PDA

View Full Version : [MU] Xin hướng dẫn chuyển file config.ini sang thành confing.ttc

coi1995
09-12-14, 08:41 AM
Như tiêu đề. Bác nào cho em xin cái hướng dẫn cũng như tool luôn nhé. Thank
Cho em hỏi luôn. Chuyển như vậy Main sẽ nhận ip tại file nào? .ini hay .ttc?

vn55594555
09-12-14, 08:43 AM
Theo mình biết thì main nó sẽ chỉ nhận file nào có name và đuôi .ini mặc định, khác đuôi khác name thì ko nhận. Nếu muốn cho nó nhận đuôi file ttc phải sửa ở main nữa

Faker
09-12-14, 08:57 AM
ini là file thực thi theo 1 đoạn câu lệnh có sẵn còn file ttc là ji thế bạn ??
@vn: sao bạn lại có câu trả lời khó hiệu vậy

coi1995
09-12-14, 09:18 AM
Theo mình biết thì nó sẽ chỉ nhận file nào có name và đuôi .ini khác đuôi khác name ko nhận. Nếu muốn cho nó nhận phải sửa ở main nữa

Mình cũng nghĩ là phải sửa ở main. Giờ file config.ini nó hiện hết thông tin mình muốn ẩn bỏ nhưng chưa nghĩ ra cách nào bác ạ

--- Chế độ gộp bài viết ---

ini là file thực thi theo 1 đoạn câu lệnh có sẵn còn file ttc là ji thế bạn ??
@vn: sao bạn lại có câu trả lời khó hiệu vậy

File .ttc cũng như .ini của bạn nói thôi mà Tuấn. File config.ini chủ yếu là cho Laucher nhận thông tin để update :p

Faker
09-12-14, 09:25 AM
Mình cũng nghĩ là phải sửa ở main. Giờ file config.ini nó hiện hết thông tin mình muốn ẩn bỏ nhưng chưa nghĩ ra cách nào bác ạ

File .ttc cũng như .ini của bạn nói thôi mà Tuấn. File config.ini chủ yếu là cho Laucher nhận thông tin để update :p

từ khi biết đến window đến h chưa từng gặp và biết file ttc đó luôn
chắc nó cùng mẹ khác ông hàng xóm với file ttf (định dạng font)
ps: hoặc 1 file định dạng mới không theo chuẩn do người lập trình đề ra chăng ! nếu vậy còn nghe đựoc

coi1995
09-12-14, 09:41 AM
từ khi biết đến window đến h chưa từng gặp và biết file ttc đó luôn
chắc nó cùng mẹ khác ông hàng xóm với file ttf (định dạng font)
ps: hoặc 1 file định dạng mới không theo chuẩn do người lập trình đề ra chăng ! nếu vậy còn nghe đựoc

Bây giờ có rất nhiều client có cả 2 file config.ini và config.ttc bạn Tuấn ơi :))

Faker
09-12-14, 09:43 AM
Bây giờ có rất nhiều client có cả 2 file config.ini và config.ttc bạn Tuấn ơi :))

99.69% đó là định dạng mơi do người lập trình đề ra

hoainiemclub
09-12-14, 09:48 AM

hình như pack chung file ini vào main dc mà :D lâu quá r k đụng vào mấy cái này

Faker
09-12-14, 09:49 AM
hình như pack chung file ini vào main dc mà :D lâu quá r k đụng vào mấy cái này

pack nhiều wa nặng main >.< 30charrrrrrrrrrrrr

freepro921
09-12-14, 09:53 AM

cái file đấy là của Team TitanTech đấy thím :D, dùng main của TitanTech là có file đấy

hoainiemclub
09-12-14, 10:05 AM

nếu đã phải xài file ini thì dĩ nhiên là main k phải thuê từ các chỗ bán anti r
nên muốn giấu thì nặng chút thui chứ sao h :D

vn55594555
09-12-14, 10:48 AM
Theo mình thì không cần giấu. Bảo mật tốt anti tốt thì ok rồi. Còn giấu thì chỉ có cách giấu ở dạng mã hóa may ra làm các bác hack đau đầu 1 tí chứ giấu file ko có tác dụng với những người biết build ra xem :D

BladeKnight109
09-12-14, 11:54 AM
Sử dụng phiên bản Crystall sẽ có cái đó, Bao gồm AntiHack, Checksum. bla bla đủ kiểu. Bản Crystall rất đắt.

coi1995
09-12-14, 04:09 PM
nếu đã phải xài file ini thì dĩ nhiên là main k phải thuê từ các chỗ bán anti r
nên muốn giấu thì nặng chút thui chứ sao h :D

Cho mình xin cái hướng dẫn đc ko cậu?