PDA

View Full Version : Tổng hợp những câu hỏi về Chinh Đồ

handoi198914
08-12-14, 05:56 PM
Để tránh trường hợp hỏi đi hỏi lại 1 câu hỏi giống nhau nên mình xin phép post các câu hỏi do các bạn inbox cho mình và mình cũng trả lời luôn để các bạn newbie sẽ ko phải thắc mắc nhiều nữa....

boyngocst1
Mình muốn chỉnh sửa :
- % option của ngựa, và hình dạng ngựa
- Giá của nguyên liệu trong THCC.
- Chỉnh sửa % option của trang bị và xem item ở đâu.
- Chỉnh Op của Hồn phách thạch.
Mong bạn chỉ hộ mình

Tks. Tại mình bận wa, mỗi ngày có 4h, từ 8h đêm đến 12h đêm là onl học dev từ từ thui. Việt hóa mình cũng đã 1 ít, hầu hết là ở những cho thường ngày làm nv thui. Còn mình muốn fix theo chuẩn tí nhưng kiếm file khó quá, nhân đây mình hỏi bạn 1 số file: - Chỉnh sửa số tiền bán của nguyên liệu ở thcc.
- sửa % của xlh; và % của thú cưỡi.
- muốn làm 1 item nhận rieng những trang bị và xem trang bị ở đâu.
- đổi hình dang ngựa,.
Bạn chỉ hộ mình dùm nha. Mình có doc nhữóng bài viết trước của bạn, nhưng k thấy. Chỉ thấy biết cách fix exp, và 1 số thứ . Thanks ban trước nha

hd oi file quy định npc tap hoa cao cap o dau zay minh tim mai khong thay

Ngochoangvip:
-mình đã cài đặt thành công và chạy ngon lành, chỉ bị 1 số lỗi nhw ko hiện 1 số item và ngựa nữa thôi. bạn có thiier giúp mình làm sao để hiển thị con ngựa khi cưỡi được không. mình cảm ơn!
- sever của mình không chế đồ 6x trở lên được bạn ah, có cách nào khắc phục ko?
Mình xin trả lời câu hỏi của bạn: %option của ngựa bạn xem trong Npcbase.tlb trên Sv nhé có tất cả đó chỉnh sửa bao nhiêu tùy thích....(dùng tool dịch ra mấy dòng TQ sẽ thấy)
- Giá của nglieu trong THCC bạn vào object.tlb trên SV nhé....
- Chỉnh sửa option của trang bị bạn làm y như chỉnh option ngựa (nó nằm ở object.tbl trên SV). Xem item trên Clien ( các file item trên clien dùng tool viewpak để xem)
- Chỉnh Op của Hồn phách thạch bạn làm y như chỉnh option ngựa và trang bị (nó nằm ở object.tbl trên SV)

- Sửa % XLH bạn vào fivesetbase.tbl chỉnh sửa theo ý thích ( cao quá chơi mất hứng lắm đó)
- File qui định npc tạp hóa cao cấp bạn vào Npctrade.xml trên SV ( cho bán cái j và bỏ cái j nằm ở đây)

- Nếu không hiển thị các vật phẩm và đặc biệt là bạn đang dùng SV 2k11 mình khuyên bạn nên dùng Clien TQ để hiển thị tất cả vật phẩm nhé
-sever của mình không chế đồ 6x trở lên được bạn ah, có cách nào khắc phục ko? (Cái này mình nghĩ do file objec.tbl của bạn bị lỗi đó chỉnh sửa j đó. Xem lại file này)

tuyenyd
08-12-14, 10:05 PM
Bạn ơi, cho mình hỏi chút, có cách nào để thông báo cho toàn bộ người chơi trong game không, hay có lệnh gì để hiện thông báo cho mọi người cho mình biết với, mới mở hamachi cho tụi bạn nó chơi test mà cứ bảo trì miết tụi nó chửi mình quá trời luôn, chả biết cách thông báo như thế nào. Bạn chỉ mình với, cảm ơn bạn nhiều.

handoi198914
09-12-14, 02:43 PM
Bạn ơi, cho mình hỏi chút, có cách nào để thông báo cho toàn bộ người chơi trong game không, hay có lệnh gì để hiện thông báo cho mọi người cho mình biết với, mới mở hamachi cho tụi bạn nó chơi test mà cứ bảo trì miết tụi nó chửi mình quá trời luôn, chả biết cách thông báo như thế nào. Bạn chỉ mình với, cảm ơn bạn nhiều.

Bạn muốn khi vào game xuất hiện 1 vài dòng thông báo cho các mem bạn có thể viết thêm 1 dòng notifi ở file quest...Mình ko online bằng lap nên cũng ko nhớ rõ file đó....Tối mình sẽ post lên cho bạn

hackonline
10-12-14, 12:29 PM
Cho mình hỏi, muốn copy 1 event trong game thì cần copy những file gì trong server và client ?

tuyenyd
11-12-14, 10:10 PM
Bạn muốn khi vào game xuất hiện 1 vài dòng thông báo cho các mem bạn có thể viết thêm 1 dòng notifi ở file quest...Mình ko online bằng lap nên cũng ko nhớ rõ file đó....Tối mình sẽ post lên cho bạn

Sao rồi bạn, đã nhớ ra file nào chưa, chỉ cho mình với, được thì cảm ơn bạn rất nhiều.

nguyentienvnn1
11-12-14, 11:21 PM

Thanks handoi vì đã giúp đỡ, handoi giúp mình con ahoan với ko biết fix chỗ nào. Không biết có tôl nào để fix nó không bác

handoi198914
19-12-14, 06:59 PM
Thanks handoi vì đã giúp đỡ, handoi giúp mình con ahoan với ko biết fix chỗ nào. Không biết có tôl nào để fix nó không bác

Lỗi như tn bạn phải nói rõ ra chứ...Nói chung chung thế thì mình chịu :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cho mình hỏi, muốn copy 1 event trong game thì cần copy những file gì trong server và client ?

Để tạo 1 event bạn phải viết code thực thi cho NPC ( tất nhiên phải add NPC này trên Sv và cả Clien nữa), file quest liên quan đến event...Coppy event bạn chọn lọc các file quest của event đó và Code thực thi cho nhiệm vụ sau đó gán cho 1 NPC nào đó bạn thích là oke...nói sơ sơ thế cho dễ hiểu :D

nguyentienvnn1
28-05-15, 10:27 PM
Lỗi như tn bạn phải nói rõ ra chứ...Nói chung chung thế thì mình chịu :D

Để tạo 1 event bạn phải viết code thực thi cho NPC ( tất nhiên phải add NPC này trên Sv và cả Clien nữa), file quest liên quan đến event...Coppy event bạn chọn lọc các file quest của event đó và Code thực thi cho nhiệm vụ sau đó gán cho 1 NPC nào đó bạn thích là oke...nói sơ sơ thế cho dễ hiểu :D

Handoi oi bạn nói chỉnh sửa option ngựa trong npcbase nhưng mình tìm không có dòng nào là thuộc tính ngựa cả mong bạn chỉ dẫn
row đánh số ="3205" tên ="Ngua dich lo" loại hình ="9" cấp bậc ="130" sinh mệnh giá trị ="100000" kinh nghiệm giá trị ="0" lực ="0" trí ="0" nhanh nhẹn ="0" tinh thần ="0" thể chất 0="0" thể chất 1="0" nhan sắc ="-1" ai="0" vừa di động cách ="0" công kích khoảng cách ="1000" nhỏ nhất vật lý lực phòng ngự ="0" lớn nhất vật lý lực phòng ngự ="0" nhỏ nhất pháp thuật lực phòng ngự ="0" lớn nhất pháp thuật lực phòng ngự ="0" Ngũ Hành thuộc tính ="0" Ngũ Hành đếm ="0" công kích loại hình ="0" nhỏ nhất pháp thuật công kích ="0" lớn nhất pháp thuật công kích ="0" nhỏ nhất lực công kích ="0" lớn nhất lực công kích ="0" kỹ năng ="0" mang theo vật phẩm ="0" hồn phách chi thạch tỷ lệ ="0" sử dụng kỹ năng ="0" trạng thái ="0" tránh né dẫn ="0" trúng mục tiêu dẫn ="0" hình ảnh ="8002" phẩm chất ="0" quái vật loại đừng ="10" chỉ búp bê hình ảnh ="42" hồi huyết ="0" cơ số hai dấu hiệu 1="0" cơ số hai dấu hiệu 2="0"

handoi198914
30-05-15, 10:48 AM
Handoi oi bạn nói chỉnh sửa option ngựa trong npcbase nhưng mình tìm không có dòng nào là thuộc tính ngựa cả mong bạn chỉ dẫn
row đánh số ="3205" tên ="Ngua dich lo" loại hình ="9" cấp bậc ="130" sinh mệnh giá trị ="100000" kinh nghiệm giá trị ="0" lực ="0" trí ="0" nhanh nhẹn ="0" tinh thần ="0" thể chất 0="0" thể chất 1="0" nhan sắc ="-1" ai="0" vừa di động cách ="0" công kích khoảng cách ="1000" nhỏ nhất vật lý lực phòng ngự ="0" lớn nhất vật lý lực phòng ngự ="0" nhỏ nhất pháp thuật lực phòng ngự ="0" lớn nhất pháp thuật lực phòng ngự ="0" Ngũ Hành thuộc tính ="0" Ngũ Hành đếm ="0" công kích loại hình ="0" nhỏ nhất pháp thuật công kích ="0" lớn nhất pháp thuật công kích ="0" nhỏ nhất lực công kích ="0" lớn nhất lực công kích ="0" kỹ năng ="0" mang theo vật phẩm ="0" hồn phách chi thạch tỷ lệ ="0" sử dụng kỹ năng ="0" trạng thái ="0" tránh né dẫn ="0" trúng mục tiêu dẫn ="0" hình ảnh ="8002" phẩm chất ="0" quái vật loại đừng ="10" chỉ búp bê hình ảnh ="42" hồi huyết ="0" cơ số hai dấu hiệu 1="0" cơ số hai dấu hiệu 2="0"

Thuộc tính ngựa ( nhanh nhẹn, trí lực...) à????

nguyentienvnn1
30-05-15, 11:03 PM
Thuộc tính ngựa ( nhanh nhẹn, trí lực...) à????

Tức là tăng công kích vật lý 9%, tăng công kích ma pháp 9%, ma phòng 9% ... giống ngựa thần thú của vinagame ngya2 xưa đó handoi

handoi198914
31-05-15, 10:05 AM
Tức là tăng công kích vật lý 9%, tăng công kích ma pháp 9%, ma phòng 9% ... giống ngựa thần thú của vinagame ngya2 xưa đó handoi

file đó nằm trong sever TBL của Sever đó....bạn tìm và xem lại

kieplamthue
31-05-15, 12:03 PM

thỉnh thoảng đánh quái hay làm nhiệm vụ tự nhiên nhảy lên mấy chục level là lỗi tại cái gì nhỉ :(

ps:handoi có skype hay yahoo gì không cho mình xin với :D

handoi198914
31-05-15, 12:44 PM
thỉnh thoảng đánh quái hay làm nhiệm vụ tự nhiên nhảy lên mấy chục level là lỗi tại cái gì nhỉ :(

ps:handoi có skype hay yahoo gì không cho mình xin với :D
chắc do exp khi đánh quái cao nên bị vậy đó ( nv thì xem lại nv nào bị như vậy rồi add exp cho phù hợp là oke)

kieplamthue
31-05-15, 12:48 PM
chắc do exp khi đánh quái cao nên bị vậy đó ( nv thì xem lại nv nào bị như vậy rồi add exp cho phù hợp là oke)

mình kiểm tra 2 cả 2 cái đó đều ko có vấn đề

hình như do ZhuanExperienceBase.tbl với ExperienceBase.tbl mà mình ko biết cấu trúc nó như nào nữa

nguyentienvnn1
31-05-15, 07:36 PM

mình tìm rồi mà không có nen pót lên cái dòng trong npcbase vua sever do ban che ngua toan ra 50% 23% khủng wa trời

vipconai
01-06-15, 12:12 PM
bạn nào biết cài game cho mình xin facebook team viewer qua làm dùm mình đc ko. máy mình chạy vm bản 11, bản 9 cài bị lỗi hoài.
bạn nào biết để lại facebook hoặc sđt giúp mình với cám ơn nhiều đây là fb mình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

handoi198914
02-06-15, 11:39 AM
bạn nào biết cài game cho mình xin facebook team viewer qua làm dùm mình đc ko. máy mình chạy vm bản 11, bản 9 cài bị lỗi hoài.
bạn nào biết để lại facebook hoặc sđt giúp mình với cám ơn nhiều đây là fb mình
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bạn đang dùng win gì???? nói rõ ra mn mới giúp đk bạn chứ

vipconai
02-06-15, 12:09 PM
Bạn đang dùng win gì???? nói rõ ra mn mới giúp đk bạn chứ

win8.1
bị kẹt ở phần ping sever trên máy thật
nó báo request time out
máy mình đang mở sẵn team bác giúp mình với
đã chỉnh card và thông tin đầy đủ như trong hướng dẫn.
chỉ khác bản vm của em là bản 11, bản này em cũng mới cài chưa chỉnh sửa gì.

update: em mò đc rồi ạ, máy chọn tự nhận card mạng nó ko thấy, chỉnh tay thì ok. giờ đang chạy sever, bác nào có file việt hóa ngon ngon cho em xin với.
em đang xài bản của bác chủ topic đưa ko biết có lỗi gì ko. bác nào có mấy file đã sửa chơi ngon thì cho em xin với, em cám ơn

vipconai
02-06-15, 12:55 PM
bác ơi em chạy sever ok nhưng vào game nó dính lỗi này là sao ạ
em chỉnh chạy bằng quyền admin với chạy trên nên win xp sp123 hay 2003 đều ko đc, có phải do sever em chạy bị lỗi ko ?

handoi198914
02-06-15, 03:54 PM
bác ơi em chạy sever ok nhưng vào game nó dính lỗi này là sao ạ
em chỉnh chạy bằng quyền admin với chạy trên nên win xp sp123 hay 2003 đều ko đc, có phải do sever em chạy bị lỗi ko ?

bạn xem lại file config IP kết nối vs máy ảo....

vipconai
03-06-15, 12:45 AM
bạn xem lại file config IP kết nối vs máy ảo....

em chơi ngon rồi ạ, bác có file nào việt hóa share cho em xài ké với, cả mục data luôn càng tốt ạ, em cám ơn bác nhiều, có mấy lỗi vận tiêu với vài nhiệm vụ làm ko đc buồn quá
em mù tịt tin học, gần cả tháng mới cài xong game để chơi.
à mà em chơi 2 acc thì tụi nó ko gặp nhau là sau vậy bác, cùng quốc gia luôn

handoi198914
03-06-15, 10:24 AM
em chơi ngon rồi ạ, bác có file nào việt hóa share cho em xài ké với, cả mục data luôn càng tốt ạ, em cám ơn bác nhiều, có mấy lỗi vận tiêu với vài nhiệm vụ làm ko đc buồn quá
em mù tịt tin học, gần cả tháng mới cài xong game để chơi.
à mà em chơi 2 acc thì tụi nó ko gặp nhau là sau vậy bác, cùng quốc gia luôn

data + các file Vh mình đã share hết rồi...vận tiêu thì bạn Vh lại tên map cho đúng là oke...
xem kỹ lại Quốc gia của 2 acc bạn lập đi....

boybomxe
03-06-15, 12:08 PM
Có bạn nào biết chỉnh max level ko? ví dụ hiện tại max level là 200, muốn chuyển thành 250 thì phải làm thế nào?
Thanks!

hattieuadt
03-06-15, 12:11 PM
Có bạn nào biết chỉnh max level ko? ví dụ hiện tại max level là 200, muốn chuyển thành 250 thì phải làm thế nào?
Thanks!

Bạn thử add thêm level vào tronng file ZhuanExperienceBase.tbl xem đc ko

hattieuadt
03-06-15, 12:22 PM
mình tìm rồi mà không có nen pót lên cái dòng trong npcbase vua sever do ban che ngua toan ra 50% 23% khủng wa trời

Có cùng câu hỏi với Bạn tìm rất kỹ nhưng ko biết dòng nào.

vipconai
03-06-15, 07:32 PM
một số nguyên liệu như vải bông, thiết, da mềm mình ko thể mua ở tạp hóa cao cấp, add vàng thì đc nhưng bạc thì ko biết add chỗ nào, ai có thể giúp mình ko ?

hattieuadt
03-06-15, 09:31 PM
một số nguyên liệu như vải bông, thiết, da mềm mình ko thể mua ở tạp hóa cao cấp, add vàng thì đc nhưng bạc thì ko biết add chỗ nào, ai có thể giúp mình ko ?

* Bạc thì ra cổ phiếu đổi từ Vàng sang Bạc.

Nếu chưa lệnh trade cho cổ phiếu thì đây:

1. Mở Npctrade.xml tìm ID="98"

2. chèn câu lệnh sau vào và khởi động lại SV là có chức năng Vàng đổi Bạc

this:AddSvrGetInputBox("Vang Doi Bac(0)","Xin Dua So Vang can doi vao\n 1L vang doi 5L bac。","jin_zi_dui_huan")

* Item có bán trong Shop mà ko mua được là do thiếu đoạn code để giao dịch.

Mở Npctrade.xml tìm id="99" tìm xem ID của vật phẩm nào chưa mua đc sau đó kéo xuống dưới thêm đoạn mã này để có thể mua bán được Item nhé

<item id="Thay ID item can mua ban vao day" action="3"/>

Ví dụ item có bán mà ko mua được có ID=7361 thì thêm vào bên dưới đoạn sau

<item id="7361" action="3"/>

vipconai
04-06-15, 11:20 AM

this:AddSvrGetInputBox("Vang Doi Bac(0)","Xin Dua So Vang can doi vao\n 1L vang doi 5L bac。","jin_zi_dui_huan")

Mở Npctrade.xml tìm id="99" tìm xem ID của vật phẩm nào chưa mua đc sau đó kéo xuống dưới thêm đoạn mã này để có thể mua bán được Item nhé

bạn có thể cho mình xin file mà bạn đã sửa rồi ko ? hoặc cho mình xin toàn bộ thư mục data cũng đc, cám ơn bạn rất nhiều

phungrong004
04-06-15, 11:54 AM
ban oi cho minh hoi... de xuat hien npc chuyen sinh CD 2.0 ... thì lam sao vậy cac ban

vipconai
04-06-15, 01:12 PM

mình online suốt để chờ nick bạn sáng nhưng ko thấy bạn lên, bạn có thể cho mình xin sđt đc ko.
mấy bạn có ai biết cách chơi nhiều nick ko, mình chỉ mở đc 2 nick là max, ko mở thêm nhiều nick đc

hattieuadt
04-06-15, 01:40 PM
ban oi cho minh hoi... de xuat hien npc chuyen sinh CD 2.0 ... thì lam sao vậy cac ban

Bạn cần tìm ID của NPC sau đó muốn add nó vào Map nào thì add vào thôi.

Mẹo vặt bạn mở seecieninfo.xml ra để biết các map cần tìm trong folder Map là gì
Mở file cần add NPC ra và add vào.
ví dụ Map vương thành là file wushuangcheng-main.xml nằm trong thư mục map của Server

Đây là câu lệnh để add NPC Tạp Hóa Cao Cấp vào Map Vương thành

<npc id="99" name="高级杂货" width="1" height="1" x="886" y="471" num="1" interval="300" color="0,255,0,0"/>
Các thông số như sau:
- ID="ID của NPC"
- Name="Tên NPC"
- With=" " height=" " độ rộng để NPC có thể di chuyển hoặc xuất hiện khi bị đánh chết (Đối với NPC thì thông số này để 1 và 1 có nhiều copy pate nên ko để ý đặt thông số này to quá nên khi NPC bị đánh chết lúc nó xuất hiện thì nhảy linh tinh tronng bản đồ làm cho người chơi ko thể tìm thấy NPC. Đối với Boss hoặc Quái thì nên để số khác 1 để Boss có thể di chuyển đi lại linh tinh bắt người chơi phải đi tìm chứ Boss mà đứng 1 chỗ thì mất hứng lắm)
- x=" " y=" " đây là tọa độ của NPC tronng bản đồ
- interval="300" 300 là thời gian NPC xuất hiện lại khi bị người kgacs nước đánh chết đơn vị tính bằng giây.

Một điểm cần chú ý là nếu bạn add NPC mới mà trên NpcBase của Server và Clent chưa có thì cần phải add vào trước thì trên Map mới hiển thị nhé. Cũng cần chú ý đến hình ảnh của NPC nữa nếu ID hình ảnh mà trên client ko có cũng ko hiển thị

vipconai
04-06-15, 04:02 PM
có ai biết cách thêm acc để chơi ko, mình bình thường chỉ mở đc 2 acc trên 1 máy, mở đến acc thứ 3 thì nó tự chuyển về acc thứ 2 (ý mình là đăng nhập để chơi nhiều acc)

nguyentienvnn1
04-06-15, 04:31 PM
có ai biết cách thêm acc để chơi ko, mình bình thường chỉ mở đc 2 acc trên 1 máy, mở đến acc thứ 3 thì nó tự chuyển về acc thứ 2 (ý mình là đăng nhập để chơi nhiều acc)

Muốn chơi trên 2 acc thi xai sanbox bạn nhé. còn các file việt hóa bạn vui lòng tìm hiểu trong box vì mấy pro da share ca roi bạn hỏi vào đây ko ai giúp đâu.

phungrong004
05-06-15, 09:55 PM
add hinh anh npc sao ban... co the chup hinh anh huong dan minh dc ko ban .... tks
or co the cho minh xin nhung file lien quan den chuyen sinh dc ko bạn

boybomxe
06-06-15, 11:33 AM

handoi198914
06-06-15, 11:45 AM
add hinh anh npc sao ban... co the chup hinh anh huong dan minh dc ko ban .... tks
or co the cho minh xin nhung file lien quan den chuyen sinh dc ko bạn

thay đổi hình ảnh của NPC hay bất kỳ item nào mình đã hướng dẫn nhiều ở các pic rồi...Bạn tìm đọc lại nhé...các file chuyển sinh đã có sẵn trong SV ( NPC tại VT và HT) bạn xem lại nhé...Mình đã đề cập vấn đề này rồi

QC và tập kích 1 phần nằm trong Quest và 1 số file hệ thống....mình sẽ tìm lại và share lên cho các bạn

boybomxe
06-06-15, 12:03 PM
thay đổi hình ảnh của NPC hay bất kỳ item nào mình đã hướng dẫn nhiều ở các pic rồi...Bạn tìm đọc lại nhé...các file chuyển sinh đã có sẵn trong SV ( NPC tại VT và HT) bạn xem lại nhé...Mình đã đề cập vấn đề này rồi

QC và tập kích 1 phần nằm trong Quest và 1 số file hệ thống....mình sẽ tìm lại và share lên cho các bạn

Share cho mình sớm nhé! Thanks Handoi!

boybomxe
07-06-15, 10:07 AM
Handoi ơi, bạn share cho mình link sv CD linux với, link của evilbaby hỏng rồi ko down đc.
Thanks!

handoi198914
07-06-15, 01:00 PM
Handoi ơi, bạn share cho mình link sv CD linux với, link của evilbaby hỏng rồi ko down đc.
Thanks!

mình ko còn giữ bộ SV đó nữa...làm lại máy nên dữ liệu mất hết.....

vipconai
08-06-15, 10:19 AM
một số mật tịch mình có nhưng ko học đc, vậy lỗi đó phải khắc phục như thế nào ?
gia tộc thì tạo đc nhưng ấn vào quản lý gia tộc thì ko thấy gì cả ?

nguyentienvnn1
11-06-15, 06:17 PM
mình ko còn giữ bộ SV đó nữa...làm lại máy nên dữ liệu mất hết.....

Handoi cho mình hỏi mình muốn chế ngựa chỉ bằng tướng mã thạch chứ không cần phải có bạc nhưng trong sever chế tạo ngựa toàn thấy tướng mã thạch và bạc mới chế được. mình vào objectbase xóa cái bạc rồi chạy sever vào game lại npc chế tạo nó vẫn yêu cầu bạc mới chế được giúp giùm mình nhé

handoi198914
11-06-15, 08:27 PM
npctrade ........30char chưa nhỉ???/

nguyentienvnn1
11-06-15, 08:43 PM
npctrade ........30char chưa nhỉ???/

Npctrade đâu có dòng nào bỏ bạc đâu handoi
this:AddMakeItem("Ma Khai(Ngua)(0)","id[883,884,887,878]","Ngua")
<item id="883" action="8"/>
<item id="884" action="8"/>
<item id="885" action="8"/>
<item id="886" action="8"/>
<item id="887" action="8"/>
<item id="878" action="8"/>
<item id="888" action="8"/>
<item id="889" action="8"/>
<item id="880" action="8"/>
<item id="798" action="8"/>
<item id="662" action="8"/>
<item id="663" action="8"/>
<item id="664" action="8"/>
<item id="811" action="8"/>
<item id="810" action="8"/>
<item id="655" action="8"/>
<item id="668" action="8"/>
<item id="670" action="8"/>
<item id="671" action="8"/>
<item id="672" action="8"/>
<item id="675" action="8"/>
<item id="676" action="8"/>
<item id="678" action="8"/>
<item id="679" action="8"/>
<item id="681" action="8"/>
<item id="685" action="8"/>
<item id="686" action="8"/>
<item id="689" action="8"/>
<item id="781" action="8"/>
<item id="782" action="8"/>
<item id="783" action="8"/>
<item id="790" action="8"/>
<item id="791" action="8"/>
<item id="792" action="8"/>
<item id="793" action="8"/>
<item id="794" action="8"/>

handoi198914
11-06-15, 09:36 PM
Npctrade đâu có dòng nào bỏ bạc đâu handoi
this:AddMakeItem("Ma Khai(Ngua)(0)","id[883,884,887,878]","Ngua")
<item id="883" action="8"/>
<item id="884" action="8"/>
<item id="885" action="8"/>
<item id="886" action="8"/>
<item id="887" action="8"/>
<item id="878" action="8"/>
<item id="888" action="8"/>
<item id="889" action="8"/>
<item id="880" action="8"/>
<item id="798" action="8"/>
<item id="662" action="8"/>
<item id="663" action="8"/>
<item id="664" action="8"/>
<item id="811" action="8"/>
<item id="810" action="8"/>
<item id="655" action="8"/>
<item id="668" action="8"/>
<item id="670" action="8"/>
<item id="671" action="8"/>
<item id="672" action="8"/>
<item id="675" action="8"/>
<item id="676" action="8"/>
<item id="678" action="8"/>
<item id="679" action="8"/>
<item id="681" action="8"/>
<item id="685" action="8"/>
<item id="686" action="8"/>
<item id="689" action="8"/>
<item id="781" action="8"/>
<item id="782" action="8"/>
<item id="783" action="8"/>
<item id="790" action="8"/>
<item id="791" action="8"/>
<item id="792" action="8"/>
<item id="793" action="8"/>
<item id="794" action="8"/>

Tìm NPC ép ngựa và bỏ ............

nguyentienvnn1
11-06-15, 10:17 PM
Tìm NPC ép ngựa và bỏ ............
Thì mình bỏ vào NPC ép ngựa nhưng ý của mình là chế ngựa nó yêu cầu là TMT và bạc bây h mình muốn bỏ bạc đi chỉ cần TMT thôi handoi oi

handoi198914
11-06-15, 10:27 PM
Thì mình bỏ vào NPC ép ngựa nhưng ý của mình là chế ngựa nó yêu cầu là TMT và bạc bây h mình muốn bỏ bạc đi chỉ cần TMT thôi handoi oi

để mình xem lại.....đang VH main mà vướng cái ollydbg quá, đau hết cả đầu

nguyentienvnn1
11-06-15, 10:32 PM
để mình xem lại.....đang VH main mà vướng cái ollydbg quá, đau hết cả đầu

Mình tưởng bạn việt hóa main xong rồi^^;;)

handoi198914
11-06-15, 11:02 PM
Mình tưởng bạn việt hóa main xong rồi^^;;)

nguyentienvnn1
11-06-15, 11:40 PM

handoi co bộ kill nào chuẩn không share cho mình với mấy bộ kill kia mình sửa lại nhưng toàn bị loạn hết

kieplamthue
11-06-15, 11:44 PM

ủa main nó giới hạn ký tự việt hóa dài là bị lỗi mà nhỉ

boybomxe
12-06-15, 10:41 AM

Bạn sửa trong objectbase trên sv và client nhé. Tìm đến id của ngựa cần chế rồi xóa yêu cầu nguyên liệu Bạc đi nhé.

handoi198914
13-06-15, 01:44 AM
Show hàng tý...do bị hỏng cái ổ cứng nên mất kha khá dữ liệu trong đó có cái main mà trc đây đã VH....Main này mình mất 3 tiếng để VH lại ( cũng đk kha khá, sẽ sớm hoàn thiện) :D
Giống VNG ko ae....
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

nguyentienvnn1
13-06-15, 01:11 PM
Show hàng tý...do bị hỏng cái ổ cứng nên mất kha khá dữ liệu trong đó có cái main mà trc đây đã VH....Main này mình mất 3 tiếng để VH lại ( cũng đk kha khá, sẽ sớm hoàn thiện) :D
Giống VNG ko ae....

Ngon quá mà mình thấy main này nó có giới hạn kí tự bạn có đổi code j trong đó không! Việt hóa chữ quốc vương trên đầu cho mình xem với :D

handoi198914
13-06-15, 04:36 PM
Ngon quá mà mình thấy main này nó có giới hạn kí tự bạn có đổi code j trong đó không! Việt hóa chữ quốc vương trên đầu cho mình xem với :D

hoàn toàn ko có code j cả nhé....Quốc Vương mình đã VH xong rồi nhưng chưa có acc làm QV nên ko post đk :D

kieplamthue
13-06-15, 05:22 PM
hoàn toàn ko có code j cả nhé....Quốc Vương mình đã VH xong rồi nhưng chưa có acc làm QV nên ko post đk :D

:D khi nào rảnh hướng dẫn mọi người việt hóa dc ko handoi

handoi198914
13-06-15, 08:05 PM
:D khi nào rảnh hướng dẫn mọi người việt hóa dc ko handoi

oke .......cũng lằng nhằng lắm đó....rảnh mình làm video hướng dẫn

hattieuadt
13-06-15, 09:36 PM
Giống VNG ko ae....

Tuyệt vời rạng ngời ông mặt trời.

handoi198914
13-06-15, 10:49 PM
Thêm pic nữa VH FULL Optinon đồ trên Main rồi

kieplamthue
14-06-15, 12:42 AM
:D hồi xưa mình cũng thử việt hóa như vậy mà ko dc cuối cùng dùng hex

BeMeGame
14-06-15, 04:40 AM
Giống VNG ko ae....

hoàn thiện rồi share cho mọi người sài là đẹp rồi ^^

vodanhkmcd
14-06-15, 04:26 PM
Thêm pic nữa VH FULL Optinon đồ trên Main rồi

Quá đẹp,,,,hóng bản share của Mod

handoi198914
14-06-15, 04:45 PM
Quá đẹp,,,,hóng bản share của Mod

Main mình đã VH gần như giống với VNG rồi...còn 1 chút nữa là oke....Mình sẽ pak lại rồi share lên ae dùng thử :D

boybomxe
15-06-15, 09:04 AM
Main mình đã VH gần như giống với VNG rồi...còn 1 chút nữa là oke....Mình sẽ pak lại rồi share lên ae dùng thử :D

Đẹp thế. .

phungrong004
20-07-15, 12:43 PM
Đẹp thế. .

có bạn nào viết VH bản đồ.. ( tên thành, sơn trại,,,, )... nằm ở file nào ... chỉ minh vs...
mình newbie.... đang tập tành vh..

handoi198914
20-07-15, 08:13 PM
có bạn nào viết VH bản đồ.. ( tên thành, sơn trại,,,, )... nằm ở file nào ... chỉ minh vs...
mình newbie.... đang tập tành vh..

trên CLien bạn....file mapinfo đó

phungrong004
20-07-15, 08:33 PM
trên CLien bạn....file mapinfo đó

cám ơn bạn nha... nãy mình có làm thử thay đổi nhạc.... test lại quá OK..
còn vh bản đồ chỉ cần VH trên Client xong... có cần trên sever ko bạn...

handoi198914
21-07-15, 02:36 PM
cám ơn bạn nha... nãy mình có làm thử thay đổi nhạc.... test lại quá OK..
còn vh bản đồ chỉ cần VH trên Client xong... có cần trên sever ko bạn...

ko bạn....tên hiển thị bản đồ khi M lên thì chỉ cần VH trên clien thôi

trongbt1990
21-07-15, 08:10 PM
sao handoi ko trả lời ib mình đấy

phungrong004
21-07-15, 08:50 PM
ko bạn....tên hiển thị bản đồ khi M lên thì chỉ cần VH trên clien thôi

minh da lam dc roi... h vh file quest... chac phải mất 1 tháng... :">

handoi198914
27-07-15, 05:30 PM
minh da lam dc roi... h vh file quest... chac phải mất 1 tháng... :">

1 tháng chưa chắc đã xong đâu....quan trọng là bạn kiên trì thôi,,,sẽ hoàn thiện mà :D

phungrong004
28-07-15, 08:01 AM
1 tháng chưa chắc đã xong đâu....quan trọng là bạn kiên trì thôi,,,sẽ hoàn thiện mà :D

share quest nhiem vu dc ko chu thớt

boybomxe
28-07-15, 02:23 PM
Có bạn nào biết cách add map mới như thế nào ko?

phungrong004
28-07-15, 08:39 PM
Có bạn nào biết cách add map mới như thế nào ko?

minh co vai Map vao ko dc.... ban co fix file quest nao ko.... share minh voi,,, o:-)

dongnguyen0510
28-07-15, 08:58 PM
minh co vai Map vao ko dc.... ban co fix file quest nao ko.... share minh voi,,, o:-)
Cậu post có dấu đi không bị thẻ bây giờ. Hôm qua giờ thấy mà ngại nói coi chừng ăn thẻ bây giờ

phungrong004
28-07-15, 09:58 PM
Cậu post có dấu đi không bị thẻ bây giờ. Hôm qua giờ thấy mà ngại nói coi chừng ăn thẻ bây giờ

Cám ơn ! Bác đã nhắc nhở.... xin hứa... lần trước cũng như lần cuối...
Xin cám ơn.

thuanhp123
31-07-15, 11:34 AM
- Cho mình hỏi là mình đang chạy sever Chinh Đồ 1 của bạn handoi !! Bâyh muốn chuyển sinh để đeo ngựa thì chuyển sinh ở đâu !! Mình tìm mãi k ra chỗ chuyển sinh !

hattieuadt
31-07-15, 12:47 PM
- Cho mình hỏi là mình đang chạy sever Chinh Đồ 1 của bạn handoi !! Bâyh muốn chuyển sinh để đeo ngựa thì chuyển sinh ở đâu !! Mình tìm mãi k ra chỗ chuyển sinh !

Lên Hoàng Thành tìm Thiên Cơ bạn nhé

thuanhp123
31-07-15, 03:36 PM
Lên Hoàng Thành tìm Thiên Cơ bạn nhé

cậu ơi sao mình chuyển sinh rồi . chế đồ chuyển sinh k đeo đc nữa ! cậu chỉ mình với tks cậu :D

thuanhp123
31-07-15, 03:58 PM
- Ai đã chạy sv CĐ 2.0 rồi thì cho e hỏi là lên đồ 18* làm ntn vậy ạ? Và chế đồ nơi đâu !! Em log thấy có 1 acc full đồ ~~! Giờ tạo acc mới thì phải làm sao để có đồ như thế ạ ~~! Với cả những con ngựa thì phải làm sao để có thể chế ra con ngựa như Char có full đồ 165 18* ạ ! Em cảm ơn ạ !!

tonybravelion
11-01-16, 05:31 AM
Bạn thử add thêm level vào tronng file ZhuanExperienceBase.tbl xem đc ko

muon vao file ZhuanExperienceBase.tbl thj nhu nao vay?

hattieuadt
11-01-16, 08:23 AM
muon vao file ZhuanExperienceBase.tbl thj nhu nao vay?
file đó dùng Notepad ++ mở và edit bình thường

vitdonal92
17-01-16, 12:21 PM
tình hình em đang vướng caiz lỗi ngớ chẳng biết làm sao,có cao nhân nào giúp em xíu.
tình hình mới add thêm 3 ông NPC Truyen thua,,, Hac Ám... và Pháp Bảo... không biết lỗi ở chổ nào mà chế đồ hac am không được.chạy hết rồi thôi NLiệu không mất mà đồ cũng không có. pháp bảo nhấp vô là bị dizz game. có mỗi cái trang bị truyền thua gì đó là chế đc. client em tự ngịc thì thấy NPC. sáng nay dow cái client TQ không thấy NPC nào luôn. mấy bác nhắm em lỗi ở cái client hay sever. em loay hoay mãi không được nên lên hỏi.mong mấy pác giúp. thank ạ

hattieuadt
17-01-16, 04:06 PM
tình hình em đang vướng caiz lỗi ngớ chẳng biết làm sao,có cao nhân nào giúp em xíu.
tình hình mới add thêm 3 ông NPC Truyen thua,,, Hac Ám... và Pháp Bảo... không biết lỗi ở chổ nào mà chế đồ hac am không được.chạy hết rồi thôi NLiệu không mất mà đồ cũng không có. pháp bảo nhấp vô là bị dizz game. có mỗi cái trang bị truyền thua gì đó là chế đc. client em tự ngịc thì thấy NPC. sáng nay dow cái client TQ không thấy NPC nào luôn. mấy bác nhắm em lỗi ở cái client hay sever. em loay hoay mãi không được nên lên hỏi.mong mấy pác giúp. thank ạ

- Để chế được đồ cần add đồ vào OpjectBase trên SV và Client chú ý các thông số phải giống nhau thì chế mới ra.
- Để thấy được NPC cần add NPC vào NPCBase trên Server và client chú ý đến ID hình ảnh (Nếu ID hình ảnh đó trong NPC.Pak mà ko có thì ko nhìn thấy NPC được). Sau khi đã add vào Server và Clent rồi thì cần add NPC vào map muốn NPC hiển thị
- Khởi động lại Server vàn tận hưởng

vitdonal92
17-01-16, 05:29 PM
- Để chế được đồ cần add đồ vào OpjectBase trên SV và Client chú ý các thông số phải giống nhau thì chế mới ra.
- Để thấy được NPC cần add NPC vào NPCBase trên Server và client chú ý đến ID hình ảnh (Nếu ID hình ảnh đó trong NPC.Pak mà ko có thì ko nhìn thấy NPC được). Sau khi đã add vào Server và Clent rồi thì cần add NPC vào map muốn NPC hiển thị
- Khởi động lại Server vàn tận hưởng

thank anh đã chỉ dẫn nhưng mấy cái này em biết rồi .đã add NPC. vào vẫn thấy NPC . nhưng chế chạy hết rồi thay vì khép lại nhận đồ thì nó cứ trơ ra.
anh fshare cho em xin cái file OpjectcBase với NPCbáe cho em với đc k. sevẻ và client luôn. em tét thử coi sao

hattieuadt
17-01-16, 05:51 PM
thank anh đã chỉ dẫn nhưng mấy cái này em biết rồi .đã add NPC. vào vẫn thấy NPC . nhưng chế chạy hết rồi thay vì khép lại nhận đồ thì nó cứ trơ ra.
anh fshare cho em xin cái file OpjectcBase với NPCbáe cho em với đc k. sevẻ và client luôn. em tét thử coi sao
Chế đồ ko ra là do số lượng nguyên liệu cần thiết của trên OpjectBase của SV và Clent ko đồng nhất, hoặc trên client có add đồ vào mà trên SV chưa add

vitdonal92
17-01-16, 08:03 PM
Chế đồ ko ra là do số lượng nguyên liệu cần thiết của trên OpjectBase của SV và Clent ko đồng nhất, hoặc trên client có add đồ vào mà trên SV chưa add

vậy cảm ơn bác đã góp ý vậy. 30char

trongbt1990
18-01-16, 09:33 AM
bác nào có thể giúp em sever 3.0 với , chế đồ 300 ok hết rồi, muốn sửa xlh để kich 8 món nhưng khi bấm vào npc sửa thì không được , ai biết cách chỉ mình với

hattieuadt
18-01-16, 02:12 PM
bác nào có thể giúp em sever 3.0 với , chế đồ 300 ok hết rồi, muốn sửa xlh để kich 8 món nhưng khi bấm vào npc sửa thì không được , ai biết cách chỉ mình với
Bạn nói rõ chút đi, không giao tiếp đc với NPC hay Giao tiếp đc mà ko sửa đc

vitdonal92
18-01-16, 05:26 PM

hattieu cho hỏi chút bản 1.0 của handoi fshare anh còn không. link handoi die rồi bản gốc ấy anh.có fshare em với

hattieuadt
18-01-16, 08:19 PM
hattieu cho hỏi chút bản 1.0 của handoi fshare anh còn không. link handoi die rồi bản gốc ấy anh.có fshare em với
Của bạn đây nhưng mình chỉ có SV thôi Patch và data ko còn

vitdonal92
18-01-16, 09:02 PM
Của bạn đây nhưng mình chỉ có SV thôi Patch và data ko còn

cảm ơn hattieu nhiều. cái này bản nguyên gốc phai không bạn.

hattieuadt
18-01-16, 09:34 PM
cảm ơn hattieu nhiều. cái này bản nguyên gốc phai không bạn.
Uhm bản nguyên gốc mình down về để nghiên cứu Quest thôi chứ ko sửa chữa gì vẫn nguyên đó

vitdonal92
19-01-16, 09:44 AM
Uhm bản nguyên gốc mình down về để nghiên cứu Quest thôi chứ ko sửa chữa gì vẫn nguyên đó

anh biết con a hoàng đi theo quốc vương nó là file nào không. bản 2k11 với bản 1.0 hình như đã add npc pháp bảo với npc chêa đồ hắc ám rồi phải không a.

trongbt1990
19-01-16, 11:27 AM
Bạn nói rõ chút đi, không giao tiếp đc với NPC hay Giao tiếp đc mà ko sửa đc

như thế này bạn nhé , mình giao tiếp được nhưng chọn vào 1 số dòng thì ko sửa được , và NPc sửa đồ cs cấp 165 cũng ko sửa được

hattieuadt
19-01-16, 07:56 PM
anh biết con a hoàng đi theo quốc vương nó là file nào không. bản 2k11 với bản 1.0 hình như đã add npc pháp bảo với npc chêa đồ hắc ám rồi phải không a.
Bản 2k11 có đồ hắc ám rồi, Pháp bảo hình như có nhưng NPC chế đồ chưa add thì phải, còn bản 1.0 mình chưa test nên ko rõ lắm.
Con a hoàn đi theo QV bạn tìm trong NPCbase là có

như thế này bạn nhé , mình giao tiếp được nhưng chọn vào 1 số dòng thì ko sửa được , và NPc sửa đồ cs cấp 165 cũng ko sửa được
Mình nhớ là mấy bản test trc đây đồ chuyển sinh sửa tại NPC Gia sư thần tôn còn ở NPC chế đồ ko có dòng sửa đồ, muốn có phải thêm vào.

Nếu ko làm đc PM skype svitnet mình team giúp xem sao nhé.

vitdonal92
22-01-16, 08:28 AM
bác hattieu ơi. bác biế id con a hoàng cho e xin với, e tìm mấy hôm nay trớt cả mắt mà không thấy bác à.

hattieuadt
22-01-16, 11:16 AM
bác hattieu ơi. bác biế id con a hoàng cho e xin với, e tìm mấy hôm nay trớt cả mắt mà không thấy bác à.
Mở NPCBase trên SV ra tìm ID 9014,9015,9016 lần lượt là Cung nữ, Thành chủ thị nữ, A hoàn

vitdonal92
22-01-16, 11:30 AM
Mở NPCBase trên SV ra tìm ID 9014,9015,9016 lần lượt là Cung nữ, Thành chủ thị nữ, A hoàn
cảm ơn nhiều. link client VNG bác thấy chưa.

hattieuadt
22-01-16, 12:27 PM
cảm ơn nhiều. link client VNG bác thấy chưa.
Link đó mình có down rồi mà ko hiểu sao giai nén bị lỗi các file NPC.pak mặc dù down bằng tài khoản VIP sử dụng IDM hỗ trợ down hẳn hoi

vitdonal92
22-01-16, 01:31 PM
Link đó mình có down rồi mà ko hiểu sao giai nén bị lỗi các file NPC.pak mặc dù down bằng tài khoản VIP sử dụng IDM hỗ trợ down hẳn hoi

sao lạ vậy ta, tối về em kéo thử coi sao.