PDA

View Full Version : [TLBB] Mở rộng ID kỹ năng ở file SkillTemple_V1.txt

makute7413
15-02-15, 04:07 PM
Như tiêu đề ạ, tất cả những file SkillTemple_V1.txt đều giới hạn ID cao nhất là 2048. Có bạn này biết cách mở rộng giới hạn này không?

Xin bỏ qua ý kiến việc nhét skill vào ID trống nhé, kỹ năng Lưu Vân Thi (đánh thường) của Đường Môn chỉ tác dụng với hiệu ứng của trùng lâu khi ở ID cố định cụ thể như 760 và 2900 (suy đoán), nhưng do ID 760 đã có Mộ Dung rồi nên hiện mình đang bế tắc :3

tienanhlxag
15-02-15, 05:20 PM
Edit....

Nhớ nhằm file, k giúp đc chủ topic sr :D

Sói Đẹp Trai
16-02-15, 03:42 PM
Trg hợp của bạn mình chưa gặp bao giờ. Mà nghĩ làm sao có thể như thế đc. Chắc do cái trùng lâu nó chưa ra hiệu ứng vì ko đủ phần trăm thôi.
Còn một nguyên nhân nữa hay bị là full số lượng impact trên ng nhân vật nó sẽ ko hiện impact mới.

makute7413
16-02-15, 06:04 PM
Trg hợp của bạn mình chưa gặp bao giờ. Mà nghĩ làm sao có thể như thế đc. Chắc do cái trùng lâu nó chưa ra hiệu ứng vì ko đủ phần trăm thôi.
Còn một nguyên nhân nữa hay bị là full số lượng impact trên ng nhân vật nó sẽ ko hiện impact mới.

Mình cũng không rõ vì sao nữa, cùng 1 char cùng 1 set item nhưng khi đổi ID skill thì đánh ra hiệu ứng Phong Huyệt, Ma Tý,..
Full impact thì ko phải đâu, dùng file Server của HaiChun2006 mà, với cả hiệu ứng mà mình nói là hiệu ứng tác dụng lên mục tiêu chứ hiệu ứng trên nhân vật thì vẫn đầy đủ :3

Sói Đẹp Trai
17-02-15, 09:25 AM
Vậy thì chỉ có do impact nó bài xích lẫn nhau. Cái này phải xem file stdimpact nhìn cái skill MD và cái hiệu ứng TL xem cái cột tên bài xích nó có điền ID đó vào ko...

makute7413
17-02-15, 09:47 AM
Vậy thì chỉ có do impact nó bài xích lẫn nhau. Cái này phải xem file stdimpact nhìn cái skill MD và cái hiệu ứng TL xem cái cột tên bài xích nó có điền ID đó vào ko...

vừa test lại và server của HaiChun2006 cũng gặp tình trạng này ở phái Đường Môn :v

Sói Đẹp Trai
19-02-15, 05:03 AM
Nghi vấn là cái phần bài xích id gì đó. Nó ko hỗ trợ cùng nhau nên một khi cái mới xuất hiện thì cái cũ phải bị thay thế