PDA

View Full Version : [MU] Các bác cho em hỏi làm sao để khi nhân vật mới rs thì về 1 map cố định ạ ?

duongsonbn
08-03-15, 09:50 PM
Các bác giúp em với, em làm cái server nhỏ cho khoảng 20 - 30 người chơi, sợ lag nên bỏ tất cả quái nhỏ vào map Devias, chúng nó rs xong thì tự động chuyển về các làng loren,noria... , mà làng khác em không thả quái :-s

Giờ phải chạy bộ sang các map khác để train lên lv mới move đc 8-x

Em dùng nnb v5, ss6.9

Cảm ơn đã ghé qua ạ !

Update:
Em làm theo cách của bác Lê Vũ và đã thành công ^_^

các bạn vào các file "sv_char_reset.php và sv_char_reset_xxx.php" sửa các dòng sau và thay Map ID và tọa độ tương ứng vào dấu #, Mặc định của nó là $xxx_default$

$MapNumber = #;
$MapPosX = #;
$MapPosY = #;

[MapNumber]='#',[MapPosX]='#',[MapPosY]='#'

Tiếp đó vào GATE.txt

Sửa lv yêu cầu để tới map đó = 0

Thế là xong rồi ^_^

duongsonbn
08-03-15, 10:24 PM
bỏ vào ServerWeb/sv_char/
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn test thử xem dc ko nhé :D

bonus thêm cho bạn 1 cái khi tạo nhân vật sẽ vào thẳng devias
Vào SQL Server > Enterprise Manager> MuOnline>Table>DefaultClassType> Open all rows(Edit top 200 rows) tìm đoạn MapNumber sửa lại thành 3>MapPosX: 216 MapPosY: 061 . sửa hết từng mục nhé

Cảm ơn bác, em sẽ report sau ^_^

lequangvu
08-03-15, 10:56 PM
Làm như mod free thì cẩn thận và chính xác quá rồi còn gì bạn, nếu bạn muốn tốt hơn và tránh tập trung map quá gây nhàm chán thì nên add vài con quái vào loẻncia và noria thì hay nhất

duongsonbn
09-03-15, 01:49 AM
Làm như mod free thì cẩn thận và chính xác quá rồi còn gì bạn, nếu bạn muốn tốt hơn và tránh tập trung map quá gây nhàm chán thì nên add vài con quái vào loẻncia và noria thì hay nhất

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

lequangvu
09-03-15, 09:35 AM
Chưa đươc thì có thể pm mình qua yahoo nhé mình kiểm tra xử lý cho

duongsonbn
10-03-15, 05:52 PM
Update cách làm của bác Lê Vũ ở #1

heroviet2301
10-03-15, 07:07 PM
Cách tạo nhân vật cho nó về tọa độ và map nhất định là ở đâu nhỉ, DB của mình tạo nhân vật xong nó cho đứng ở ngoài thành Lorencia rồi bị quái đập chết về làng :D

lequangvu
10-03-15, 08:45 PM
Cách tạo nhân vật cho nó về tọa độ và map nhất định là ở đâu nhỉ, DB của mình tạo nhân vật xong nó cho đứng ở ngoài thành Lorencia rồi bị quái đập chết về làng :D

Của bạn đây trong db nhé

MapNumber, MapPosX, MapPosY FROM DefaultClassType

heroviet2301
10-03-15, 09:20 PM
Của bạn đây trong db nhé

MapNumber, MapPosX, MapPosY FROM DefaultClassType

Ý là sửa như nào đó bạn à, sửa để khi tạo nhân vật sẽ về đó luôn ấy, chứ mình edit thì chỉ edit đc nhân vật đã tạo rồi về tọa độ tùy chỉnh thôi.

lequangvu
11-03-15, 08:28 AM
Ý là sửa như nào đó bạn à, sửa để khi tạo nhân vật sẽ về đó luôn ấy, chứ mình edit thì chỉ edit đc nhân vật đã tạo rồi về tọa độ tùy chỉnh thôi.

Bạn không hiểu à? ở table DefaultClassType bạn sửa ở những cột đấy là được bạn nhé vì nó là mạc định cho tất cả các class đấy