PDA

View Full Version : [MU] Cho em hỏi tại sao không thể truy cập website đặt trên vps ạ !

duongsonbn
14-03-15, 06:26 PM
Em chạy xampp rồi, config xong, chạy localhost thì được nhưng từ ngoài thì không thể truy cập được, mặc dù ping được.

Giúp em với ! Em cảm ơn :(

quan2051993
14-03-15, 06:45 PM
Đã mở port chưa thím ? b-(b-(b-(b-(

duongsonbn
14-03-15, 09:42 PM
Đã mở port chưa thím ? b-(b-(b-(b-(

Em dùng vps google cloud, mở các kiểu mà không được ạ :(

BladeKnight109
14-03-15, 11:14 PM
CÁCH MỞ PORT CHO VPS TẠI GOOGLE CLOUD PLATFORM

Trong bài này sẽ mở port trên 2 tường lửa, Một là tường lửa dịch vụ của Google, hai là tường lửa trong vps (iptables)
Mặc định, các VPS tại Google Cloud Platform chỉ mở các port 3389, 22, 80, 443,.. ngoài ra sẽ bị firewall chặn nên nhiều ứng dụng không truy cập được như FTP, hoặc tomcat, Directadmin, cPanel, hoặc các dịch vụ khác mà sử dụng cổng đặc biệt. Vì vậy chúng ta muốn dùng Port nào phải mở Port Tường lửa (Firewall)

– Bước 1: Đăng nhập vào trang quản lý Project của Google Cloud Platform (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>).
– Bước 2: Chọn vào instance của bạn > Compute > Compute Engine > Networks và bấm Create New<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

– Bước 3: Khung điền thông tin rules hiện ra, các bạn điền các thông số các rules như sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Lưu ý:
Name: Viết thường, viết liền không dấu, chỉ có dấu –
Port: Theo định dạng: tcp:<số port>,<số port> hoặc tcp:<port range> hoặc udp:<số port>,<số port> udp: <port range>
ví dụ: tcp: 21,2222,8080,2082

– Bước 4: Nhấn Create để tiến hành thêm rules.
Như vậy, bạn có thể mở các port từ Google Cloud (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Platform dễ dàng, chú ý rằng ngoài Firewall của Google thì mỗi OS có firewall riêng như Iptables của Centos (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>), bạn cần mở port cho một chức năng cụ thể thì mới sử dụng được. Sau đây là ví dụ tôi mở port 20, 21 và 22 trên iptables
Các bạn sử dụng lệnh
iptables -A INPUT -p tcp -m tcp –dport 20 -j ACCEPT
iptables -A INPUT -p tcp -m tcp –dport 21 -j ACCEPT
iptables -A INPUT -p tcp -m tcp –dport 22 -j ACCEPT

tương tự cho các port khác cần mở, lưu ý TCP và UDP
Sau khi đã thực hiện xong cho tất cả các port, đánh lệnh
service iptables save
service iptables restart

để lưu lại thông tin và để khởi động lại tường lửa iptables
KẾT LUẬN

Với Firewall bảo mật cao của Google, khi sử dụng VPS tại Google Cloud (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Platform, bạn cần Thiết lâp Rules để Enable port cho Firewall của google thì mới sử dụng được.

nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

Xài google cloud thì cẩn thận, coi chừng bị google truy ngược thì lúc đó chuẩn bị tiền đóng phạt nhé.

duongsonbn
16-03-15, 01:07 AM
CÁCH MỞ PORT CHO VPS TẠI GOOGLE CLOUD PLATFORM

.......

Bác ơi em làm theo hướng dẫn rồi không được, tcp:81-442 udp:1-64000, mở tất cả port trên firewall vps cũng không được luôn :(

BladeKnight109
16-03-15, 02:39 AM
Bác ơi em làm theo hướng dẫn rồi không được, tcp:81-442 udp:1-64000, mở tất cả port trên firewall vps cũng không được luôn :(

chắc bạn làm sai nên nó ko được đó. chứ mình từng sử dụng google cloud rồi. bạn thử reset vps lại xem. với lại thay vì mở range, thì mình mở những port mình cần thôi

duongsonbn
16-03-15, 04:03 AM
chắc bạn làm sai nên nó ko được đó. chứ mình từng sử dụng google cloud rồi. bạn thử reset vps lại xem. với lại thay vì mở range, thì mình mở những port mình cần thôi

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

BladeKnight109
16-03-15, 09:56 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

bạn pm skype: bladeknight109 mình teamview làm cho