PDA

View Full Version : [MU] FireWall Anti ddos botnet nào mạnh nhất

vn55594555
04-12-14, 09:27 PM
Cho mình hỏi Firewall nào chống ddos botnet mạnh nhất cho VPS hoặc máy chủ. Ai biết cho mình xin cái name phần mềm cần phải mua bản quyền càng tốt

heroviet2301
04-12-14, 09:53 PM
Muốn chống tốt thì phải có Firewall cứng của phía máy chủ cung cấp và đường truyền phải từ 500mb đến 1gb thì may ra mới sống được với các cuộc tấn công mạnh, chỉ các cuộc tấn công nhẹ dưới 100mb thì dùng Firewall mềm còn được thôi, mà chống đc thì cũng bị ảnh hưởng và mạng lag không chơi game được đâu nhé. Vì vậy đừng phí sức tìm Firewall mềm làm gì cả :)

Domino9990
05-12-14, 09:17 AM
up cho cuộc đời nở hoa.....ai có kinh nghiệm chia sẽ vấn đề này nha......mình cũng đang cần...

Cafez
05-12-14, 10:06 AM
firewall mềm nó chỉ hạn chế được các kiểu DDOS vào port GS hoặc các Service
Ví dụ như port connect dùng tool ddos vào port,hoặc các service đó thì nó sẽ gây nghẽn port đó dẫn tới truy cập không được ,hoặc khó truy cập,lúc đó firewall mềm có tác dụng là cản những địa chỉ ip đó ko cho truy cập tiếp vào các port đó,tuy nhiên nguyên tắc hoạt động của firewall mềm là nó vẫn phải thực thi trên windows
mô hình như sau
Tool ddos vào port--->ip windows--->windows-->firewall--->GS hoặc service
Nếu ddos vào port GS ,port connect thì firewall sẽ chặn và ko cho truy cập vào GS hoặc port connect nhưng các packet vẫn được gửi tới Windows ---> vẫn lag nếu server ko mạnh và đường truyền ko tốt
--Còn nếu như bị ddos hay botnet vào traffic thì firewall mềm ko có 1 chút tác dụng gì vì nó đánh trực tiếp vào IP máy chủ để gây nghẽn
Vì vậy nếu dùng firewall mềm để chống ddos hay botnet vào traffic thì quên đi và nghĩ ngay tới thuê 1 firewall cứng -hoặc bạn phải có 1 server với line khủng ,vì ddos traffic thì thằng nào băng thông cao sẽ thắng,còn nếu bottnet thì xác định ngay
-firewall cứng thì có thể dùng 1 server riêng Linux băng thông tốt che trước windows ,config iptables rules để phân tích gói tin hợp lệ rồi mới cho chạy vào máy chủ windows(cái này thì cần vừa am hiểu Server Game,vừa am hiểu hệ thống Linux)
-Hoặc thuê các hệ thống firewall ở các dịch vụ máy chủ ,chắc cũng tầm 1t/tháng cho hệ thống firewall ASA Cisco system
-Nâng cấp line cao 1 chút ,nhưng giá sẽ vô cùng khủng ^^!

--Các cuối cùng là tắt server luôn

hoalong1120
05-12-14, 04:01 PM
Làm game chính chủ :v được hỗ trợ tốt nhất :v

freepro921
05-12-14, 04:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
P/s : Xóa những Comment ko liên quan tới bài viết , ai comment những thứ ko liên quan tới bài viết sẽ được ăn thẻ 3 ngày

LạiVănSâm
06-12-14, 01:33 PM
ở VN ko có thằng nào có firewall cứng nhé. kể cả VDC

waoboy8k
06-12-14, 03:51 PM

có chắc ko vậy bạn . Nếu có họ cũng đâu cần trinh bày với bạn . Qua ftech hỏi xem có hay ko nhé :) . Tlink.vn cũng sắp có rồi :)

Dragon7x
06-12-14, 10:47 PM
firewall cứng vn cũng thiếu gì, rất nhiều chỗ có, còn vdc thì 90% là phải có

Cafez
06-12-14, 11:08 PM
firewall cứng thì bây giờ rất nhiều nhà cung cấp dịch vụ ở server có rồi nhé bạn,VDC,FPT,VNG,gdata cũng có ,Firewall Cisco System bây giờ cũng ko quá mắc ,nhưng ở VN thì vẫn còn nhiều hạn chế về cơ sở hạ tầng nên ko thể khai thác hết tính năng vốn có của Firewall cứng, đó chính là Băng Thông,firewall bạn có mạnh,nhưng băng thông ko đủ thì cũng dẫn đến chết firewall,

The Gamer
07-12-14, 12:32 AM
Firewall tiền là mạnh vô đối :)

vn55594555
07-12-14, 12:38 AM
Bác nào có link download firewall phần mềm mạnh mua bằng tiền thì cho mình xin. Firewall cứng chắc phải đợi khi nào giàu mới có ý định mua

heroviet2301
07-12-14, 01:04 AM
Bác nào có link download firewall phần mềm mạnh mua bằng tiền thì cho mình xin. Firewall cứng chắc phải đợi khi nào giàu mới có ý định mua
Bạn cũng biết xin đó chứ, người ta mất tiền mua Firewall phần mềm mạnh mà lại dễ dàng chia sẻ cho bạn sao :)) ảo tung chảo

The Gamer
07-12-14, 01:32 AM
seegate nhé :3

nếu bác đổi cái antihack UGK free / 1 licsned thì bác có bản see gate bản quyền từ iem :v

vn55594555
07-12-14, 08:43 AM
Nếu cậu nói thật thì pm mình nhé ko thấy yahoo cậu nằm đâu :D

vn55594555
07-12-14, 11:39 AM
Bạn cũng biết xin đó chứ, người ta mất tiền mua Firewall phần mềm mạnh mà lại dễ dàng chia sẻ cho bạn sao :)) ảo tung chảo

Như #1 là mình xin phần mềm chứ ko xin bản quyền bạn ạ :D. Chỉ cần link phần mềm mà ko cần lic hay key hay seria gì cả chứ ko phải xin phần mềm rồi xin luôn cả key. Có được phần mềm ko cần key thì mình tự xử đc :D

lequangvu
07-12-14, 01:32 PM
1- Sygate Firewall chắc là cái này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2- FortGuard Anti-DDoS Firewall: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3- Bee Think: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tạm thời cho ông tham khảo mấy cái đấy, thích cái nào tải về rồi crack thử xem ok thì cho tui xin cái FortGuard nhé :)) thank trước

The Gamer
07-12-14, 07:59 PM
Nếu cậu nói thật thì pm mình nhé ko thấy yahoo cậu nằm đâu :D

cậu tìm cái seegate là dc

lâu ko tìm chả nhớ ở đâu cả

kbgqedtt
07-12-14, 08:07 PM
1- Sygate Firewall chắc là cái này: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2- FortGuard Anti-DDoS Firewall: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
3- Bee Think: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tạm thời cho ông tham khảo mấy cái đấy, thích cái nào tải về rồi crack thử xem ok thì cho tui xin cái FortGuard nhé :)) thank trước

Ý bạn là cái này :v
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vn55594555
07-12-14, 08:27 PM
Ý bạn là cái này :v
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Có thể cho mình file nó ko bạn ko cần lic đâu :D

kbgqedtt
07-12-14, 09:11 PM
Có thể cho mình file nó ko bạn ko cần lic đâu :D

Bạn download ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Lic 1 năm là 6 triệu nếu mua chính hãng . ~2k NDT .
Chỉ sử dụng được trên
- Windows XP , Windows NT , Windows Server 2k3
Tất cả đều phải là 32 bit .

Chức năng :
- Bảo mật server, chống SQL injection .
- Chống được synflood , Ddos .
- Ngăn chặn các IP theo ý thích

Đó là những tính năng chính yếu, còn muốn biết rõ hơn phải xài mới hiểu .

Domino9990
09-12-14, 07:46 PM
Bạn download ở đây : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Lic 1 năm là 6 triệu nếu mua chính hãng . ~2k NDT .
Chỉ sử dụng được trên
- Windows XP , Windows NT , Windows Server 2k3
Tất cả đều phải là 32 bit .

Chức năng :
- Bảo mật server, chống SQL injection .
- Chống được synflood , Ddos .
- Ngăn chặn các IP theo ý thích

Đó là những tính năng chính yếu, còn muốn biết rõ hơn phải xài mới hiểu .

khá ngon hy vọng sẽ có bảng crack hehe.......