PDA

View Full Version : [MU] Tìm lại ký ức :)) - Các bác có kinh nghiệm online cho em train lấy ít exp với a

hoanganhquan10a11
31-12-14, 05:24 PM
Chào tất cả mọi người!

Em reg acc tham gia diễn đàn chắc cũng gần chục năm roài, mới chỉ đóng góp 1 2 bài viết guide linh tinh. Đầu năm tới em dự định open 1 server nhằm nhiều mục đích ợ ;;);;). Tiền có, tình có, cái gì cũng có. Nhưng do cũng bỏ nghịch ngợm MU từ khá lâu rồi, nên hiện giờ em đang có khá nhiều thắc mắc: Tỷ dụ như nên thuê vps ở đâu, giá thế nào, server nào chạy online ổn định,.... Rất mong có bác nào cho em vài lời khuyên cũng như kinh nghiệm khi mở server online. Dự định về server của em là 1 server PK thường thấy ở nước ngoài, ếch nhái bán hết shop nhưng vẫn sẽ có webshop. Em cũng không máu các server kiểu cày cuốc lắm a, vậy nên em cảm ơn các bác trước ạ

P.s: Gạch đá nhẹ thôi các bác nhé, mũ bảo hiểm em chỉ 3 lớp tiêu chuẩn thôi ạ

lequangvu
31-12-14, 07:55 PM
Bạn mới bắt đầu quay lại nghịch ngợm MU thì nên lấy các server có share trên forum đấy về tự vọc với các bài HD bên box Guide trước rồi mới tính đến truyện Online nhé, giờ MU không như 10 năm về trước đâu bạn ạ

ngotiendat
31-12-14, 08:09 PM
lâu lâu mới thấy mấy nick cũ post bài :))

The Gamer
31-12-14, 09:06 PM
thuê ai đó họ tư vấn cho tư a-z có uy tín

chứ còn nên đây hỏi làm gì cho mệt

chả ai chỉ đâu

nếu có ý mướn mời mình tư vấn thì ok

ko thì mod free cũng vãi lờ lắm pm hắn full các loại sv :))

FRee web nbb có license chạy dc 50% các tính năng :))

freepro921
31-12-14, 09:13 PM
Chào tất cả mọi người!

Em reg acc tham gia diễn đàn chắc cũng gần chục năm roài, mới chỉ đóng góp 1 2 bài viết guide linh tinh. Đầu năm tới em dự định open 1 server nhằm nhiều mục đích ợ ;;);;). Tiền có, tình có, cái gì cũng có. Nhưng do cũng bỏ nghịch ngợm MU từ khá lâu rồi, nên hiện giờ em đang có khá nhiều thắc mắc: Tỷ dụ như nên thuê vps ở đâu, giá thế nào, server nào chạy online ổn định,.... Rất mong có bác nào cho em vài lời khuyên cũng như kinh nghiệm khi mở server online. Dự định về server của em là 1 server PK thường thấy ở nước ngoài, ếch nhái bán hết shop nhưng vẫn sẽ có webshop. Em cũng không máu các server kiểu cày cuốc lắm a, vậy nên em cảm ơn các bác trước ạ

Chào bạn !
theo mình thì bạn thử thuê vps ở tlink.vn đi , mình từng dùng qua rồi :) vps thì ok , hỗ trợ thì nhiệt tình , server ổn định thì theo như mình thấy thì hiện tại ss6.3 là ổn định , lời khuyên thì : nên mày mò offline lại trước đi rồi hẳn tính mở onl , kinh nghiệm mở online thì chắc ko ai chỉ đâu :v

862266
01-01-15, 12:27 AM
Chào tất cả mọi người!

pm yahoo inbox mình send cho cai vps ma nghịch
hay anh em mở 1 con mu miễn phí từ đầu đến chân chơi đê

kaxuxi
01-01-15, 12:47 AM
mới làm thì nên qua bác cuocdoisp làm, hỗ trợ nhiệt tình, có vps tích hợp sever luôn.

lequangvu
01-01-15, 09:34 PM
MuOnline chủ yếu để PK thì cứ lấy về rồi config online chạy thôi, vọc thêm cách add đồ full vào game nữa và exp cao là xong

vn55594555
01-01-15, 10:14 PM
Theo mình nếu bạn có tiền thì nên thuê VPS ở một hãng nào đó chất lượng như VDC.... mở sẽ ổn hơn

hoanganhquan10a11
02-01-15, 12:29 PM
Thank kiu các bác chỉ bảo, em add yahoo mấy bác rồi, khả năng sẽ phải cần tư vấn nhìu :D. Em đang tổng hợp lên ý tưởng cho server, dự kiến làm theo style nước ngoài :))).