PDA

View Full Version : [MU] [Hỏi] các thánh rành forum vào nhé :D

nobitaleloi99
22-03-15, 08:39 PM
Tình hình là em có lấy source diễn đàn của MU Thiên Kim về dùng config khá ok nhưng em thì không rành vbb lắm nên muôn hỏi mn là cái dòng trong ảnh "FULL CODE BY TÍT IDOL" và sửa lại các link ở index như ảnh ở dưới . mò mãi kh ra mấy bác ạ :3

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
"FULL CODE BY TÍT IDOL"

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sửa các link ở index
Mong các bạn giúp đỡ newbie mới vào nghề ạ :D Thanks For view

alobabyday
22-03-15, 09:00 PM
Tình hình là em có lấy source diễn đàn của MU Thiên Kim về dùng config khá ok nhưng em thì không rành vbb lắm nên muôn hỏi mn là cái dòng trong ảnh "FULL CODE BY TÍT IDOL" và sửa lại các link ở index như ảnh ở dưới . mò mãi kh ra mấy bác ạ :3

"FULL CODE BY TÍT IDOL"

Sửa các link ở index
Mong các bạn giúp đỡ newbie mới vào nghề ạ :D Thanks For view

UP phụ bạn cho ai vào giúp

nobitaleloi99
22-03-15, 09:32 PM

Bác làm em mừng hụt :3 30charrrrrrrrrrrrrrr

bn_gsm
22-03-15, 10:04 PM
pm yahoo: traibn_no1

mình giúp cho nhé :D

luckyday
22-03-15, 10:29 PM
cái này vào edit skin là được ngay ấy mà

nightssky
22-03-15, 10:39 PM

ai bảo ở đấy bạn nói sai rồi

vào language & template/ edit templates/ FORUMHOME hoặc header templates nhé

còn cái ảnh 1 là trong footer templates

nobitaleloi99
22-03-15, 10:42 PM
pm yahoo: traibn_no1

mình giúp cho nhé :D

Đã pm :D 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tanlockgvn
23-03-15, 09:07 AM
style and template => Search in template chọn đúng skin rồi tim cụm từ bạn muốn sữa sẻ ra thôi. hình như là file forumhome thì phải. cái copyright thì nằm ở cuối file.

The Gamer
23-03-15, 11:58 AM
nó nằm ở file import skin đó. import ra cái .xml rồi sửa cũng dc

nightssky
23-03-15, 06:45 PM
nó nằm ở file import skin đó. import ra cái .xml rồi sửa cũng dc

Đây nè:

vào language & template/ edit templates/ FORUMHOME hoặc header templates nhé

còn cái ảnh 1 là trong footer templates