PDA

View Full Version : [JX] Xin giúp đỡ về lỗi Db Error khi chạy các thư mục trong Pay

Slayer
17-02-15, 02:08 PM
Như tiêu đề . Mình đã cài đặt đầy đủ . kết nối IP ngon lành hết . đã thử dùng Win SCP kết nối từ máy sang root thì cũng oke ngon lành cành đào .
Attach thì mình cũng đã oke theo từng bước hướng dẫn của yoken9x không có sai sót gì . nhưng ko hiểu tại sao khi chay các thư mục ở Pay lại là db error
cao nhân nào có yahoo để lại tớ pm giúp tớ phát

Cafez
17-02-15, 04:52 PM
nếu ờ payys thì lỗi config ip trong serverlist và sửa lại ip trong database.ini ở thu mục pay ,dùng phần mềm mã hóa lại ip

dungvaph03374
17-02-15, 05:18 PM
nếu ờ payys thì lỗi config ip trong serverlist và sửa lại ip trong database.ini ở thu mục pay ,dùng phần mềm mã hóa lại ip
Như trên
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

Slayer
18-02-15, 05:24 AM
mình dùng win 7 64bit . mấy bạn cho mình cái yahoo mình pm giúp mình với ạ . mình vòng vòng 3 4 ngày nay ko biết fix ntn luôn ạ

bincute1
18-02-15, 01:04 PM
Như tiêu đề . Mình đã cài đặt đầy đủ . kết nối IP ngon lành hết . đã thử dùng Win SCP kết nối từ máy sang root thì cũng oke ngon lành cành đào .
Attach thì mình cũng đã oke theo từng bước hướng dẫn của yoken9x không có sai sót gì . nhưng ko hiểu tại sao khi chay các thư mục ở Pay lại là db error
cao nhân nào có yahoo để lại tớ pm giúp tớ phát

khi đã config đúng mà vẫn DB error thì là do sql chưa có quyền truy cập các ứng dụng chạy sql ( nôm na là thế )
bạn chỉ cần set lại quyền cho phép sql chạy trên hệ điều hành là được. set sao thì hình như là có mem hướng dẫn rồi. còn không qua bên toppic cộng đồng việt có cái video hướng dẫn trong đó mình có bày set quyền truy cập cho sql rồi :)

Slayer
18-02-15, 05:12 PM
khi đã config đúng mà vẫn DB error thì là do sql chưa có quyền truy cập các ứng dụng chạy sql ( nôm na là thế )
bạn chỉ cần set lại quyền cho phép sql chạy trên hệ điều hành là được. set sao thì hình như là có mem hướng dẫn rồi. còn không qua bên toppic cộng đồng việt có cái video hướng dẫn trong đó mình có bày set quyền truy cập cho sql rồi :)

Bin nói vậy tớ biết chỗ nào mà lần ra đây bây giờ, hồi đợt trước cài như vậy . yk chang thì chạy oke ko vấn đề gì luôn ấy,
ghost máy xong cả tuần này cứ bị mỗi lỗi connet db error . mà bộ win mình ghost là bộ win lúc trước tớ dùng cũng đâu có khác gì .
Bin có bài hướng dẫn fix cho xin cái link với !

bincute1
18-02-15, 06:26 PM
Bin nói vậy tớ biết chỗ nào mà lần ra đây bây giờ, hồi đợt trước cài như vậy . yk chang thì chạy oke ko vấn đề gì luôn ấy,
ghost máy xong cả tuần này cứ bị mỗi lỗi connet db error . mà bộ win mình ghost là bộ win lúc trước tớ dùng cũng đâu có khác gì .
Bin có bài hướng dẫn fix cho xin cái link với !

lười lục lại lắm. pm yahoo mình đi :). dưới tên nick ấy :-"

Slayer
19-02-15, 10:02 PM
lười lục lại lắm. pm yahoo mình đi :). dưới tên nick ấy :-"

Như bin hướng dẫn thì mình dã mã hóa IP 192.168.1.200 lại thành : 2U8E70OQYB3CBvNfYLeW00AeotAAUSCg

và đã chạy được S3relay . mình chạy tiếp đến Sword3pay thì bị lỗi Connet Error .
Bin biết fix sao hướng dẫn với ạ .

bincute1
20-02-15, 01:18 PM
Như bin hướng dẫn thì mình dã mã hóa IP 192.168.1.200 lại thành : 2U8E70OQYB3CBvNfYLeW00AeotAAUSCg

và đã chạy được S3relay . mình chạy tiếp đến Sword3pay thì bị lỗi Connet Error .
Bin biết fix sao hướng dẫn với ạ .

bạn nói vậy khó hình dung lắm :D.

Slayer
20-02-15, 01:27 PM
bạn nói vậy khó hình dung lắm :D.

bin cho mình xin cái yahoo với ạ . mình cài cả tuần nay rồi cứ bị lỗi đó ko biết làm sao luôn rồi
Mình đổi 3 bản ghost rồi vẫn bị

Slayer
20-02-15, 02:02 PM
cám ơn Bincute1 nha cám ơn nhiều

harry93
13-03-15, 12:02 PM
Hey mình cũng đang bị error giống như bạn đó, không biết bạn fix dc chưa chỉ giúp mình với :-s