PDA

View Full Version : [MU] Xin query xóa Hòm đồ + nhân vật của Thế hệ 2 NBB

PhamTieu91
04-02-15, 03:51 PM
Xin query hoặc code xóa Hòm đồ + nhân vật của Thế hệ 2 NBB, nói chung bao gồm mọi thứ của thế hệ 2 mà k phải là sát nhập

ai có cho mình xin với nhé . mình viết thử query này mà k chạy dc. cảm ơn nhiều

delete from AccountCharacter where id = 'select memb___id from memb_info where thehe =2'

YouTobe
04-02-15, 04:59 PM
Xin query hoặc code xóa Hòm đồ + nhân vật của Thế hệ 2 NBB, nói chung bao gồm mọi thứ của thế hệ 2 mà k phải là sát nhập

ai có cho mình xin với nhé . mình viết thử query này mà k chạy dc. cảm ơn nhiều

delete from AccountCharacter where id = 'select memb___id from memb_info where thehe =2'

Đơn giản. 3' nữa mình inbox cho bạn.

PhamTieu91
04-02-15, 07:08 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Domino9990
04-02-15, 08:27 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

muốn làm 2 cụm server 102c ko đơn giản như cậu nghĩ là đổi port ko đâu..... tớ đã từng nhầm lẫn với thể loại này rồi.... nó ko như ss6 đâu..........

PhamTieu91
04-02-15, 08:33 PM
ưm, mình đang tính cái thế hệ 2, mà chưa có code xóa anphatest

nếu chỉ là delete from memb_info where thehe =2 thì chả nói làm j

Domino9990
04-02-15, 08:35 PM
ưm, mình đang tính cái thế hệ 2, mà chưa có code xóa anphatest

nếu chỉ là delete from memb_info where thehe =2 thì chả nói làm j

cậu có dùng code dell 100 lần 1000 lần member nó tạo taikhoan đó là vẫn có item như cũ thôi....

PhamTieu91
05-02-15, 02:44 AM
ưm, nếu chỉ xóa memb_info thì xóa coi như k xóa. (youtube cho query)

đã xóa thì tận gốc hết các table : memb_info, character, accountcharacter, warehouse.

ai có code hay query k nhỉ, mình xin với :D

Domino9990
05-02-15, 03:31 PM
ưm, nếu chỉ xóa memb_info thì xóa coi như k xóa. (youtube cho query)

đã xóa thì tận gốc hết các table : memb_info, character, accountcharacter, warehouse.

ai có code hay query k nhỉ, mình xin với :D

việc xóa code hay chạy query gì gì đó đó ko có tác dụng đâu,,,, vấn đề ở đây là data,exdb,chatserver,raiking điều ko trỏ về muonline1 vì cau chua hex nó về,,, muonline1 nên nó nhận muonline >>>nen cau tao taikhoan cũ là nó vẫn còn item,,,,,,,,,,, và thứ 2 nữa là gs phải đổi port trỏ về exdb raiking eventraiking,,, nếu cậu doi port các flie kia...

BladeKnight109
05-02-15, 04:10 PM
Viết procedure mà xóa. chứ viết query đơn thuần rắc rối lắm.
mẫu 1 vài query

DELETE FROM GuildMember WHERE G_Name IN (SELECT G_Name FROM Guild WHERE G_Master IN (SELECT Name FROM Character WHERE AccountID IN (SELECT memb___id FROM MEMB_INFO WHERE thehe = 2)))
DELETE FROM Guild WHERE G_Master IN (SELECT Name FROM Character WHERE AccountID IN (SELECT memb___id FROM MEMB_INFO WHERE thehe = 2))
DELETE FROM Character WHERE AccountID IN (SELECT memb___id FROM MEMB_INFO WHERE thehe = 2)
UPDATE AccountCharacter SET GameID1 = NULL, GameID2 = NULL, GameID3 = NULL, GameID4 = NULL, GameID5 = NULL, GameIDC = NULL WHERE Id IN (SELECT memb___id FROM MEMB_INFO WHERE thehe = 2)
DELETE FROM warehouse WHERE AccountID IN (SELECT memb___id FROM MEMB_INFO WHERE thehe = 2)

hoặc có thể dùng join để xóa dễ hơn, nhưng cách nào mình hiểu thì dùng.
phương pháp tốt nhất là viết vào procedure. vì nó có hỗ trợ biến lưu dữ liệu, ko phải select nhiều lần, có hỗ trợ vòng lặp... và chống rollback dữ liệu khi query bị lỗi. bla bla

PhamTieu91
05-02-15, 04:11 PM
việc xóa code hay chạy query gì gì đó đó ko có tác dụng đâu,,,, vấn đề ở đây là data,exdb,chatserver,raiking điều ko trỏ về muonline1 vì cau chua hex nó về,,, muonline1 nên nó nhận muonline >>>nen cau tao taikhoan cũ là nó vẫn còn item,,,,,,,,,,, và thứ 2 nữa là gs phải đổi port trỏ về exdb raiking eventraiking,,, nếu cậu doi port các flie kia...

mình đang nói vụ thế hệ 2 mà, thế hệ chứ k phải cụm mới dùng 2 database. mà dùng trigger ấy

mình đang test thế hệ 2 nbb và giờ muốn xóa cái thế hệ 2 đó. gộp thì k nói nhé

PhamTieu91
05-02-15, 04:19 PM
Viết procedure mà xóa. chứ viết query đơn thuần rắc rối lắm.

viết sao ý bác ơi . cứ nhân vật + đồ của memb___id thế hệ 2 là xóa

PhamTieu91
05-02-15, 04:28 PM
DELETE FROM Character WHERE AccountID IN (SELECT memb___id FROM MEMB_INFO WHERE thehe = 2)

em đã thử các câu lệnh tương tự này rồi. báo lỗi . k dc

Server: Msg 446, Level 16, State 9, Line 1
Cannot resolve collation conflict for equal to operation.

BladeKnight109
05-02-15, 06:16 PM

em đã thử các câu lệnh tương tự này rồi. báo lỗi . k dc

Server: Msg 446, Level 16, State 9, Line 1
Cannot resolve collation conflict for equal to operation.

bạn phải xem cái tên trường thế hệ của bạn là gì. cái mình bôi đỏ đó

PhamTieu91
05-02-15, 08:12 PM
bạn phải xem cái tên trường thế hệ của bạn là gì. cái mình bôi đỏ đó

nó là thehe đó bác. thế hệ 2 của nbb