PDA

View Full Version : [TLBB] Xin hướng dẫn DropBox Monster

Intel
23-02-15, 01:18 PM
mình có đọc qua bài của HuuDuyen <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhưng anh ý nói bao quát quá.mình mún bik là chỉnh 3 cái DropBoxContent.txt, MonsterDropBoxs.txt, MonsterAttrExTable.txt là trong thư mục Server hay thư mục Public vậy

và cách chỉnh là như thế nào mong mọi người giúp đỡ :)

shinno
23-02-15, 01:42 PM
mình có đọc qua bài của HuuDuyen <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

nhưng anh ý nói bao quát quá.mình mún bik là chỉnh 3 cái DropBoxContent.txt, MonsterDropBoxs.txt, MonsterAttrExTable.txt là trong thư mục Server hay thư mục Public vậy

và cách chỉnh là như thế nào mong mọi người giúp đỡ :)

chï như thế mà bạn bảo cách chỉnh ntn thì chỉ còn nước bạn thuê gia sư về nhà để hỏi thôi 8-|8-|

Intel
23-02-15, 01:47 PM
chï như thế mà bạn bảo cách chỉnh ntn thì chỉ còn nước bạn thuê gia sư về nhà để hỏi thôi 8-|8-|

vậy giờ lấy 3 file DropBoxContent.txt, MonsterDropBoxs.txt, MonsterAttrExTable.txt này ở trong server hay là trong public nè,từ từ mới thấm :D

shinno
23-02-15, 01:53 PM
vậy giờ lấy 3 file DropBoxContent.txt, MonsterDropBoxs.txt, MonsterAttrExTable.txt này ở trong server hay là trong public nè,từ từ mới thấm :D

thử sẽ bik.........................

Intel
23-02-15, 02:02 PM
thử sẽ bik.........................

làm sao để MonsterDropBoxs.txt liên quan tới DropBoxContent.txt vậy..nó dùng cột gì vậy?? và cột nào là cột ID vật phẩm

tiện thể cho hỏi mấy cái vật phẩm như phiếu điểm tặng và CCHTP và ngọc thì dùng file nào

Intel
23-02-15, 04:20 PM
đã cố gắng hết sức có ai giúp đỡ được không ?? lỗi ko à

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

những bước mình làm là thế này mấy bạn coi đúng ko nha :(

1 - mình mở file MonsterAttrExTable.txt và tìm ra id con boss Đế Thích Thiên id 42260
2 - mình mở file MonsterDropBoxs.txt và dò id 42260 theo cột A đúng ko ạ
3 - rồi cũng file đó mình dò các cột DID1 DID2.. nó có mấy con số như con boss mình là có 8 DID
4 - mình mở file DropBoxContent.txt mình do các con số ở DID trên theo cột A và như con boss mình là có 8 DID tương ứng 8 dòng
và ứng với 8 dòng đó thì có Item1ID Item2ID...và các cột Item đó là id của vật phẩm mình muốn chỉnh sửa..e làm vậy có đúng ko ạ..
e làm như thế mà nó lỗi

e lấy mấy file trên trong tlbb/Server/Config đúng ko ạ

shinno
23-02-15, 06:56 PM
đã cố gắng hết sức có ai giúp đỡ được không ?? lỗi ko à

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

những bước mình làm là thế này mấy bạn coi đúng ko nha :(

1 - mình mở file MonsterAttrExTable.txt và tìm ra id con boss Đế Thích Thiên id 42260
2 - mình mở file MonsterDropBoxs.txt và dò id 42260 theo cột A đúng ko ạ
3 - rồi cũng file đó mình dò các cột DID1 DID2.. nó có mấy con số như con boss mình là có 8 DID
4 - mình mở file DropBoxContent.txt mình do các con số ở DID trên theo cột A và như con boss mình là có 8 DID tương ứng 8 dòng
và ứng với 8 dòng đó thì có Item1ID Item2ID...và các cột Item đó là id của vật phẩm mình muốn chỉnh sửa..e làm vậy có đúng ko ạ..
e làm như thế mà nó lỗi

e lấy mấy file trên trong tlbb/Server/Config đúng ko ạ

vọc đại đi bạn, cái nào thành công thi lưu lại. vọc riết giỏi chứ hỏi dc hỏi hoài hà. bài viết tổng hợp của skythienlong rất hữu it từ từ mà xem

ookurooo
23-02-15, 07:16 PM
chép vào có để là binary ko thế
hay chỉnh sửa thẳng bằng winscp
file lấy trong server/config thì phải

Intel
23-02-15, 09:48 PM
chép vào có để là binary ko thế
hay chỉnh sửa thẳng bằng winscp
file lấy trong server/config thì phải

thanks bạn,mình thành công rồi,sao mà vào có con có bọc có con ko có cái bọc nào là sao vậy bạn..bạn biết nó bị gì ko

dqv2212
04-04-15, 10:36 AM
thanks bạn,mình thành công rồi,sao mà vào có con có bọc có con ko có cái bọc nào là sao vậy bạn..bạn biết nó bị gì ko
Rate của từng bọc là con số đứng trước các id vật phẩm và sau id boss đó. Số cao thì rate thấp(hiếm)
Mấy file liên quan này ở trong Server/Config hết

congacon8686
06-04-15, 03:10 PM
Trong server nhé! :)

Sói Đẹp Trai
06-04-15, 03:34 PM
Gồm cả MonsterDropBox và DropBoxContent nhé.