PDA

View Full Version : [MU] anh em giúp mình về vấn đề max zen khi giao dịch hoặc giá trị max khi mở pshop

nhaodzo
05-12-14, 12:56 PM
các bác cho em hỏi là em muốn nâng giá trị max trong 1 lần giao dịch từ 99.999.999 zen lên lớn hơn và giá 1 món đồ tối đa khi đặt cashshop là 99.999.999 lên cao hơn thì sau khi chỉnh offset ở sv có cần chỉnh ở client nữa hay ko? bác nào biết giúp e vấn đề này với ạ :(

BladeKnight109
05-12-14, 01:08 PM
các bác cho em hỏi là em muốn nâng giá trị max trong 1 lần giao dịch từ 99.999.999 zen lên lớn hơn và giá 1 món đồ tối đa khi đặt cashshop là 99.999.999 lên cao hơn thì sau khi chỉnh offset ở sv có cần chỉnh ở client nữa hay ko? bác nào biết giúp e vấn đề này với ạ :(

có. bắt buộc phải chỉnh

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)

nhaodzo
05-12-14, 02:19 PM
có. bắt buộc phải chỉnh

Vĩ lãnh tụ nào vĩ đại và là bậc nhất của Việt Nam ? (gợi ý câu trả lời: Ho Chi Minh)
bác gợi ý cho e vụ này với chứ e thử tìm mãi ko ra ạ :(. bên sv thì tìm offset theo từ khóa còn đc chứ bên main thì chỉnh ở đâu hả bác? main e dung là main ss2

nhaodzo
05-12-14, 02:34 PM
có. bắt buộc phải chỉnh

chỉnh ở client là chỉnh cho phép ghi thêm số ở khung nhập zen đúng ko bác? cái khung đó bác biết ở đâu ko ạ :(

nhaodzo
05-12-14, 05:47 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

BladeKnight109
05-12-14, 05:50 PM
bác gợi ý cho e vụ này với chứ e thử tìm mãi ko ra ạ :(. bên sv thì tìm offset theo từ khóa còn đc chứ bên main thì chỉnh ở đâu hả bác? main e dung là main ss2

mình chưa làm cái này nên ko biết offset. nhưng làm được :).

--- Chế độ gộp bài viết ---

chỉnh ở client là chỉnh cho phép ghi thêm số ở khung nhập zen đúng ko bác? cái khung đó bác biết ở đâu ko ạ :(

tăng giới hạn max zen nhập vào là được. nhưng cần phải chú ý đến kiểu dữ liệu mà nó đang sữ dụng. vì mỗi kiểu dữ liệu có 1 giới hạn nhất định

nhaodzo
05-12-14, 08:59 PM
mình chưa làm cái này nên ko biết offset. nhưng làm được :).

--- Chế độ gộp bài viết ---

tăng giới hạn max zen nhập vào là được. nhưng cần phải chú ý đến kiểu dữ liệu mà nó đang sữ dụng. vì mỗi kiểu dữ liệu có 1 giới hạn nhất định
ở bên sv thì t tìm thấy offset và chỉnh rồi nhưng còn lại cái tăng giới hạn max zen nhập vào thì chỉnh ở phần nào hả bác :(

nhaodzo
05-12-14, 11:55 PM
uppppppppppppppppp cho thím nào biết giúp e phát :(

BladeKnight109
06-12-14, 12:23 AM
uppppppppppppppppp cho thím nào biết giúp e phát :(

cái này phải dựa vào kinh nghiệm ollydbg của bạn để tìm thôi.