PDA

View Full Version : [MU] Xin tư vấn VPS, Domain, dịch vụ quảng cáo?

alobabyday
28-01-15, 07:17 PM
Tình hình em có ít vốn muốn làm muonline em nhờ các anh, các bạn trên này tư vẫn cho em ít đồ nghề để mở sever với ạ :D

kenthd
28-01-15, 08:53 PM
Tình hình em có ít vốn muốn làm muonline em nhờ các anh, các bạn trên này tư vẫn cho em ít đồ nghề để mở sever với ạ :D
top cho bác nhé :) trk h chỉ thuê bên ftech k biết mọi ng dùng bên nào

heroviet2301
28-01-15, 11:01 PM
Season 6 thì có GS 11.70.24 được share đầy trên clb rồi nè, chủ yếu là mang về cài offline rồi tìm hiểu rõ các tính năng để dễ dàng config khi online, làm game thì vấn đề kinh nghiệm là cần thiết chứ không phải là bỏ tiền vào đầu tư là đựoc ngay đâu :| trước có vài ông bỏ 50tr ra mua server rồi đầu tư các thể loại cuối cùng mở online ra gặp lỗi thì thằng bán server nó chạy mất, thế là đi toi mất 50tr tiền ăn quà :)) sau đó đem share hết cả server và web lên đây, đắng lòng :D

Mới đầu vào nghề Mu tôi chỉ có cái mạng FPT 6mb và cái máy tính cùi giá 2tr250 ram 4GB CPU core2dou 2.60 Ghz, mở online nhỏ nhỏ ngay trên máy mình để kiếm ít lỗi rồi tập config dần dần, mới đầu thì ăn nhiều trái đắng lắm, vài tháng sau có chút tiền rồi thuê VPS, rồi dần dần rap hẳn 1 PC core i3 kèm mạng cáp quang 12mb về nhà chạy ngon ko khác gì máy chủ thuê :)) sau khi bị tấn công nhiều lại nâng lên máy chủ :)

Nếu chưa có kiến thức gì về Server Mu, Web, Hosting, Tên miền, bảo mật server, bảo mật web thì xác định mất 1 đến 2 năm mới thành nghề, chưa kể sẽ ăn những trái đắng và cực đắng để thử lòng kiên nhẫn của mỗi người, người ta hay gọi là vấp ngã xem có tự đứng dậy được ko đó mà :D

monday1990
28-01-15, 11:12 PM
Mình nghĩ mọi việc rồi cũng sẽ tốt nếu có quyết tâm.Và đăc biệt khi tham vào nghề này thì nên đặt đam mê lên đầu.Còn doanh thu mình để lại phía sau vậy :))

The Gamer
29-01-15, 10:53 AM
Mình nghĩ mọi việc rồi cũng sẽ tốt nếu có quyết tâm.Và đăc biệt khi tham vào nghề này thì nên đặt đam mê lên đầu.Còn doanh thu mình để lại phía sau vậy :))

chúc bạn thành công trên con đường hư cấu

BladeKnight109
29-01-15, 11:36 AM
VPS thì tlink.vn
còn domain thì đâu mà ko được.

webzen
29-01-15, 11:58 AM
Season 6 thì có GS 11.70.24 được share đầy trên clb rồi nè, chủ yếu là mang về cài offline rồi tìm hiểu rõ các tính năng để dễ dàng config khi online, làm game thì vấn đề kinh nghiệm là cần thiết chứ không phải là bỏ tiền vào đầu tư là đựoc ngay đâu :| trước có vài ông bỏ 50tr ra mua server rồi đầu tư các thể loại cuối cùng mở online ra gặp lỗi thì thằng bán server nó chạy mất, thế là đi toi mất 50tr tiền ăn quà :)) sau đó đem share hết cả server và web lên đây, đắng lòng :D

Mới đầu vào nghề Mu tôi chỉ có cái mạng FPT 6mb và cái máy tính cùi giá 2tr250 ram 4GB CPU core2dou 2.60 Ghz, mở online nhỏ nhỏ ngay trên máy mình để kiếm ít lỗi rồi tập config dần dần, mới đầu thì ăn nhiều trái đắng lắm, vài tháng sau có chút tiền rồi thuê VPS, rồi dần dần rap hẳn 1 PC core i3 kèm mạng cáp quang 12mb về nhà chạy ngon ko khác gì máy chủ thuê :)) sau khi bị tấn công nhiều lại nâng lên máy chủ :)

Nếu chưa có kiến thức gì về Server Mu, Web, Hosting, Tên miền, bảo mật server, bảo mật web thì xác định mất 1 đến 2 năm mới thành nghề, chưa kể sẽ ăn những trái đắng và cực đắng để thử lòng kiên nhẫn của mỗi người, người ta hay gọi là vấp ngã xem có tự đứng dậy được ko đó mà :D

bác này nói nghe hay nhỉ :D
cho em xin Yahoo trao đổi thêm ko bác ...
nho nhỏ .. mở mu online trên máy mình cái đó là free chứ kinh doanh thì đối vs mình đắng lòng lắm .

lequangvu
29-01-15, 12:56 PM
Like 1 phát cho SCF là server mu, like phát nữa cho VPS của Tlink, hosting thì như mình đã từng dùng thì datapool gói cloud nhé, domain thì mua ở đâu cũng được, nhưng khuyên là nên mua của nhà cung cấp trong nước đừng mua domain giá rẻ của mấy thằng bán 50k reg theo kiểu UG die lúc nào không biết

alobabyday
29-01-15, 06:51 PM

mình xin cái topic bác 50tr share đồ lên đây cho mình với :3 :3
Lúc đầu mình vào làm muonlien với số vốn là 350k thuê vps ở Ftech.sử dụng Sever namech, web thì nbb v4 share trên gamezone này bản full ko api ấy :D
Domain thì qua mấy bác 20k domain ấy :v Quảng cáo thì lên haivl đăng tin :)) Đăng tin ở mấy forum hồi ấy mình cũng thấy k hiệu quả (:|
Opên được 2 tuần thì thằng cờ hó nào ấy nó vào xáo sạch sql2000 :v Éo hiểu == Thế là thôi :D

LÊn giờ mình xin các bạn tư vấn cấu hình VPS chạy season 2 với chỗ nào quảng cáo tốt mà chi ophí vừa túi tiền không
Domain thì mình nghĩ lên đóng .vn cho oách :)) :D