PDA

View Full Version : [MU] Hỏi về cách tắt rơi nhẫn biến hình

heroviet2301
08-01-15, 05:06 AM
Hi all!
Anh em cho mình Hỏi về cách tắt rơi nhẫn biến hình của SCF 6.3
Hiện tại ở Item(new) và Item(kor) ở code item Nhẫn biến hình mình đã để Drop = 0 nhưng đánh quái trong game nó vẫn rơi nhẫn biến hình bình thường, ai biết tắt nó ở phần nào khác thì giúp mình nhé. Xin cảm ơn!

10 10 0 1 1 1 0 0 "Ring of Transformation"

gauyeutho
08-01-15, 07:54 AM
Hi all!
Anh em cho mình Hỏi về cách tắt rơi nhẫn biến hình của SCF 6.3
Hiện tại ở Item(new) và Item(kor) ở code item Nhẫn biến hình mình đã để Drop = 0 nhưng đánh quái trong game nó vẫn rơi nhẫn biến hình bình thường, ai biết tắt nó ở phần nào khác thì giúp mình nhé. Xin cảm ơn!

SCFData\Items open SCF_ItemDropRate.txt search ID của Ring of Transformation xóa đi bạn ạ.

heroviet2301
08-01-15, 05:57 PM
Trong file này SCF_ItemDropRate.txt của mình chỉ có vé Dopper và Gaion thôi chứ ko có nhẫn nhé, ko hiểu nó ở chỗ nào :|

tuyentc
08-01-15, 08:14 PM
IsItemDropRingOfTransform = 1
ItemDropRingOfTransform = 1
trong commont nhé..cho về 0 là xong

YouTobe
11-01-15, 12:40 PM
Trong file này SCF_ItemDropRate.txt của mình chỉ có vé Dopper và Gaion thôi chứ ko có nhẫn nhé, ko hiểu nó ở chỗ nào :|

Thế mới biết bọn mình đi theo SCF đã lâu mà còn chưa hiểu hết tường tận của nó. Nhiều cái đơn giản mà còn mò đủ mệt
Ham hố gì mấy cái sv mới bỏ time ra tìm hiểu và pix hoàn thiện nữa thì chết luôn chứ không mệt nữa.

heroviet2301
11-01-15, 01:06 PM
IsItemDropRingOfTransform = 1
ItemDropRingOfTransform = 1
trong commont nhé..cho về 0 là xong

Tks bạn, mình nghĩ khả năng cao là ở đây rồi :))

--- Chế độ gộp bài viết ---

Thế mới biết bọn mình đi theo SCF đã lâu mà còn chưa hiểu hết tường tận của nó. Nhiều cái đơn giản mà còn mò đủ mệt
Ham hố gì mấy cái sv mới bỏ time ra tìm hiểu và pix hoàn thiện nữa thì chết luôn chứ không mệt nữa.

Chuẩn cmnr bạn ơi, tôi dùng SCF đến khi về hưu thôi, giờ sang mấy Server mới như zTeam thì lại phải tìm hiểu lại từ đầu khác gì mới tập làm đâu, nhất là khoản mở online để đúc rút kinh nghiệm, tạ tốn lắm ko theo đc :)