PDA

View Full Version : Giải Đáp Thắc Mắc Về Hắc Ám Tu Tiên-Đại Náo Thiên Cung

choihetminh
04-12-14, 08:35 PM
Mình Thấy Nhiều Topic Tạo Ra Nhàm Quá Nên Với Chút Kinh Nghiệm Ít Ỏi Mạo Muội Mở Topic Này.Bác Nào Có Vấn Đề Gì Cứ Post Vào Đây.Nếu Giúp Được Sẽ Giúp Nhiệt Tình.

luh3o
04-12-14, 09:26 PM
Mình Thấy Nhiều Topic Tạo Ra Nhàm Quá Nên Với Chút Kinh Nghiệm Ít Ỏi Mạo Muội Mở Topic Này.Bác Nào Có Vấn Đề Gì Cứ Post Vào Đây.Nếu Giúp Được Sẽ Giúp Nhiệt Tình.

xin việt hóa HATT ver 1 và hướng dẫn :(

choihetminh
04-12-14, 10:52 PM
xin việt hóa HATT ver 1 và hướng dẫn :(

V1 việt hóa bạn có thể tải phần mềm Directory Lister Pro
sau đó liệt kê danh sách các file tương ứng.
Dùng notepad++ để thay đường dẫn

D:/root/assets/ bằng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sau đó dùng HTTrack Website Copier
download toàn bộ file liệt kê rồi coppy vào thư mục tương ứng sẽ có việt hóa.

Bin-vn
05-12-14, 07:43 AM
Việt hóa cái dòng chữ chạy ở giữa màn hình ở đâu bạn (không phải file string.xml nha)

nobitajx2
05-12-14, 10:04 AM
Việt hóa cái dòng chữ chạy ở giữa màn hình ở đâu bạn (không phải file string.xml nha)

Mình nhớ không nhầm cái này làm ở trang admintool nhé

Nobit
05-12-14, 10:42 AM
làm sao việt hóa nhiệm vụ đại náo thiên cung, việt hóa ở file nào và tool unpack

choihetminh
05-12-14, 11:57 AM
Bạn có thể vào database arpg tìm tab puplicnoitice để chỉnh

--- Chế độ gộp bài viết ---

làm sao việt hóa nhiệm vụ đại náo thiên cung, việt hóa ở file nào và tool unpack
việt hóa ở config>viet_branch
Xin Lỗi Tool Unpack Bạn Tự Kiếm Nhé

nobitajx2
05-12-14, 12:44 PM
Mình xin hỏi 1 số vấn đề về HATT như sau:
1. Mình muốn chỉnh lv lên hơn 200 chỉnh ở đâu ?
2. Muốn tăng thêm cấp cường hóa trên + 25 chỉ ở đâu bạn ?
3. Các chỉnh item khi nạp thẻ đựoc tặng ở file nào ?
Xin chân thành cảm ơn !

vuongari
05-12-14, 12:55 PM
Mình hỏi một hai điều game HATT:
1. Làm sao để tạo sự kiện cho game
2. Cách làm giftcode
3. Làm sao để giết monster được nhiều exp và gold ?

sanbier
05-12-14, 01:12 PM
Bạn cho mình hỏi làm thế nào để chơi DNTC được bằng mạng lan với nhóm bạn thế
Phải sửa những file gì

Bin-vn
05-12-14, 06:00 PM
thank bạn! cho mình hỏi tiếp là muốn chỉnh exp các phó bản thì chỉnh ở file nào vậy?

BeeZone
05-12-14, 07:43 PM
thank bạn! cho mình hỏi tiếp là muốn chỉnh exp các phó bản thì chỉnh ở file nào vậy?

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

pass_exp="......"/>

server\config\gameworld\logicconfig\fbequip.xml

<pass_exp>.....</pass_exp>

Nhớ pack lại zt (xml ở <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nhé không lại đổ lỗi tại tôi chỉ sai)

cuongpzo
05-12-14, 09:37 PM
Có tool đầy đủ để việt hóa DNTC ko pác...
Hoặc có thể lấy ré của các server private nào đc ko, cách làm luôn.
Để game này lâu lắm rùi. Nhưng chưa thăm lại theat nên cũng ko pik thêm gì,...

choihetminh
05-12-14, 11:32 PM
Bạn cho mình hỏi làm thế nào để chơi DNTC được bằng mạng lan với nhóm bạn thế
Phải sửa những file gì
Xin lỗi theo quy định của diễn đàn vấn đề này không được cập nhật tại đây.

Có tool đầy đủ để việt hóa DNTC ko pác...
Hoặc có thể lấy ré của các server private nào đc ko, cách làm luôn.
Để game này lâu lắm rùi. Nhưng chưa thăm lại theat nên cũng ko pik thêm gì,...
Tool thì có nhưng bạn tự tìm còn nếu chơi offline thì bạn tìm bài của DUONGVANDAI sẽ có đủ để chơi offline

nguyenvanhuy
06-12-14, 09:04 AM
Mình xin hỏi về vấn đề của game đại náo thiên cung
chả là mình có cái lỗi là Boss nó vô địch đánh ko chết nó cho 1 hit là die b-( ,vậy sửa máu vs tấn công của boss nó ở đâu vậy ạ

Bin-vn
06-12-14, 09:21 AM
Bạn có thể chỉ sửa hoặc xóa mấy dòng chạy khi vào game bên tay trái của v1 được không?

vagrant
06-12-14, 11:08 AM
Bạn có thể chỉ sửa hoặc xóa mấy dòng chạy khi vào game bên tay trái của v1 được không?
game.php có đoạn $SwfName = "Index.swf?......&log=1&server_ip=".$s_ip;
Bạn đổi log=0 là được

Bin-vn
06-12-14, 04:11 PM
game.php có đoạn $SwfName = "Index.swf?......&log=1&server_ip=".$s_ip;
Bạn đổi log=0 là được
đang việt hóa nhưng còn một số mò chưa ra mong ai biết chỉ dùm:
1. quà ưu đãi mỗi ngày
2. chỗ vip (đặc quyền vip)
3. cho nạp tiền (link nó nhảy đi đâi ấy)
4. sửa thông báo ở phúc lợi khi vào game
ai biết chỗ nào thì chỉ dùm nha
5. quên cả chỗ tiểu trợ thủ nữa

BeeZone
06-12-14, 06:31 PM
1. quà ưu đãi mỗi ngày

Chỉ cho bạn 1 cách không phải đi hỏi nhiều mà nhận không được bao nhiêu nek

Trong game đoạn test nó như nào thì seach đoạn test đó trong nguyên folder (zh_CN) (notepad++ có sẵn seach này nhé) ..xong tìm tới file đó mà sửa........

Ở file languges.xml chứ rất nhiều text liên quan tới nhiều thứ.....

vagrant
06-12-14, 08:29 PM
1. quà ưu đãi mỗi ngày
1,2,,5 : text bạn việt hóa trong folder zh_cn, dùng notepad++ hoặc emeditor, sử dụng công cụ find in file (search text trong 1 folder), hoặc trong file flash ở folder <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cách tìm thì bạn tìm theo tên tiếng anh, ví dụ hđ ngày thì là dayActivity.swf
3: ở file plat.xml trong <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> có đoạn <charge url="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"/>, bạn đổi link url là được
4: ở file update.xml trong folder zh_cn

nobitajx2
07-12-14, 09:29 AM
Mình bị lỗi Hoạt Động Khoáng Thạch không vào đc và HD Vận Tiêu cũng không vào trong đc ai hướng dẫn fix với

vagrant
07-12-14, 09:36 AM
Mình bị lỗi Hoạt Động Khoáng Thạch không vào đc và HD Vận Tiêu cũng không vào trong đc ai hướng dẫn fix với
Bạn tìm theo đường dẫn config\gameworld có file specialscene.xml, mở file đó lên và xóa 3 dòng
<scene_id>202</scene_id>
<scene_id>203</scene_id>
<scene_id>204</scene_id>
là vào game bình thường

nobitajx2
07-12-14, 09:43 AM
Bạn tìm theo đường dẫn config\gameworld có file specialscene.xml, mở file đó lên và xóa 3 dòng
<scene_id>202</scene_id>
<scene_id>203</scene_id>
<scene_id>204</scene_id>
là vào game bình thường

Thanks bạn. Bạn cho mình hỏi file nào chứa HD nạp thẻ được nhận quà theo các mốc không ? Mình muốn cho full bộ Thần vào đó để lần sau đỡ phải lọc 8-|

BeeZone
07-12-14, 08:04 PM
Thanks bạn. Bạn cho mình hỏi file nào chứa HD nạp thẻ được nhận quà theo các mốc không ? Mình muốn cho full bộ Thần vào đó để lần sau đỡ phải lọc 8-|

Cách mà bạn tìm file liên quan
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Bonus: quà là gift thì nó là ffile gift.xml nhé (trong nó chứa tất cả hộp quà # ..tìm tên của nó rồi xem đoạn

....item_1_id="28502" item_1_num="2" is_bind_1="1" item_2_id="26514" item_2_num="3" is_bind_2="1"...........

Đây chính là vật phẩm chứa trong hộp quá đó

Sửa ở client sao thì server sửa như thế nhé

nhocvip154
07-12-14, 11:25 PM
Bạn cho mình hỏi về AHXX:
Cái trang admin bản v2 của bác Quang Dung không biết id và pass như nào roài mình vào navicat tìm thấy id vs pass admin là: admin - admin nhưng khi vào trang đăng nhập thì nó báo "Could not connect to database"

BeeZone
08-12-14, 09:56 PM
Bạn cho mình hỏi về AHXX:
Cái trang admin bản v2 của bác Quang Dung không biết id và pass như nào roài mình vào navicat tìm thấy id vs pass admin là: admin - admin nhưng khi vào trang đăng nhập thì nó báo "Could not connect to database"

Mở \oss\common\conf\db.config.php (config DB cho admintool)

Còn pack zt thì V2 có sẵn rồi đó...còn unpack thì ai có khả ng đó mới unpack dc và tất nhiên ko ai share :D

sgamer
09-12-14, 03:31 PM
Đại náo thiên cung cái npc với monter nó ở đâu ấy nhỉ .bác nào biết chỉ dùm :x:x:x:x:x:x:x

nobitajx2
10-12-14, 07:27 PM
Ai có link VH bản DNTC D5 không ? Mình thấy trên 4rum có mấy ng` share bản D5 mak không biết bản nào fix lỗi. Chủ 2 pic hay bác nào lướt qua đọc đc cmt của em giúp em nhé. Thanks nhiệt tình

Bin-vn
11-12-14, 09:38 AM
cho mình hỏi thêm các loại tiền khác trừ knb thì ở table nào vậy?

BeeZone
11-12-14, 01:04 PM
Thớt bỏ "topic" chạy luôn rồi....Kakakak =)) ....

choihetminh
11-12-14, 01:21 PM
Thớt bỏ "topic" chạy luôn rồi....Kakakak =)) ....

Toàn vấn đề mở online lại dính banner thì toi

cho mình hỏi thêm các loại tiền khác trừ knb thì ở table nào vậy?
DNTC hay HATT nói thế ai biết là cái lào mà chỉ

Tuan565
11-12-14, 01:26 PM
Các vấn đề mở online trừ khi tuyển team , quảng cáo private hay gì gì thì mới làm chặt
Chứ còn hỏi đáp thì tùy người nếu có khả năng trả lời thì cứ trả lời thoải mái ko vấn đề gì

Bin-vn
11-12-14, 04:06 PM
HATT đã tìm thấy trong table role_attr_detais cơ mà không add được khi bật sever. Thế mới buồn.
choihetminh có thể chỉ vài cho này được không?
1. chỗ phúc lợi -> nhận quà là file nào vậy? để mình việt hóa nốt và làm sao để thêm mã thẻ đổi quà trong đó.
2. chữ trước tên nhân vật muốn thay thì thay ở đâu.?
3. muốn thay tên sủng vật khi nhận ? Nhận mặc định là 小花仙
4. sửa những file nào để tạo nhân vật thứ 2 (role_id_2 trong login).

nobitajx2
12-12-14, 07:56 PM
Cách mà bạn tìm file liên quan

Bonus: quà là gift thì nó là ffile gift.xml nhé (trong nó chứa tất cả hộp quà # ..tìm tên của nó rồi xem đoạn

Đây chính là vật phẩm chứa trong hộp quá đó

Sửa ở client sao thì server sửa như thế nhé

Mình tìm không thấy 1 số hộp quà, mà mình cũng tìm item để + 50 ở V2 update mak không thấy item + 50 đó ở trong D:\AHXX\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> không thấy mà vẫn mở hộp quà thì vẫn thấy đc tặng item đá + 50, bạn biết item đó là gì không ? Thanks

pinguyen
20-12-14, 06:00 PM
ai hướng dẫn giùm tui chỉnh lại time boss thế được không? :( ( HATT v2 )