PDA

View Full Version : [MU] Xin DB chuẩn gốc của SV MU

duongca
09-03-15, 01:05 AM
Chào các bạn,

Mình đang muốn làm 1 cái site để quản lý MU theo cách riêng. có chọn lọc tính năng hay từ NBB. Nhưong không muốn dùng chung DB với Game nên mình tạo DB riêng phía client. Do đó mình cần một bản DB nguyên bản của MU bạn nào có thì chia sẻ cho mình với nhé.
Tiện đây mình cũng xin các bạn cho mình ý kiến về cái ý tưởng điên rồ đó, nếu làm DB riêng thì có điều gì không ổn, khả thi hay không khả thi, mong các bạn góp ý giúp mình.
Cảm ơn các bạn.

YouTobe
09-03-15, 10:41 AM
Đọc xong mình cũng phát điên nên không nghĩ ra cách gì giúp bạn được.
Mời các cao thủ khác vào giúp vậy ~X(

duongca
09-03-15, 11:33 AM
Đọc xong mình cũng phát điên nên không nghĩ ra cách gì giúp bạn được.
Mời các cao thủ khác vào giúp vậy ~X(

Hehee, Thanks bạn vì dù sao bạn cũng có ý tốt giúp mình. Có Pro nào có DB mà của Game mà chưa có thêm các query can thiệp của các web quản lý không ạ, có thì chia sẻ cho mình với :D
Thanks so so so much! ^^

mrpems4
09-03-15, 12:24 PM
bạn code được web không . Có gì pm bạn pm yh : adm_muhanam nhé mình cùng trao đổi :D

duongca
09-03-15, 06:42 PM
Up lên cái nào. Bác nào có thì cho em xin =P~

mrrainnt
09-03-15, 07:53 PM
Bạn dùng TitanMuInstaller chạy là có đầy đủ các bảng và cột cần thiết dành cho Database trống đó bạn

lequangvu
09-03-15, 08:21 PM
Theo chủ thớt thì muốn tạo web chạy riêng trên 1 DB còn client MU thì chạy riêng DB, mình hiểu như vậy không biết có đúng không. Nếu đúng như vậy thì là ngoài sức tưởng tượng của mình bạn ạ

duongca
09-03-15, 08:33 PM
Bạn dùng TitanMuInstaller chạy là có đầy đủ các bảng và cột cần thiết dành cho Database trống đó bạn

Ok, cảm ơn bạn nhé, để mình thử xem sao.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Theo chủ thớt thì muốn tạo web chạy riêng trên 1 DB còn client MU thì chạy riêng DB, mình hiểu như vậy không biết có đúng không. Nếu đúng như vậy thì là ngoài sức tưởng tượng của mình bạn ạ

Mình chưa code, nhưng trên lý thuyết thì mình thấy hoàn toàn bình thường mà. Chỉ khác máy chủ thôi. PHP cũng có các thư viện hỗ trợ kết nối sql bình thường. Cái nào không liên quan đến dữ liệu có sẵn cảu Game thì mình để nó trên client.

votam2x
09-03-15, 10:23 PM
Ok, cảm ơn bạn nhé, để mình thử xem sao.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mình chưa code, nhưng trên lý thuyết thì mình thấy hoàn toàn bình thường mà. Chỉ khác máy chủ thôi. PHP cũng có các thư viện hỗ trợ kết nối sql bình thường. Cái nào không liên quan đến dữ liệu có sẵn cảu Game thì mình để nó trên client.

Theo mình thì bạn làm vậy cũng đc, nhưng ko cần thiết. Vì web mu ko đến nỗi quá phức tạp mà bạn làm vậy làm cho nó + thêm 1 chút phức tạp. Nếu bạn code tốt bạn code ngay trên DB MUonline 1 bộ web theo ý mình.

BladeKnight109
10-03-15, 04:30 AM
Vẫn sử dụng DB Mu, nhưng ta sẽ tạo thêm các table, functions, procedure, views dành riêng cho web. các tên table, views, procedure, function... nên đặt 1 prefix riêng để phân biệt. Nên tạo dựng cho mình 1 framework riêng, code theo 1 mô hình chuẩn.
Nên làm như thế thì web bạn sẽ linh động hơn và có thể sử dụng cho nhiều loại DB Mu khác nhau. :). mặt khác việc code theo 1 mô hình chuẩn thì sau này bảo trì nâng cấp rất dễ dàng, đồng thời khi bàn giao hệ thống lại cho người khác thì giúp cho ngta nắm rõ hệ thống nhanh hơn.
Kinh nghiệm từng code web võ lâm cho 1 số admin.