PDA

View Full Version : [MU] Trợ giúp về tặng rs khi mới tạo nhân vật.

tung.happy
07-03-15, 12:00 PM
Mình đã làm theo hướng dẫn này khi bỏ phần tặng rs= 5 thành rs=0. Nhưng server vẫn báo tặng 5 lần rs khi mới tạo nhân vật? Ai hỗ trợ với, cảm ơn.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

havanduc1990
07-03-15, 03:01 PM
Mình đã làm theo hướng dẫn này khi bỏ phần tặng rs= 5 thành rs=0. Nhưng server vẫn báo tặng 5 lần rs khi mới tạo nhân vật? Ai hỗ trợ với, cảm ơn.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pm yahoo của mình đi mình đi mình xem giúp cho.

tung.happy
07-03-15, 10:48 PM
Tớ add rồi đó, rảnh xem giúp cái. Chỉnh exp xuống rồi mà chả thấy được gì cả

cuocdoisp
08-03-15, 09:22 PM
ở ngay dưới bài viết là bài của bachcotsau - bạn phải làm thêm ở đó nữa mới được . Cái chỗ bạn sửa chỉ là số lần reset khi bạn xóa nhân vật tạo lại thôi chứ ko pải là số lần reset khi bạn tạo mới nhân vật

lequangvu
08-03-15, 10:59 PM
Trích bài tiếp theo của bachcotsau:

Tiếp đến là tặng lvl và điểm poin ngay từ khi mới lập nhân vật ;

Lần này khôn vào Table nữa mà bạn phải vào dòng Stored Procedures nhìn sang hàng bên phải và tìm dòng WZ_CreateCharacter sau đó nháy click vào nó .Kéo xuống tìm hàng chữ sau :
begin
INSERT INTO dbo.Character(AccountID, Name, cLevel, LevelUpPoint, Class, Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList,
Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY, MDate, LDate, Quest, DbVersion, Leadership,money )
Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList, Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY,
getdate() As MDate, getdate() As LDate, Quest, DbVersion, Leadership,200000
Trong đó hàng chữ Level là số lvl để bạn cần có khi mới lập nhân vật ,bạn có thể sử thành 1 con số bất kỳ bạn muốn ,vd là 350 chẳng hạn ,khi đó nhân vật của bạn khi mới tạo ra sẽ có luôn chỉ số lvl là 350 , còn con số 300 ở đây là con số mặc định của 1 số server thông dụng hiện nay ,đây là số poin dư có sẵn khi mới lập nhân vật ,bạn có thể thay đổi con số này theo ý bạn muốn ,vd là 100 như server của Mu Nghiệp Dư hiện nay, khi đó nhân vật khởi tạo lúc đầu sẽ được thưởng 100 điểm dư .

duongca
09-03-15, 12:53 AM
Liên quan đến Character thì bạn chỉ cần sửa ở 1 chỗ là đủ.
Vào Stored Procedures tìm Proc tên WZ_CreateCharacter bạn mở nó ra và kéo xuống phía gần cuối có đoạn code Insert Character
Như trong đoạn code của mình mình đã sửa cLevel thành 400, LevelUpPoint thành 3000
Để tặng RS thì mình thêm vào phần phía trên các trường cần insert cột Resets (Cái này lấy trong bảng Character) sau đó ở phía dưới mình set nó bằng 5 để tặng 5 lần rs khi mới tạo nhân vật. Cũng tuơng tự đối với trường SCFMasterPoints mình thêm vào để tặng sẵn 20 điểm master khi nhân vật được. Bằng cách tương twj bạn có thể thêm bất kỳ trường nào bạn muốn.

BEGIN
//Cac truong du lieu duoc Instert
INSERT INTO dbo.Character(AccountID, Name, cLevel, LevelUpPoint, Class, Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList,
Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY, MDate, LDate, Quest, DbVersion, Leadership, Money,Resets, SCFMasterPoints )

//Du lieu tuong ung voi tung truong du lieu ben tren
Strength, Dexterity, Vitality, Energy, Inventory,MagicList, Life, MaxLife, Mana, MaxMana, MapNumber, MapPosX, MapPosY,
getdate() As MDate, getdate() As LDate, Quest, DbVersion, Leadership, 100000000, 5, 20

END