PDA

View Full Version : Giúp đỡ về viết code

chihoithoima
22-01-15, 07:46 PM
Chào máy pro, cho mình hỏi xíu
Có cách nào viết code mà ít chạy lại GSE.exe. Hiện tại mỗi lần sửa code thì mình toàn chạy lại nó, rồi đăng nhập game, chậm như rùa à
Ai pro chỉ mình cách nào nhanh gọn lẹ ko...

chihoithoima
23-01-15, 08:15 PM
Chào máy pro, cho mình hỏi xíu
Có cách nào viết code mà ít chạy lại GSE.exe. Hiện tại mỗi lần sửa code thì mình toàn chạy lại nó, rồi đăng nhập game, chậm như rùa à
Ai pro chỉ mình cách nào nhanh gọn lẹ ko...

vấn đề đã giải quyết được rồi. Tuy chỉ lúc được lúc không nhưng giảm bớt số làn tắt mở GSE rồi

Giờ có 1 vấn đề là ko biết sử dụng đối tượng mapping trong

inherit DBASE_F;
inherit SAVE_F;

mới chỉ biết gán giá trị cho mapping rồi ghi vào file mà giờ không biết cách ngược lại, tức là dữ liệu từ file lưu đọc lên lại

ai pro chỉ giáo với

chihoithoima
24-01-15, 08:24 PM
vấn đề đã giải quyết được rồi. Tuy chỉ lúc được lúc không nhưng giảm bớt số làn tắt mở GSE rồi

Giờ có 1 vấn đề là ko biết sử dụng đối tượng mapping trong

mới chỉ biết gán giá trị cho mapping rồi ghi vào file mà giờ không biết cách ngược lại, tức là dữ liệu từ file lưu đọc lên lại

ai pro chỉ giáo với

giờ đã biết sử dụng mapping,

mới viết lại chức năng kiểm tra đăng nhập và kiểm tra trùng tên nhân vật khi tạo nhân vật mới
Tối ưu việc đọc thông tin account, không phải lúc nào 1 account đăng nhập là phải đọc lại cái file database.->> giảm chi phí thừa.
cho cái video cho vui

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

chihoithoima
26-01-15, 04:45 PM
có ai biết cách sửa mua đồ trong bảo khố ko
hiện tại mới vô nó cho 100 vàng, mua 1 phát còn 1 bạc, rồi mua bao nhiêu cũng được,
lỗi đó ai sửa đc ko chỉ mình với.

thanhhaiqctnhp
14-03-15, 02:46 PM
có ai biết cách sửa mua đồ trong bảo khố ko
hiện tại mới vô nó cho 100 vàng, mua 1 phát còn 1 bạc, rồi mua bao nhiêu cũng được,
lỗi đó ai sửa đc ko chỉ mình với.

Bạn đang dùng bản của trungviet à?