PDA

View Full Version : [MU] Thuê người tìm nguyên nhân Bug Đồ

waoboy8k
10-01-15, 01:42 AM
Mu mình bị tình trạng như sau . Có 1 memb lập khoảng 100 tk . Và nó cứ tạo nv và trong hòm đồ chung của mỗi tài khoản là có rất nhiều đồ giống nhau . Giống như là nhân bản vậy . Ai có thể tìm đựoc nguyên nhân mình xin hậu tạ . Hoặc có thể cho giá cả nếu fix và tìm ra nguyên nhân dc . Cảm ơn : . Ỵh : adm_muhanam

hiện tại thì mình tìm ra nguyên nhân khả thi nhất là cái chuyển sv . sv mình đang cho chuyển sv . Các tk khác khi chuyển nv qua thì đều bị block nv đó . Nhưng các tk nó đều ko bị block nv nên nó có thể lấy đồ ra được rồi chuỷen qua tk khác rồi lại chuyển tiếp . Mình đang phân vân ko bik nó giiar block kiểu gì

862266
10-01-15, 06:42 AM
Mu mình bị tình trạng như sau . Có 1 memb lập khoảng 100 tk . Và nó cứ tạo nv và trong hòm đồ chung của mỗi tài khoản là có rất nhiều đồ giống nhau . Giống như là nhân bản vậy . Ai có thể tìm đựoc nguyên nhân mình xin hậu tạ . Hoặc có thể cho giá cả nếu fix và tìm ra nguyên nhân dc . Cảm ơn : . Ỵh : adm_muhanam

cái này theo mình nghĩ xem lại cái DB của bạn
hoặc xem lại code tạo nhân vật trong DB xem sao

lequangvu
10-01-15, 08:05 AM
Nguyên nhân thì có thể do bị send packet và tạo đồ, hoặc dataserver bị bug, cũng có thể do web nữa, nói chung phải lần mò dần

waoboy8k
10-01-15, 09:43 AM
ừ mình có loại trừ khả năng dần ví dụ như sau
về anti vietguard : nếu như nó bug được đồ lý do vì anti thì tại sao nó ko tạo wing ss8 hoặc w4 hoặc w3 ... trong khi đó nó chỉ tạo dc đồ rồng đỏ và mấy wing 2 ... .Vì các w này ở sv có nhìu nên nó chỉ bug dc những đồ mà sv đã có
Về web thì xem lịch sử web thì ko có gì khả nghi cả
upppppppppppppppppp cho ai làm dc

ikenylee
10-01-15, 09:52 AM
ừ mình có loại trừ khả năng dần ví dụ như sau
về anti vietguard : nếu như nó bug được đồ lý do vì anti thì tại sao nó ko tạo wing ss8 hoặc w4 hoặc w3 ... trong khi đó nó chỉ tạo dc đồ rồng đỏ và mấy wing 2 ... .Vì các w này ở sv có nhìu nên nó chỉ bug dc những đồ mà sv đã có
Về web thì xem lịch sử web thì ko có gì khả nghi cả
upppppppppppppppppp cho ai làm dc

check web xem tài khoản mua gì giúp mình!

lequangvu
10-01-15, 10:04 AM
Nếu là server đang hoạt động bt lâu nay không bị thì vấn đề cao nhất có thể là bug ở web, có thể chỗ nào sơ hở dẫn đến bọn nó lợi dụng, giờ chỉ có cho tiền cái thằng làm như vậy rồi khắc phục thì tốt hơn đấy

Như bạn nói antihack bị sendpacket tại sao không tạo đồ như thế thì nhầm đấy, biết đâu nó làm nhỏ để đỡ lộ rồi làm dần thì sao :D

waoboy8k
10-01-15, 10:31 AM
Nếu là server đang hoạt động bt lâu nay không bị thì vấn đề cao nhất có thể là bug ở web, có thể chỗ nào sơ hở dẫn đến bọn nó lợi dụng, giờ chỉ có cho tiền cái thằng làm như vậy rồi khắc phục thì tốt hơn đấy

Như bạn nói antihack bị sendpacket tại sao không tạo đồ như thế thì nhầm đấy, biết đâu nó làm nhỏ để đỡ lộ rồi làm dần thì sao :D

hiện tại thì mình tìm ra nguyên nhân khả thi nhất là cái chuyển sv . sv mình đang cho chuyển sv . Các tk khác khi chuyển nv qua thì đều bị block nv đó . Nhưng các tk nó đều ko bị block nv nên nó có thể lấy đồ ra được rồi chuỷen qua tk khác rồi lại chuyển tiếp . Mình đang phân vân ko bik nó giiar block kiểu gì

YouTobe
10-01-15, 02:20 PM

Ủy thác offline thì không phải rồi. .........................
Xem nó có log gì ko. như chuyển nv, đổi tên... nói chung xem nhật ký mới mò ra được

lequangvu
10-01-15, 02:49 PM
Cái phần chuyển server này rất nguy hiểm, nếu không hiểu rõ về nó thì khó khăn và gây loạn MU ngay, của bạn lỗi ở đây chắc là nó biết cách lợi dụng chức năng nào đấy để mất block xong rồi nó sẽ làm tiếp gọi giống như dupe đồ

heroviet2301
10-01-15, 04:54 PM
Tớ đã từng dùng cái chuyển server và kết quả là nó bug được cả Vcent, còn chuyển server nghiêm cấm cho chuyển thùng đồ chung như của Qweb hồi trước, chết lúc nào ko hay :|

lequangvu
10-01-15, 06:24 PM
chuyển server việc gì phải cho phép chuyển nhiều để mệt mình nhỉ, chỉ cho phép chuyển đồ trên người và ở rương cá nhân là tốt nhất, rồi chuyển những thứ như tiền tệ và của bank là xong, đây còn có kiểu chọn chuyển ở những đâu nữa thì kiểu gì cũng bị bug

sonhoian12
10-01-15, 06:59 PM
theo exp của e thì đăng nhập 1 acc= 2 tài khoan chử hoa và chử thường . coi lại DB của bác

YouTobe
11-01-15, 12:26 PM
Tớ đã từng dùng cái chuyển server và kết quả là nó bug được cả Vcent, còn chuyển server nghiêm cấm cho chuyển thùng đồ chung như của Qweb hồi trước, chết lúc nào ko hay :|

Bug tiền tệ là do khi chuyển sv cậu không đóng cửa hàng hỗ trợ vật phẩm.. Khi chuyển xong chỉ khóa nhân vật nên tiền tệ là của chung vẫn sử dụng được, dù bên kia đã được chuyển sang.

heroviet2301
11-01-15, 01:08 PM
Bug tiền tệ là do khi chuyển sv cậu không đóng cửa hàng hỗ trợ vật phẩm.. Khi chuyển xong chỉ khóa nhân vật nên tiền tệ là của chung vẫn sử dụng được, dù bên kia đã được chuyển sang.

Tớ dính và biết lâu rồi cậu :) toàn kinh nghiệm sương máu cả