PDA

View Full Version : Vấn đề code item game AHTT v2

ntquang.info
14-03-15, 03:45 PM
Hiện tại mình mới biết về webgame này, làm được tất cả mọi thứ nhưng còn 1 vấn đề mình chưa biết, mong các bạn giúp đỡ:
- Serial item: cái này có cách nào lấy được serial code của item nào đó không, mục đích của mình là dựa vào serial này có thể tùy biến làm ra webshop tại web, làm giftcode trao item, và 1 số tính năng khác nữa, bạn nào biết vui lòng pm yahoo ntquang.info nhé, nếu thành công mình xin hậu tạ :D

BeeZone
15-03-15, 08:23 AM
Thì là cái ID item đó (goods_search_client.xml file này chứa gần full all item game)

VD:
<good id="26000" name="Thanh Long Bát Quái【1】"

Vậy hoy đi nha

ntquang.info
16-03-15, 08:57 AM
Thì là cái ID item đó (goods_search_client.xml file này chứa gần full all item game)

VD:

Vậy hoy đi nha

Hi BeeZone, cái này là insert nó vào table và col nào thì nhân vật nhận được item vậy, cái này nó có serial như game khác không hay chỉ insert code đó thôi

BeeZone
16-03-15, 11:12 AM
Hi BeeZone, cái này là insert nó vào table và col nào thì nhân vật nhận được item vậy, cái này nó có serial như game khác không hay chỉ insert code đó thôi

Sample: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ntquang.info
16-03-15, 02:15 PM
Hóa ra là code đơn giản k có serial :D