PDA

View Full Version : [TLBB] Help việt hóa client

n4poleong
01-12-14, 04:15 PM
Em có đọc bài của anh sói nhưng em chỉ biết file config.axp thoi không biết còn nữa k và còn server thì k biết
các anh các bạn có thể chỉ em toàn bộ thư mục cần việt hóa được ko ạ thank nhiều :-s

Title Thiếu chữ Server thông cảm :)

Sói Đẹp Trai
01-12-14, 05:11 PM
Tát cả những thứ mình share đều đã đc việt hóa ko ít thì nhiều, Bạn có thể mổ nó ra để nghiên cứu. Và câu trả lời là bên client còn cả Interface nữa. Giải thích thì ở đâu đó có mod nào đó đã giải thích vai trò của file này và bản thân cái tên của nó cũng vậy. Còn về phía sv thì ko cần vh nhiều, vì gs là rất cũ nên các file lua bên folder obj (all) or event (ít) thì có thể copy paste đc. Trước khi làm thì xem qua bài hướng dẫn của huuduyen để biết chức năng của từng mục tránh copy paste quá đà

n4poleong
01-12-14, 05:18 PM
em tính việt hóa 3.51 của anh huy chưa có VH nên em tính làm k biết copy cũ qua có lỗi k em nghĩ chắc lỗi 100% nên tính tự làm :">

Sói Đẹp Trai
01-12-14, 06:05 PM
VH chú ý đến 2 file Interface.axp và Config.axp
Đặc biệt interface thì ngoài việt hóa ra còn cái chỉnh độ rộng khung, cái này sẽ đơn giản nếu bạn đã học qua lập trình android ứng dụng với xml hoặc khó hiểu nhưng vẫn được là đi copy khung bên fpt qua

n4poleong
01-12-14, 08:30 PM
thaks anh em sẽ làm từ từ chủ yếu 1 số từ của NPC thôi chứ full sợ em k đủ trình :D

skythienlong
01-12-14, 09:01 PM
thaks anh em sẽ làm từ từ chủ yếu 1 số từ của NPC thôi chứ full sợ em k đủ trình :D

nếu bạn thích VH bản 3.51 của a Huy mình có VH chỉnh sửa 1 ít này thích thì dùng <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
npc chức năng trong tiền trang, chưa có time add nốt mấy con nữa.............

sau 1 thời gian dài không dev, bây giờ bắt đầu mới phát triển thành SV hoàn chỉnh. Bạn cứ từ từ mà khám phá......:)