PDA

View Full Version : [JX] [Jx Linux] Có anh/em nào gặp trường hợp nầy chưa?

hoangcungclub
08-01-15, 04:59 PM
thông thường mình cài 1 phát là dính, tự nhiên mình đua lên vps thì nó bị thế nầy.
anh/em nào bị qua rồi qua khắc phục chỉ giúp mình lỗi nầy nhé.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

rất bực mình híc híc. load script lỗi hết ko hiểu lý do.

vipbk
08-01-15, 05:12 PM
Chạy trên vps thì mình ko rõ, còn trên máy pc/lap thì lỗi này chắc chắn là do việt hóa cả đường dẫn file include trong script (nhiều file có đường dẫn tiếng trung)

hoangcungclub
08-01-15, 05:20 PM
Chạy trên vps thì mình ko rõ, còn trên máy pc/lap thì lỗi này chắc chắn là do việt hóa cả đường dẫn file include trong script (nhiều file có đường dẫn tiếng trung)

vậy là phải cài con centos tiếng Trung ồi.

hoangcungclub
08-01-15, 05:30 PM
cài 72 kiểu, kiểu nào cũng bị hết, lý do? what?

kenobi1102
08-01-15, 05:57 PM
thông thường mình cài 1 phát là dính, tự nhiên mình đua lên vps thì nó bị thế nầy.
anh/em nào bị qua rồi qua khắc phục chỉ giúp mình lỗi nầy nhé.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

rất bực mình híc híc. load script lỗi hết ko hiểu lý do.

ở VM linux trên PC chạy lệnh "tar -zcf folder.tar.gz folder" để nén file. Up file đó lên VPS rồi chạy "tar -zxvf file.tar.gz" để giải nén là được