PDA

View Full Version : [MU] Xin hướng dẫn về cài đặt web

anhvu6
01-02-15, 04:48 PM
ai cho mình hỏi.nếu mở 1 mu online.Thì hosting sẽ như thế nào.ý là sẽ bỏ những gì lên đó.web tài khoản sẽ bỏ trên vps hay hosting v.v.v

sjthoj123
01-02-15, 05:33 PM
thánh nhận em một lậy
kiến thức cơ bản không có còn đòi mở server

kenthd
01-02-15, 05:38 PM
ai cho mình hỏi.nếu mở 1 mu online.Thì hosting sẽ như thế nào.ý là sẽ bỏ những gì lên đó.web tài khoản sẽ bỏ trên vps hay hosting v.v.v
tốt nhất thuê 1 ng làm cho.... tiện ngta giải thích cho hết.... đỡ phải đi hỏi mất tg :)

--- Chế độ gộp bài viết ---

thánh nhận em một lậy
đã thế lại còn online trên vps nữa chớ :v lắm tiền nhiều tật

anhvu6
01-02-15, 05:43 PM
thánh nhận em một lậy

mở online đây là tập tành mở cho bạn chơi,phải mở từ vps lên r mò từ từ r mới mở sv online thật chứ.coi mấy topic cha này cmt cái nào nhìn cũng ko ưa nổi.toàn vào đâm chọt chứ chả giúp gì cho ai.ko biết thì hỏi thôi

The Gamer
01-02-15, 06:07 PM
mở online đây là tập tành mở cho bạn chơi,phải mở từ vps lên r mò từ từ r mới mở sv online thật chứ.coi mấy topic cha này cmt cái nào nhìn cũng ko ưa nổi.toàn vào đâm chọt chứ chả giúp gì cho ai.ko biết thì hỏi chứ có vấn đề gì à ? topic nào cũng thấy có mặt m.Chỉ thì có thể cmt còn ko chỉ thì có thể đọc r lướt qua.có cần phải vào cmt chọt 1 cái ko ?

Giọng này thì ko ai giúp đâu

ko phải dạng vừa đâu. Vừa vừa vừa vừa đâu

Nghỉ nhé

anhvu6
01-02-15, 06:22 PM
cái đó là dành cho thằng sithoi đọc.chứ ko có nói người khác nhé

nampro
01-02-15, 07:07 PM

nếu để nghịch thì cứ chạy web và sv chung trên vps luôn.khỏi tốn kém tiện quản lý mà vọc.

anhvu6
01-02-15, 07:55 PM
ý em là nghịch từ từ đó bác.web chạy trên vps thì e đã làm đc r.H chỉ muốn biết nếu muốn chạy trên hosting thì nên up những gì lên nên làm những gì ấy mà.từ từ nâng cấp lên :d chứ cứ ở mãi vps sau này ko biết gì

ikenylee
01-02-15, 09:04 PM
host người ta để treo server mu, còn vps để web bạn à, kiếm cái hosting directadmin rồi vào phpadmin mà import db lên xài vài câu lệnh để nó run gameserver thôi. bạn có thể vào box lưu trữ tìm

thienvuong47
01-02-15, 09:30 PM
host người ta để treo server mu, còn vps để web bạn à, kiếm cái hosting directadmin rồi vào phpadmin mà import db lên xài vài câu lệnh để nó run gameserver thôi. bạn có thể vào box lưu trữ tìm

Bạn có thể giải thích kĩ hơn hoặc cho mình cái link để tìm hiểu vấn đề này được ko vậy.
mà sao mình cài QWeb nó báo lỗi này nhỉ. mình cài QWeb bằng Xampp
"Xác nhận truy cập:
PHP needs to load the mssql_connect extension. To do that goto php.ini find ;extension=mssql and remove the comment tag ;"

anhvu6
02-02-15, 02:21 AM
Bạn có thể giải thích kĩ hơn hoặc cho mình cái link để tìm hiểu vấn đề này được ko vậy.
mà sao mình cài QWeb nó báo lỗi này nhỉ. mình cài QWeb bằng Xampp
"Xác nhận truy cập:
PHP needs to load the mssql_connect extension. To do that goto php.ini find ;extension=mssql and remove the comment tag ;"

vào php tìm dòng đó bỏ ; đi,dịch cái đó thì nó kêu v

sjthoj123
02-02-15, 06:36 AM
vâng 10 thằng vào vào đây hỏi thì đến 9 thằng bảo mở cho bọn bạn,bọn trong xóm chơi
chúc cái server mu bạn tồn tại qua 1 tuần=))=))=))=))=))=))=))