PDA

View Full Version : [KT] Lỗi F3 Kỹ năng Kiếm Thế !

thienduy0937
28-01-15, 01:03 PM
Tình hình là mình sài bản 2.6 va mình cũng đang sài ui Kiếm thế 2 cũ bạn toan gi do share bỏ vào sài bình thường phái nào cũng cộng diểm kỹ năng xong nhấn F3 lên bình thường.
Riêng phái Đoàn Thị Cộng Điểm xong bi treo o chổ " Bạn muón chọn môn phái này " nhấn 0k hoai cung ko dc thoat ra vào lại di bt nhưng không mở đc F3 nữa không biết bị lỗi gi nữa :(
ai đi ngang thấy Giúp dùm mình nhé Thank moị người :(:(

namk020
28-01-15, 07:22 PM
Tình hình là mình sài bản 2.6 va mình cũng đang sài ui Kiếm thế 2 cũ bạn toan gi do share bỏ vào sài bình thường phái nào cũng cộng diểm kỹ năng xong nhấn F3 lên bình thường.
Riêng phái Đoàn Thị Cộng Điểm xong bi treo o chổ " Bạn muón chọn môn phái này " nhấn 0k hoai cung ko dc thoat ra vào lại di bt nhưng không mở đc F3 nữa không biết bị lỗi gi nữa :(
ai đi ngang thấy Giúp dùm mình nhé Thank moị người :(:(

tải mấy cái path kiếm thế privat lấy ui về thay vào là hết thôi(:|

thienduy0937
28-01-15, 11:45 PM
Thank bạnn nhưng cũng chả ăn thua gì?...

NhanVT
29-01-15, 08:19 AM
Thank bạnn nhưng cũng chả ăn thua gì?...

\ui\script\window\fightskill.lua
check file này, 1 số bị lỗi khi + điểm cho Đoàn Thị, dùng file \ui\script\window\fightskill.lua patch khác

thienduy0937
29-01-15, 01:10 PM
\ui\script\window\fightskill.lua
check file này, 1 số bị lỗi khi + điểm cho Đoàn Thị, dùng file \ui\script\window\fightskill.lua patch khác

Thank bạn nhé để mình cheack lại file đó

thienduy0937
29-01-15, 02:03 PM
Bạn nào gi đó ơi qua cho minh ý kiến cái da fix lay toan bo ui cũa bản gốc cung ko mở được F3 đoàn thị huhu:(...

yeukiemthe
29-01-15, 04:54 PM
Bạn dùng cái file này chép đè vào Client theo đường dẫn ui\script\window
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Được thì thank nhé!

thienduy0937
29-01-15, 05:14 PM
Bạn dùng cái file này chép đè vào Client theo đường dẫn ui\script\window
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Được thì thank nhé!

Thank luôn nhưng link google khônh dowload dc :(( up meadiafile đi :(

--- Chế độ gộp bài viết ---

Thank bạn đã dow đc rồi nhung cái file đó cũa bạn cũng giồng file cũa mình đã thư roi và 1 từ Fail thôi huhu
còn cách khác không :( dung ui gốc cổ diển cũa kiếm thế xưa rồi cũng không mở đc F3 Đoàn thị là sao ta :-ss

NhanVT
29-01-15, 06:07 PM
ui gốc ban đầu sẽ bị lỗi F3 Đoàn Thị
post \ui\script\window\fightskill.lua bị lỗi xem thử

thienduy0937
29-01-15, 07:58 PM
ui gốc ban đầu sẽ bị lỗi F3 Đoàn Thị
post \ui\script\window\fightskill.lua bị lỗi xem thử

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Đây là file cũa 2.6 bài này :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem dùm mình với

satthupro95
29-01-15, 09:06 PM
Do file này \setting\faction\faction.xml kiếm patch sv nào k lỗi bỏ vào là ọk nhé

thienduy0937
29-01-15, 09:29 PM
File đó nằm ở đâu trong sever hay client vạt bạn ơi

thienduy0937
29-01-15, 09:57 PM
Đã thấy trong SV va da thay file trong SV lần Client cung ko an thua gi sao ky vay troi :((....

thienduy0937
30-01-15, 03:23 AM
A nào biết giúp dùm e với huhu e rất thích phái Đoàn Thị nhưng không mở đựoc F3 làm sao cộng đc skill đậy huhu:(.. Rất cám ơn mấy bác tl ở trên cungz ko ăn thua gì.. Có ai đang sài 2.6 mà lỗi giống mình không :(...

NhanVT
30-01-15, 09:22 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Đây là file cũa 2.6 bài này :( <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> xem dùm mình với

fix ở uiFightSkill:ShowSkillPage(tbSkill)

if #tbSkill > self.MAXCOUNTS then
Wnd_SetEnable(self.UIGROUP, self.BTN_PAGEUP, 0)
Wnd_SetEnable(self.UIGROUP, self.BTN_PAGEDOWN, 0);
local nPage = math.floor(#tbSkill, self.MAXCOUNTS) + 1;
self.nCommInsidePage = nPage;
Txt_SetTxt(self.UIGROUP, self.TXTPAGE, self.nCurCommInsidePage .. "/"..nPage);
else
Txt_SetTxt(self.UIGROUP, self.TXTPAGE, "1/1");
Wnd_SetEnable(self.UIGROUP, self.BTN_PAGEUP, 0)
Wnd_SetEnable(self.UIGROUP, self.BTN_PAGEDOWN, 0)
end
local nStart = (self.nCurCommInsidePage - 1) * 12 + 1;
for i = nStart, nStart + 11 do
if (not tbSkill[i]) then
return;
end
local nReqLevel = tbSkill[i].nReqLevel;
local nLine = 0;
if nReqLevel == nil then
return;
end
if (math.mod(i , 2) == 0) then
nLine = math.floor(i / 2);
else
nLine = math.floor(i / 2) + 1;
end
if nLine > 6 then
nLine = 1;
end
self:AddSkillToPage(nLine, tbSkill[i]);

thienduy0937
30-01-15, 12:31 PM
fix ở uiFightSkill:ShowSkillPage(tbSkill)

Thank Bác nhanVT Quá Pro Đã Fix được ^^! LIKE

NhanVT
30-01-15, 03:23 PM
Thank Bác nhanVT Quá Pro Đã Fix được ^^! LIKE

mấy lỗi này cứ hỏi vng nó chỉ cho liền ah 8-}

thienduy0937
30-01-15, 08:46 PM
Thì bạn là Pro của VNG chứ ai.. NhanVT ma bạn cho minh hõi hiẹn tại có bản linux nào đi đc hoạt động TDC và BHĐ không nhan..:( bản cũa mình bị lổi:(