PDA

View Full Version : [MU] Share DLL - Giảm main Memory và CPU

jackboy
30-12-14, 11:17 AM
Hook vào là sài được thôi.

WinDowNT trở lên

Sử dụng trên tất cả main

Vài hình ảnh:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Link down :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Scan Virus:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 94b2864859194e/analysis/1419913006/

Bác nào dll ko work thì down cái này :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

cài xong rồi reboot lại là dc

hangson3100
30-12-14, 11:34 AM
Thử phát xem sao (%).....
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm

coi1995
30-12-14, 11:47 AM
Thử phát xem sao (%).....
Diễn đàn CLBGAMESVN thành lập từ năm

Tình hình sao rồi bác? Có nuột ko ?

viphoian
30-12-14, 02:27 PM
Hook vào là sài được thôi.

WinDowNT trở lên

Sử dụng trên tất cả main

Vài hình ảnh:

Link down :

Scan Virus:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 94b2864859194e/analysis/1419913006/

Cho hỏi bác hook vào main ss8 này bằng gì vậy bác thớt.

jackboy
30-12-14, 03:07 PM
Cho hỏi bác hook vào main ss8 này bằng gì vậy bác thớt.

Dễ ệc !! Mai share cho h khuya rồi......

viphoian
30-12-14, 03:26 PM
Dễ ệc !! Mai share cho h khuya rồi......

Ủa bác ko phải ở vn ak :)), e test cái này trên 1.02C thấy có giảm ram nhưng về cpu thì ko thấy giảm

tomatoes
30-12-14, 04:52 PM
Nghĩ cũng hay nhỉ,lúc MU ko ai share cái gì hay,lúc tìm hiểu xong thì hàng loạt cái hay share,giờ xem như tất cả good hết rồi :)

BladeKnight109
30-12-14, 04:57 PM
Có thời gian rãnh sẽ decomplie thử cái dll này xem sao ^_^

tomatoes
30-12-14, 05:16 PM
xem sơ qua thì chưa thấy giảm đc gì,dll này là dll antihack của 1 MU nào đó,cũng có lẻ do Win tớ đang xài bị lổi :D
Mà thui ko quan trọng client eX7 có giảm CPU cũng giật thui,nếu chạy ở XP ^^

gunbound1012
30-12-14, 05:22 PM
test main ss8 w7x64 vẫn thế mấy bác ạ hình như giam dc ti ti ko đáng kể nhưng dù sao cung thank
chính xác là giảm dc cpu 1 tí còn ram vẫn thế

tuantep
31-12-14, 12:49 AM
Các bạn debug code bạn này này, mình test thửi main load cũng tầm này 35Mb Ram ji đó :D

GameEngine 1.5.0.0 (RELOAD)

Fixes apply in this version:
1 – Added Memory Cleaner (HOT!)
2 – Fixed main.exe process open on TaskBar
3 – Fixed VirtualProtect Offset (definitive fix for this)
4 – Fixed High CPU & RAM usage (NOW IS VERY VERY LIGHT)
5 – Fix Summon Orb and another: “Orbs Items” shiny bug (Visual bug)
6 – Fixed some Crash of main.exe caused by: LoadItems (new load for items)
7 – Removed all old code and re-code (for Better performance) some bad old things
8 – Some changes Implemented on: Engine.ini options (All full, included on Pack)

Web: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Down: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(RELOAD).rar

jackboy
31-12-14, 03:02 AM
Ủa bác ko phải ở vn ak :)), e test cái này trên 1.02C thấy có giảm ram nhưng về cpu thì ko thấy giảm

CPU thi chỉ làm nó run Lowest chống spike thôi. Giả sử ông sài custom dll voi nhiều thread thì cái threads nó sẽ spike rất nhiều. Và nếu thread ko spike thi CPU ko giảm nhiều

Còn cái Memory giảm đáng kể là do cái main ban đầu của Webzen rất là nhẹ. Tự vì sau khi packing nó dumb 1 đống fake memory làm main nặng lên. Cái code của tui là làm cho nó chạy với memory ban đầu.

xem sơ qua thì chưa thấy giảm đc gì,dll này là dll antihack của 1 MU nào đó,cũng có lẻ do Win tớ đang xài bị lổi :D
Mà thui ko quan trọng client eX7 có giảm CPU cũng giật thui,nếu chạy ở XP ^^

Bác xem lại có cài vc dis 2013 ko? tự vì e complile trên c++2013

nếu ko có thì nè :

cài rồi reboot là dc

test main ss8 w7x64 vẫn thế mấy bác ạ hình như giam dc ti ti ko đáng kể nhưng dù sao cung thank
chính xác là giảm dc cpu 1 tí còn ram vẫn thế

Như trên đó

LHB_LOVE
31-12-14, 08:54 AM
Đã test và hoạt động tốt main ss1 :) win 7 64 bit !

ikenylee
31-12-14, 01:23 PM
main hook màu đỏ / tím chưa hook / CPU không thấy giảm

ps: bình thường main chưa hook mình chạy được 5 cái vào được game hết, + với chạy GameServer luôn. máy 1,5gb ram :D.

jackboy
31-12-14, 01:52 PM
main hook màu đỏ / tím chưa hook / CPU không thấy giảm

ps: bình thường main chưa hook mình chạy được 5 cái vào được game hết, + với chạy GameServer luôn. máy 1,5gb ram :D.

CPU thi chỉ làm nó run Lowest chống spike thôi. Giả sử ông sài custom dll voi nhiều thread thì cái threads nó sẽ spike rất nhiều. Và nếu thread ko spike thi CPU ko giảm nhiều

Còn cái Memory giảm đáng kể là do cái main ban đầu của Webzen rất là nhẹ. Tự vì sau khi packing nó dumb 1 đống fake memory làm main nặng lên. Cái code của tui là làm cho nó chạy với memory ban đầu.

ViperMUHN
01-01-15, 05:13 PM
Chỉ một đoạn code nhỏ thôi:

void RecudeRam()
{
while ( 1 )
{
Sleep(5000);
SetProcessWorkingSetSize(GetCurrentProcess(), 0xFFFFFFFF, 0xFFFFFFFF);
}
}

CreateThread(0, 0, (LPTHREAD_START_ROUTINE) RecudeRam, 0, 0, 0);

- Hàm này có tác dụng chuyển bộ nhớ sử dụng từ Ram xuống đĩa cứng, cũng tương tự như khi set ram ảo, thật ra chẳng giảm được chút nào cả, vì task manager chỉ hiện giá trị trên ram, còn muốn xem ram thực sử dụng thì dùng process explorer chuyên dụng sẽ thấy. Cách này sẽ làm tăng CPU (do tốc độ truy suất trên ổ cứng chậm hơn rất nhiều so với RAM) và khiến ổ cứng làm việc nặng hơn.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Faker
02-01-15, 02:03 AM
Chỉ một đoạn code nhỏ thôi:

void RecudeRam()
{
while ( 1 )
{
Sleep(5000);
SetProcessWorkingSetSize(GetCurrentProcess(), 0xFFFFFFFF, 0xFFFFFFFF);
}
}

CreateThread(0, 0, (LPTHREAD_START_ROUTINE) RecudeRam, 0, 0, 0);

- Hàm này có tác dụng chuyển bộ nhớ sử dụng từ Ram xuống đĩa cứng, cũng tương tự như khi set ram ảo, thật ra chẳng giảm được chút nào cả, vì task manager chỉ hiện giá trị trên ram, còn muốn xem ram thực sử dụng thì dùng process explorer chuyên dụng sẽ thấy. Cách này sẽ làm tăng CPU (do tốc độ truy suất trên ổ cứng chậm hơn rất nhiều so với RAM) và khiến ổ cứng làm việc nặng hơn.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
h ra mu ss8 rồi bác share cái SS5 arieth ngày xưa bác hứa đi em chờ mọc râu rồi :)