PDA

View Full Version : [TLBB] Xin hàm lấy ID trang bị từ client.

makute7413
31-01-15, 03:55 PM
Đang mod lại võ hồn và bí chỗ này, ai biết thì giúp với!

Sói Đẹp Trai
31-01-15, 08:50 PM
Cái này khó nhé. Nếu biết pos thì chỉ có truyền uicommand từ sv lên thôi chứ ko thể get đc id item tại client nhé bạn.
Mấy cái thao tác như ấn vào nhung gì đó mà item chui vào và xuất hiện màu đỏ là do packet.lua

songtu
01-02-15, 06:00 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

makute7413
01-02-15, 06:10 PM
Cái này khó nhé. Nếu biết pos thì chỉ có truyền uicommand từ sv lên thôi chứ ko thể get đc id item tại client nhé bạn.
Mấy cái thao tác như ấn vào nhung gì đó mà item chui vào và xuất hiện màu đỏ là do packet.lua

bác nói em chả hiểu gì :))

--- Chế độ gộp bài viết ---

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

songtu
01-02-15, 09:30 PM
có một cách truyền dữ liệu xuống client mà ko theo cách thông thường nhé , :)))

makute7413
02-02-15, 02:11 PM
có một cách truyền dữ liệu xuống client mà ko theo cách thông thường nhé , :)))

chắc chắn là Server có gủi ID item xuống, nhưng không biết cơ chế của nó :3

songtu
02-02-15, 10:42 PM
dùng đc nó tiện đường fake bao nhiêu là thứ!! điêu văn, pêtquib , võ hồn ,long văn , khắc cường hóa, tu luyện :)) kinh mạch các kiể :))) ,

Dark.Hades
03-02-15, 10:57 AM
Tất cả những gì client có thể thấy đc thì chắc chắn là có thể tự lấy ra dev, nhưng căn bản là chưa rõ cấu trúc.

songtu
03-02-15, 11:52 AM
Tất cả những gì client có thể thấy đc thì chắc chắn là có thể tự lấy ra dev, nhưng căn bản là chưa rõ cấu trúc.

chắc là phải tu thêm một thời gian nữa mới đắc đạo đc!!

Sói Đẹp Trai
03-02-15, 01:53 PM
dùng đc nó tiện đường fake bao nhiêu là thứ!! điêu văn, pêtquib , võ hồn ,long văn , khắc cường hóa, tu luyện :)) kinh mạch các kiể :))) ,

Hiện là một chuyện còn điểm cộng thật sự lại là chuyện khác. Fake bằng cái đó nếu áp dụng vào điêu văn mới chỉ là 1% hoàn thành thôi. Cái ảo diệu nó nằm ở phía sau cơ. Tuy nhiên fake đẹp mắt nó cũng tốt rồi.
makute: Ý mình nói là bạn phải biết vị trí của nó trong túi đồ hoặc trong 1 ô nào đó của nhân vật. Cái này sv nó hoàn toàn check đc mà không cần dựa vào client.

songtu
03-02-15, 11:54 PM
Hiện là một chuyện còn điểm cộng thật sự lại là chuyện khác. Fake bằng cái đó nếu áp dụng vào điêu văn mới chỉ là 1% hoàn thành thôi. Cái ảo diệu nó nằm ở phía sau cơ.

chỉ cần thế thôi đã là quá đủ rồi, 99% còn lại nó lại là một cái gì đó ko phải bàn rồi!! (:|

makute7413
27-02-15, 04:37 PM
Đã get được hàm lấy ID trang bị từ SuperTooltip, võ mèo cả thôi :D

Sói Đẹp Trai
27-02-15, 05:36 PM
Đã get được hàm lấy ID trang bị từ SuperTooltip, võ mèo cả thôi :D

Cái đó dễ thôi mà. String.find với replace là xong. Show code của mình ko lằng nhằng như nó nè

function GetItemID()
local itemID=0;
local str="0";
if( szPropertys ~= nil) then

local tmp1=string.find(szPropertys, "-1# ItemId=")
local strindex1=string.find(szPropertys,"# ItemId=")
local pos=-1
if tmp~=nil then
for i=1,string.len(szPropertys) do
if string.sub(szPropertys,i,i+10)=="-1# ItemId=" then
pos=i+11
break
end
end
str=string.sub(szPropertys,pos,pos+7);
szPropertys=string.gsub(szPropertys,"-1# ItemId="..str,"")
elseif strindex1~=nil then
if string.sub(szPropertys,i,i+8)=="# ItemId=" then
pos=i+9
break
end
end
szPropertys=string.gsub(szPropertys,"# ItemId="..str, "");
end
end
itemID=tonumber(str);
return itemID;
end

makute7413
27-02-15, 05:39 PM
Cái đó dễ thôi mà. String.find với replace là xong. Show code của mình ko lằng nhằng như nó nè

function GetItemID()
local itemID=0;
local str="0";
if( szPropertys ~= nil) then

local tmp1=string.find(szPropertys, "-1# ItemId=")
local strindex1=string.find(szPropertys,"# ItemId=")
local pos=-1
if tmp~=nil then
if string.sub(szPropertys,i,i+10)=="-1# ItemId=" then
pos=i+11
break
end
end
szPropertys=string.gsub(szPropertys,"-1# ItemId="..str,"")
elseif strindex1~=nil then
if string.sub(szPropertys,i,i+8)=="# ItemId=" then
pos=i+9
break
end
end
szPropertys=string.gsub(szPropertys,"# ItemId="..str, "");
end
end
itemID=tonumber(str);
return itemID;
end

Vãi thím, mò ra rồi bác mới share ==!
Của mình đơn giản hơn nhiều nhưng phải can thiệp biến ezEplain và edit 1 tí ở EquipBase :D

Sói Đẹp Trai
27-02-15, 05:48 PM
Mình cũng định để nó đơn giản nhưng mà có vài cái bug phát hiện ra nên đành thế. Lúc đầu có 3 dòng à

makute7413
27-02-15, 06:10 PM
Mình cũng định để nó đơn giản nhưng mà có vài cái bug phát hiện ra nên đành thế. Lúc đầu có 3 dòng à

Sói Đẹp Trai
27-02-15, 08:12 PM
szExplain thì mình biết nó là cái dòng chú thích thông tin item, đã từng dùng cái này rồi nhưng ko hay bằng cái szProperties kia và dễ bug trong trường hợp thông tin chú thích item quá dài, các lệnh với chuỗi trong lua nó có nhược điểm là hoạt động rất chậm vì nó định nghĩa dạng con trỏ với danh sách liên kết, sở dĩ ko có cái s[i] như các ngôn ngữ lập trình mà thay vào đó muốn get giá trị i của nó phải dùng lệnh string.sub(s,i,i). Cái này định nghĩa giống bên Java

makute7413
01-03-15, 06:11 PM
szExplain thì mình biết nó là cái dòng chú thích thông tin item, đã từng dùng cái này rồi nhưng ko hay bằng cái szProperties kia và dễ bug trong trường hợp thông tin chú thích item quá dài, các lệnh với chuỗi trong lua nó có nhược điểm là hoạt động rất chậm vì nó định nghĩa dạng con trỏ với danh sách liên kết, sở dĩ ko có cái s[i] như các ngôn ngữ lập trình mà thay vào đó muốn get giá trị i của nó phải dùng lệnh string.sub(s,i,i). Cái này định nghĩa giống bên Java

không ảnh hưởng mấy đâu bác, vì code trên client nên mình cũng không quan tâm thuật toán nhanh chậm :)

Sói Đẹp Trai
01-03-15, 10:46 PM
Thử fake cái võ hồn dùng cái dòng chú thích xem nhé. Nếu dùng string.find thì hơi mệt đấy he.

makute7413
01-03-15, 11:17 PM
Thử fake cái võ hồn dùng cái dòng chú thích xem nhé. Nếu dùng string.find thì hơi mệt đấy he.

những hàm của khựa xây dựng nói thật mình đọc không hiểu gì. Hiển thị điêu văn trên trang bị hiện tại là mình tự code chỉ với mấy hàm xử lí chuỗi và lệnh rẽ nhánh thôi.