PDA

View Full Version : Các bác cho em hỏi thay đổi hình ảnh item

nguyentienvnn1
12-02-15, 04:47 PM
Như tiêu đề em muốn thay đổi 1 số hình ảnh của iteam thì dùng tôl gì ạ mong các bác hướng dẫn chi tiết giup em. thanks các bác trước

handoi198914
14-02-15, 12:22 AM
Như tiêu đề em muốn thay đổi 1 số hình ảnh của iteam thì dùng tôl gì ạ mong các bác hướng dẫn chi tiết giup em. thanks các bác trước

tool mình đã share hết rồi...bạn dùng tool viewpack để xem hình ảnh trên clien ( thích hình ảnh nào nhớ ID hình ảnh đó) sau đó dùng tool Vh.exe thay hình ảnh của item hay bất kỳ vật phẩm nào mà bạn muốn

hattieuadt
14-02-15, 06:20 AM
tool mình đã share hết rồi...bạn dùng tool viewpack để xem hình ảnh trên clien ( thích hình ảnh nào nhớ ID hình ảnh đó) sau đó dùng tool Vh.exe thay hình ảnh của item hay bất kỳ vật phẩm nào mà bạn muốn

He he gửi anh mấy cái bánh đi ăn cho đỡ thèm.

Cho mình hỏi phần sửa giá chút, mình đã sửa giá rồi, giá cũng thay đổi khi mua nhưng phần hiển thiij giá thì vẫn ko thay đổi. Ví dụ đưa chuọt vào cái vải bông 4 giá mình cài đặt là 25l nhưng nó vẫn hiển thị 3d, mua thì chỉ tốn 25l thôi.

Muốn sửa phần hiển thị giá thì sửa ở đâu? có phải OpjectBase trên cilent không, minh có thử dùng cái tools convert mà ko convert nó sang XML được.
Mong được chỉ giáo.

trongbt1990
14-02-15, 08:56 AM
handoi ơi bạn có sever nào hoàn chỉnh ko? để lại cho mình , mình chơi off vs , trước mình hay nt điện thoại cho bạn , mà bjo nt k thấy bạn pm lại

handoi198914
14-02-15, 10:18 AM
He he gửi anh mấy cái bánh đi ăn cho đỡ thèm.

Cho mình hỏi phần sửa giá chút, mình đã sửa giá rồi, giá cũng thay đổi khi mua nhưng phần hiển thiij giá thì vẫn ko thay đổi. Ví dụ đưa chuọt vào cái vải bông 4 giá mình cài đặt là 25l nhưng nó vẫn hiển thị 3d, mua thì chỉ tốn 25l thôi.

Muốn sửa phần hiển thị giá thì sửa ở đâu? có phải OpjectBase trên cilent không, minh có thử dùng cái tools convert mà ko convert nó sang XML được.
Mong được chỉ giáo.

a phải thay đổi trên cả object Clien nữa mới hiển thị được chứ hic( các file TBL trên clien ko conver được sang XML nhé, dùng tool VH.exe để VH và chỉnh sửa)

--- Chế độ gộp bài viết ---

handoi ơi bạn có sever nào hoàn chỉnh ko? để lại cho mình , mình chơi off vs , trước mình hay nt điện thoại cho bạn , mà bjo nt k thấy bạn pm lại

SV hoàn chỉnh như VNG thì ko có đâu bạn, vẫn còn 1 số lỗi nhưng ko đáng kể...VH SV Clien và main cũng được khoảng 85% ( 15% còn lại ko thể VH đk) SV mình để off ôn lại kỷ niệm, thành quả dev của mình chứ ko có ý định bán...bạn có vấn đề j thắc mắc về SV thì pmm mình sẽ giúp đỡ

hattieuadt
14-02-15, 10:36 AM
Cái Opject bên client anh convert sang XML ko được giờ phải làm sao nhỉ, hay anh dùng ko đúng phần mềm?

handoi198914
14-02-15, 10:46 AM
Cái Opject bên client anh convert sang XML ko được giờ phải làm sao nhỉ, hay anh dùng ko đúng phần mềm?

TBL trên Clien ko conver được nhé....

trongbt1990
14-02-15, 07:20 PM
bạn có thể cho mình xin sđt của bạn được không?

--- Chế độ gộp bài viết ---

bạn pm yahoo mình or 3973446383 nhé , hihi

hattieuadt
14-02-15, 08:26 PM
TBL trên Clien ko conver được nhé....

Vậy để VH được item và NPC thì có đụng đến cái opject đó ko? hay chỉ cần VH trong datas.pak là ok hả Handoi?

handoi198914
27-04-15, 04:41 PM
Vậy để VH được item và NPC thì có đụng đến cái opject đó ko? hay chỉ cần VH trong datas.pak là ok hả Handoi?

muốn VH Item thì buộc phải đụng chạm vào file object trên Clien rồi :D