PDA

View Full Version : [MU] Lỗi Đổi cash shop mọi người giúp

862266
11-01-15, 12:43 PM
tình hình ở web đổi gcoi sang wcoi thành công mà trong game k có là sao nhỉ anh em chỉ giúp

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

các bạn xem, giúp mình nhé

chỉnh sủa chỗ nào

YouTobe
11-01-15, 01:00 PM
Của hiệp thanh toán = Gold mà.
Trên kia tiền tệ là Wcoin, thay đổi tiền tệ thành Gold mới dùng được
P/s : dạo này chuyên về ss2 rồi à ?
Server trên là ss mấy ?

862266
11-01-15, 01:03 PM
Của hiệp thanh toán = Gold mà.
Trên kia tiền tệ là Wcoin, thay đổi tiền tệ thành Gold mới dùng được
P/s : dạo này chuyên về ss2 rồi à ?
Server trên là ss mấy ?

em chuyên ss2
trên là ss6.9 anh ah

chỉnh thế nào

em ga ga mấy cái vụ quetry với DB lăm

gunbound1012
11-01-15, 01:05 PM
tình hình ở web đổi gcoi sang wcoi thành công mà trong game k có là sao nhỉ anh em chỉ giúp

các bạn xem, giúp mình nhé

chỉnh sủa chỗ nào

Chắc dùng server zteam đây data nó wcoin có nằm ở memb_info đâu mà đòi đổi ,sửa lại code web đi wcoin nằm ở table data shop với ss6 cơ mà

YouTobe
11-01-15, 01:08 PM
Em nhớ hôm không đổi được Wcoin trên ss2 bữa trước không. Hôm đó vào DB chỉnh thêm cái Wcoin cho nó là được ngay.
Cái này tương tự. Vào DB tìm mấy cái liên quan trong đó, thiếu Gold thì thêm vào, rồi code web thêm mục đổi Gcoin sang Gold ( copy code đổi Wcoin rồi chỉnh )
Mà zTeam hay gì ?

gunbound1012
11-01-15, 01:15 PM
Em nhớ hôm không đổi được Wcoin trên ss2 bữa trước không. Hôm đó vào DB chỉnh thêm cái Wcoin cho nó là được ngay.
Cái này tương tự. Vào DB tìm mấy cái liên quan trong đó, thiếu Gold thì thêm vào, rồi code web thêm mục đổi Gcoin sang Gold ( copy code đổi Wcoin rồi chỉnh )
Mà zTeam hay gì ?

Cậu ko nhìn thấy cái hình trên à báo đổi thành công nhưng vào game ko co wcoint thì chứng tỏ trong memb ìno có colum wcoin rùi vấn đề ở đây là game nó đâu có nhạn wcoint trong memb ìno cơ chứ nó lấy trong data_shop:D

862266
11-01-15, 01:19 PM
cụ thể hơn đi mấy anh

hixhixx

gunbound1012
11-01-15, 01:24 PM
cụ thể hơn đi mấy anh

hixhixx
Vào File gcoint2wcoin trên server sửA lại code

YouTobe
11-01-15, 01:25 PM
Cho cái link đang test bản nào, nếu xài zTeam thì còn biết để xem qua vì không dùng nó nên có thể nó hơi khác.

freepro921
11-01-15, 01:26 PM
cụ thể hơn đi mấy anh

hixhixx

hình trên là ss4 chứ nhĩ , sao lại là ss6.3 dc ta 8-|8-|8-|8-|
cấu trúc khác hẳn nhau
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

862266
11-01-15, 01:33 PM
gà code quá sủa rồi nhưng k dc

--- Chế độ gộp bài viết ---

cấu trúc khác hẳn nhau
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

SCFMT 11.70.60
thêm cái cash shop full vào nó thế :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

giải quyết vụ này thế nào đây mấy anh

gunbound1012
11-01-15, 01:33 PM
cấu trúc khác hẳn nhau

Trước tớ test nweb trên zteam ss 6 cũng phải sửa lại code web vì cái vụ wcoint này ss6 table khác ss8 table kác chỉ có csf khỏi sửa gì hết chạy đủ quẻy là song

862266
11-01-15, 01:37 PM
Trước tớ test nweb trên zteam ss 6 cũng phải sửa lại code web vì cái vụ wcoint này ss6 table khác ss8 table kác chỉ có csf khỏi sửa gì hết chạy đủ quẻy là song

sửa thế nào bạn hiền chỉ mình với
có cần chạy quetry j k

freepro921
11-01-15, 01:42 PM
sửa thế nào bạn hiền chỉ mình với
có cần chạy quetry j k

nếu là cái cashshop trên bạn thử chạy cái query này xem cái Gold có + vào ko

use muonline
update memb_info
set cspoints=10 where cspoints<1
nếu dc thì đổi code web 1 tí dễ thôi

862266
11-01-15, 01:48 PM
nếu là cái cashshop trên bạn thử chạy cái query này xem cái Gold có + vào ko

use muonline
update memb_info
set cspoints=10 where cspoints<1
nếu dc thì đổi code web 1 tí dễ thôi
chạy quetry k dc bạn ơi lỗi

Server: Msg 207, Level 16, State 1, Line 1
Invalid column name 'cspoints'.

freepro921
11-01-15, 01:51 PM
chạy quetry k dc bạn ơi lỗi

thế mình cũng chịu :( , phải biết colum tiền tệ của cái cashshop này mới biết con đường cứu chữa :(

862266
11-01-15, 02:00 PM
thế mình cũng chịu :( , phải biết colum tiền tệ của cái cashshop này mới biết con đường cứu chữa :(

để tim xem

mà ai biết giúp với nhé

862266
11-01-15, 02:11 PM

đã tìm ra cách giải quyết
chạy querry

IF NOT EXISTS ( SELECT * FROM INFORMATION_SCHEMA.COLUMNS WHERE TABLE_NAME='MEMB_INFO' AND COLUMN_NAME='Gold' )
BEGIN
Alter TABLE MEMB_INFO ADD Gold bigint NOT NULL DEFAULT 0
PRINT 'ADDED Column MEMB_INFO.Gold'
END
ELSE BEGIN PRINT 'Exist Column MEMB_INFO.Gold' END

rùi vào CashShopOption

sủa dòng
pointfrom=cspoints
thành

pointfrom=Gold
còn ở web mục tiền tệ gcoi2wcoi
thì code cứ wcoi đổi thành Gold

rùi ra web đổi bình thường

thank các bạn đã giúp đơ nhiều

862266
11-01-15, 02:42 PM
đã tìm ra cách giải quyết
chạy querry

IF NOT EXISTS ( SELECT * FROM INFORMATION_SCHEMA.COLUMNS WHERE TABLE_NAME='MEMB_INFO' AND COLUMN_NAME='Gold' )
BEGIN
Alter TABLE MEMB_INFO ADD Gold bigint NOT NULL DEFAULT 0
PRINT 'ADDED Column MEMB_INFO.Gold'
END
ELSE BEGIN PRINT 'Exist Column MEMB_INFO.Gold' END

rùi vào CashShopOption

sủa dòng
pointfrom=cspoints
thành

pointfrom=Gold
còn ở web mục tiền tệ gcoi2wcoi
thì code cứ wcoi đổi thành Gold