PDA

View Full Version : [TLBB] Chuyển NPC

Intel
07-03-15, 05:14 PM
cụ thể là mình tình chuyển NPC ép ngọc Bành Hoài Ngọc bên lạc dương vào đại lý ...đã có ID của NPC đó rồi..và mình thêm NPC đó vào file dali_monster ...sau khi thêm chạy lại server sao nó không hiển thị vậy các bạn? xin giúp đỡ :(

shinno
07-03-15, 05:48 PM
cụ thể là mình tình chuyển NPC ép ngọc Bành Hoài Ngọc bên lạc dương vào đại lý ...đã có ID của NPC đó rồi..và mình thêm NPC đó vào file dali_monster ...sau khi thêm chạy lại server sao nó không hiển thị vậy các bạn? xin giúp đỡ :(

thi copy qua, chỉnh lại tọa độ, y như add 1 con quái, add quái dc mà sao lại hỏi add NPC >:P

skythienlong
07-03-15, 05:56 PM
chỉnh tọa độ, tổng số npc, reset lại máy ảo là được

Intel
07-03-15, 06:21 PM
chỉnh tọa độ, tổng số npc, reset lại máy ảo là được

minh chỉnh posx = .. posz=... rồi tính count NPC lại chuẩn xác luôn...nhưng sao nó ko hiện ở đại lý...nếu mà chỉnh sai mấy cái như bạn nói thì lúc chạy máy ảo là nó báo lỗi rồi....thậm chí NPC Thôi Phùng Cửu mình thay đổi tọa độ thôi nó còn ko chịu dịch chuyển nữa...rs lại máy ảo thì nó vẫn bt à...xin cao nhân chỉ giáo :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

thi copy qua, chỉnh lại tọa độ, y như add 1 con quái, add quái dc mà sao lại hỏi add NPC >:P

ui trời...vậy mới nói.add quái ngon lành lắm...còn NPC thì thua...copy từ máy ảo ra máy thật chỉnh tọa độ tính Count NPC rồi save lại..copy vào lại máy ảo và chạy lại server thì nó vẫn bình thường..chả hiểu lun ớ

HuyKhang
07-03-15, 08:12 PM
Xem cái monstercount=... ( dòng trên cùng của file monster.ini)

Nếu thêm NPc thì phải khai báo thêm cho nó

VD hiện tại là 150 khi thêm 1 NPC thì phải thêm thành 151 thì nó mới ló đầu ra được

Intel
07-03-15, 08:51 PM
Xem cái monstercount=... ( dòng trên cùng của file monster.ini)

Nếu thêm NPc thì phải khai báo thêm cho nó

VD hiện tại là 150 khi thêm 1 NPC thì phải thêm thành 151 thì nó mới ló đầu ra được

mấy thím nói thì e hiểu và làm kiểm tra lại rồi..và kết quả thế này đây nè ....

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

mong giúp đỡ :(

shinno
07-03-15, 09:07 PM
dali_monster
còn file nhu thế không coi chừng chỉnh nhầm file :p

Intel
07-03-15, 09:35 PM
dali_monster
còn file nhu thế không coi chừng chỉnh nhầm file :p

nó như thím chẳng lẽ có 2 đại lý à =)) vãi rồi :(

tienanhlxag
07-03-15, 09:44 PM
Có 1 dali_monster và 1 dali_new_monster

Xem coi thêm vào nhằm 1 trong 2 không

Intel
07-03-15, 09:54 PM
nghi vấn dali_new_monster =)) nghi nghi lắm =)) mà ko bik đúng k :v

shinno
07-03-15, 09:58 PM
nó như thím chẳng lẽ có 2 đại lý à =)) vãi rồi :(

nghi vấn dali_new_monster nghi nghi lắm mà ko bik đúng k :v

hèn chi lượt xem thi nhìu mà vào đây cmt giúp đỡ thì ít,
chắc do mình nhiều chuyện, học tập số đông mới dc.

makute7413
08-03-15, 09:29 AM
Đúng là có 2 file dali_monster.ini và dali_new_monster.ini dành cho 2 map Đại Lý cũ và mới.

--- Chế độ gộp bài viết ---

nghi vấn dali_new_monster nghi nghi lắm mà ko bik đúng k :v

hèn chi lượt xem thi nhìu mà vào đây cmt giúp đỡ thì ít,
chắc do mình nhiều chuyện, học tập số đông mới dc.

lúc đầu mình cũng nhiệt tình. Nhưng mà cứ gặp mấy câu search là có nhưng cứ hỏi đi hỏi lại. Đâm ra nản, ko muốn tl.

vhmt1101
11-04-15, 01:17 AM
Vãi bị tình trạng giống hệt ông này =)) Để mò lại xem thế nào!

s2bac95
11-04-15, 08:46 AM
Vãi bị tình trạng giống hệt ông này =)) Để mò lại xem thế nào!
nó ở dali_new_monster

;;);;);;);;);;);;)

vhmt1101
11-04-15, 09:10 AM
nó ở dali_new_monster

;;);;);;);;);;);;)

Um tối wa mò ra rồi. Làm thành công rồi.. hjhj Cám ơn bác nhiều nhe.