủ thớt hd cụ thể và xem lại được không nhỉ :D

Điền số Type và Index của Item, nhấn Scan 1 cái là nó xóa cái item được chỉ định rồi, mấy tab kia chỉ là tớ thêm vào cho tiện debug khi code thôi, ngoài view mã item thì mấy cái tab đó không có thao tác chức năng gì cả

Phần mềm này chỉ là quét ra toàn bộ mã item ở trong db chứ không ra cụ thể item nào ở nhân vật hay tk nào và chưa phân biết được item đấy nằm cụ thể ở đâu... bạn có time thì nên xem xét lại vụ này bạn nhé

Ok mình sẽ sửa lại mấy cái tab debug thành report vị trí item

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BladeKnight109
01-04-15, 10:24 AM

Góp ý chủ thớt tý:

zTeam hay SCF thì Inventory, WareHouse, MagicInv... đều giống nhau hết.

lequangvu
01-04-15, 11:15 AM
zTeam hay SCF thì Inventory, WareHouse, MagicInv... đều giống nhau hết.

Mình có nói là khác hoàn toàn đâu, chỉ là có một số chố nó khác thôi còn cơ bản là giống nhau :D

heroviet2301
01-04-15, 12:40 PM
Ngon luôn hieu ạ, cái này những người như mình cũng có lúc sẽ dùng được :D cảm ơn nhé

Van_Bom
01-04-15, 01:22 PM
âm thầm theo dõi hieunova, khờ khờ khờ khờ......thank

hieunova
01-04-15, 02:44 PM
Đang có ý định code bộ PHP AdminCP của mình sang C#, PHP tuy đơn giản và thông dụng trên nền Web nhưng ngược lại C# cho tốc độ xử lý cao và chính xác hơn nhiều.
C# cũng có thể code cho nền Web .NET nhưng ở đây mình ưu tiên tốc độ nên sẽ tiếp tục code ra program.

Sắp tới có thời gian sẽ code thêm 1 số chức năng tích hợp sau:

Scan Item theo đặc tính (lvl, luck, skill, opt, socket...)
Thay thế đặc tính Item (chẳng hạn thay thế toàn bộ item socket lvl3 thành lvl1 hoặc xóa dòng socket đó)
Sao chép, di chuyển Item từ nhân vật này sang nhân vật khác, từ DB này sang DB khác
Quét dupe theo serial hoặc tìm item có đặc tính giống nhau...

lequangvu
01-04-15, 07:27 PM
Đang có ý định code bộ PHP AdminCP của mình sang C#, PHP tuy đơn giản và thông dụng trên nền Web nhưng ngược lại C# cho tốc độ xử lý cao và chính xác hơn nhiều.
C# cũng có thể code cho nền Web .NET nhưng ở đây mình ưu tiên tốc độ nên sẽ tiếp tục code ra program.

Sắp tới có thời gian sẽ code thêm 1 số chức năng tích hợp sau:

Scan Item theo đặc tính (lvl, luck, skill, opt, socket...)
Thay thế đặc tính Item (chẳng hạn thay thế toàn bộ item socket lvl3 thành lvl1 hoặc xóa dòng socket đó)
Sao chép, di chuyển Item từ nhân vật này sang nhân vật khác, từ DB này sang DB khác
Quét dupe theo serial hoặc tìm item có đặc tính giống nhau...

Khá hay cho tool quản lý MUOnline

hieunova
02-04-15, 10:56 PM
Tiến độ hôm nay:

lequangvu
03-04-15, 01:51 PM
Thuê là cái gì thế hieunova 60 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

hieunova
03-04-15, 02:54 PM
Thuê là cái gì thế hieunova 60 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Xác định Item thuê (có thời hạn sử dụng) như mấy con panda trong cashshop ấy

Version này có thể sử dụng để tìm item theo nhiều đặc tính và report chính xác, rất hữu ích với Admin vì có thể tìm item với tốc độ cao.
1 ngày đẹp trời, tài khoản ABC bị hack đồ, bạn mở tool lên click vài cái là biết kết quả.

Vì thêm vào function giải mã item và report chi tiết nên memory khá cao nếu số lượng item tìm thấy quá lớn.
Đang nghĩ cách khắc phục trước khi làm thêm harmory + socket

The Gamer
03-04-15, 03:15 PM
Xác định Item thuê (có thời hạn sử dụng) như mấy con panda trong cashshop ấy

Version này có thể sử dụng để tìm item theo nhiều đặc tính và report chính xác, rất hữu ích với Admin vì có thể tìm item với tốc độ cao.
1 ngày đẹp trời, tài khoản ABC bị hack đồ, bạn mở tool lên click vài cái là biết kết quả.

Vì thêm vào function giải mã item và report chi tiết nên memory khá cao nếu số lượng item tìm thấy quá lớn.
Đang nghĩ cách khắc phục trước khi làm thêm harmory + socket

bản SCF thuê item bị bug. ko biết có cao thủ nào fix chưa

heroviet2301
03-04-15, 06:55 PM
bản SCF thuê item bị bug. ko biết có cao thủ nào fix chưa

Thuê item lấy từ NPC Bot Rewards tớ thấy vẫn cho vào máy chaos ép được nhưng khi ép xong thấy vẫn còn hạn Sử dụng, như vậy có lỗi đâu nhỉ, hay do GS nó fix rồi :v

hieunova
03-04-15, 07:20 PM
Updated: Fix lỗi OutOfMemory khi scan lượng lớn Item và tối ưu tốc độ scan.

Test bằng laptop CPU core i3-3110m - 4GB bus1600 RAM, Windows 7 x64

Tốc độ: Scan ~6000 Item, hoàn thành trong ~1,57 giây
Tài nguyên trong trạng thái đang quét: 22% CPU, 34MB WorkingSet
Tài nguyên trong trạng thái đang nghỉ: 0% CPU, 26MB WorkingSet

lovemu2012
04-04-15, 06:11 PM
@hieunova : vô cùng cảm ơn cậu vì tool này hay quá, mong cậu phát triển thêm nhé. Cho thêm chức năng search theo set item, không search từng món trong set đuối quá. (bổ sung search item socket nữa nhé.)

Mình hiện dùng bản zTeam nên không có các cột Expanware house, nên cậu bổ sung data zTeam cho anh em chọn nhé ! Tool query duyệt nhanh hơn khi dùng web tìm rất nhìu ..............

hieunova
06-04-15, 12:52 PM
Updated: Fix lỗi OutOfMemory khi scan lượng lớn Item và tối ưu tốc độ scan.

Test bằng laptop CPU core i3-3110m - 4GB bus1600 RAM, Windows 7 x64

Tốc độ: Scan ~6000 Item, hoàn thành trong ~1,57 giây
Tài nguyên trong trạng thái đang quét: 22% CPU, 34MB WorkingSet

Đang sửa lại phương thức hoạt động và cấu trúc program, hiệu suất thay đổi đến đáng kể

Tốc độ: Scan ~6000 Item, hoàn thành trong ~0,42 giây
Tài nguyên trong trạng thái đang quét: 10% CPU, 34MB WorkingSet

The Gamer
06-04-15, 02:10 PM
Thuê item lấy từ NPC Bot Rewards tớ thấy vẫn cho vào máy chaos ép được nhưng khi ép xong thấy vẫn còn hạn Sử dụng, như vậy có lỗi đâu nhỉ, hay do GS nó fix rồi :v

cái này do GS. nếu GS lỗi đạp dòng tím vào là mất sạch thành vĩnh viễn

hoặc ép từ 9 lên 10 là vĩnh viễn

thử test coi

gs tớ sài bị. Đang sài là gs hackluv share

lequangvu
06-04-15, 06:37 PM
Item thuê thì chỉ có 1 cách duy nhất để mất hạn dùng nhưng lỗi này là do GS hết, còn dòng tím và bỏ dòng tím không sao mình đã từng test trên server scf 11.70.52

hieunova
06-04-15, 10:05 PM
Item thuê thì chỉ có 1 cách duy nhất để mất hạn dùng nhưng lỗi này là do GS hết, còn dòng tím và bỏ dòng tím không sao mình đã từng test trên server scf 11.70.52

Lỗi gì vậy, cậu em bistro007_hp report với mình là quay tính năng 380 vài lần liên tục là thời hạn nó bốc hơi :|

The Gamer
06-04-15, 11:32 PM

test gì t hế cậu :|

tét kỹ chưa nói thế : tính năng dòng tím bỏ vào đập mất cmn hạn sử dụng của đồ luôn nhé

đồ từ 9 quay lên 10 thành vĩnh viễn luôn nhé

heroviet2301
07-04-15, 12:29 AM

tét kỹ chưa nói thế : tính năng dòng tím bỏ vào đập mất cmn hạn sử dụng của đồ luôn nhé

Tớ sài GS của VietGuard thì cho wing huyền thoại vào quay từ 9 lên 10 thì thấy vẫn còn hạn sử dụng, còn dòng tím thì ko biết. Vả lại ko sài thuê đồ nên cũng ko quan tâm lắm :)

hieunova
07-04-15, 12:36 AM
Tớ sài GS của VietGuard thì cho wing huyền thoại vào quay từ 9 lên 10 thì thấy vẫn còn hạn sử dụng, còn dòng tím thì ko biết. Vả lại ko sài thuê đồ nên cũng ko quan tâm lắm :)

GS VietGuard là 11.70.60.

Đang sửa lại phương thức hoạt động và cấu trúc program, hiệu suất thay đổi đến đáng kể

Tốc độ: Scan ~6000 Item, hoàn thành trong ~0,42 giây
Tài nguyên trong trạng thái đang quét: 10% CPU, 34MB WorkingSet

Updated <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

heroviet2301
07-04-15, 01:22 AM
GS VietGuard là 11.70.60.

Đúng rồi bạn, 11.70.60 ........................

lequangvu
07-04-15, 07:48 AM

Bạn cứ config cho đúng đi xem lại GS nhé, đừng ngồi đấy test bị rồi lên kêu, thử hỏi heroviet và hieunova xem quay lên level có bị mất ở GS 70.52 không? tôi đảm bảo rằng quay chaos tôi config còn không cho đồ vào được máy chaos thì làm sao mix được lên 10 với chả 11

hieunova
07-04-15, 05:13 PM
Bạn cứ config cho đúng đi xem lại GS nhé, đừng ngồi đấy test bị rồi lên kêu, thử hỏi heroviet và hieunova xem quay lên level có bị mất ở GS 70.52 không? tôi đảm bảo rằng quay chaos tôi config còn không cho đồ vào được máy chaos thì làm sao mix được lên 10 với chả 11

Không cho đồ vào được máy chaos thì chỉ cần sửa mix.bmd, nhưng mix.bmd không nhận diện item thuê hay vĩnh viễn nên nếu config không cho được vào máy chaos thì đồng nghĩa là khỏi thằng nào ép được dòng tím hay ép item lên 10

52 trở lên vẫn có 1 lỗi nhỏ làm mất hạn sử dụng. Quay tay liên tục, à nhầm, quay chaos liên lục tuy nó báo lỗi nhưng cứ quay đi, đợi item nó lag code trên GS (lúc đó chỉ vào item nó không hiện thông tin) thì bỏ item vào thùng đồ. Chuyển nhân vật ra rồi vô lại lấy item từ thùng đồ ra -> vĩnh viễn

hieunova
12-04-15, 11:42 PM
Tối ưu lần 3, viết lại cơ chế phân tích item, nhẹ, nhanh hơn.
Tốc độ scan nhanh gấp 12 lần version đầu tiên và gấp 4 lần version 2.
Sử dụng ít CPU và RAM hơn.

Đang viết lại cấu trúc cho program chạy chính xác theo cơ chế mới, chiều mai sẽ update.

Domino9990
16-04-15, 07:10 PM
co update chưa hieunova............

The Gamer
19-04-15, 02:10 AM
Không cho đồ vào được máy chaos thì chỉ cần sửa mix.bmd, nhưng mix.bmd không nhận diện item thuê hay vĩnh viễn nên nếu config không cho được vào máy chaos thì đồng nghĩa là khỏi thằng nào ép được dòng tím hay ép item lên 10

52 trở lên vẫn có 1 lỗi nhỏ làm mất hạn sử dụng. Quay tay liên tục, à nhầm, quay chaos liên lục tuy nó báo lỗi nhưng cứ quay đi, đợi item nó lag code trên GS (lúc đó chỉ vào item nó không hiện thông tin) thì bỏ item vào thùng đồ. Chuyển nhân vật ra rồi vô lại lấy item từ thùng đồ ra -> vĩnh viễn

Đúng là đồ thuê bị vụ ko hiện thông tin items. Ko cần bỏ chaos mà thuê là bị

hieunova
26-04-15, 11:55 PM
Updated - 26/04
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

duongsonbn
22-05-15, 12:23 PM
bác ơi còn thiếu item khuyển rồng của Sum nữa ạ :D