PDA

View Full Version : [HELP] giúp lỗi không chạy được client VSRO 1.188

jakanbeo456
28-11-14, 12:01 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ai bik giúp giùm cám ơn :> , xin mấy bạn ko bik đừng có vào spam và mua bán >:P

nhanthien123
28-11-14, 01:41 PM
bạn ơi cho mình xin cái link topic đi :D bạn down game từ topic nào share nhé

pofuafat
28-11-14, 02:42 PM
full ram thế kia thì chạy sao nổi.
gamesv báo lỗi cũng ko đủ sức load hết mob, map nữa.

nghiadht
28-11-14, 04:59 PM
Máy bác ram 4gb mà cài win 32bit
Mình đề nghị bác cài win 64bit vào để nó nhận hết 4gb ram :D
Xong rồi tính tiếp

mrtos
28-11-14, 05:21 PM
Đúng là ram full nhưng hình như vừa rồi mình có xem qua clip thì thấy bạn vừa chạy SrGameServer là bạn chạy SMC luôn là ko đc , bạn phải đợi SrgameServer có sóng khi đó thì bạn vào SMC Start Sevice thì nó nổi xanh 2 tab lên thì bạn có nghĩa đã khởi động sv còn ko thì nó hiện đỏ cho dù có vào được thì nó báo bạn là server đang sửa :)

pofuafat
28-11-14, 07:35 PM
Đúng là ram full nhưng hình như vừa rồi mình có xem qua clip thì thấy bạn vừa chạy SrGameServer là bạn chạy SMC luôn là ko đc , bạn phải đợi SrgameServer có sóng khi đó thì bạn vào SMC Start Sevice thì nó nổi xanh 2 tab lên thì bạn có nghĩa đã khởi động sv còn ko thì nó hiện đỏ cho dù có vào được thì nó báo bạn là server đang sửa :)

Thực tế là chạy như bạn đó ko sai.
GameSV load cứ để nguyên cho nó làm việc là sẽ ổn

Cái lỗi của bạn ấy, là có thể mở map cao quá, để nguyên hệ thống MOB như cũ nên server nó ko chịu đc tải => dis

Cách fix đơn giản nhất của bạn ấy là để 1 map TA và mob giảm đi 1/2 là chạy thử đc.

letrung1
28-11-14, 08:57 PM
1. mở dần như thế là tốt nhưng phải để load xong đã
2. tắt bớt map đi để tránh tình full ram bị diss
3. k vào đc thì vào system properties > adv>performance> data Exe> turn on > add tất cả các file chạy sv và client nữa..rồi chạy bình thường

jakanbeo456
29-11-14, 04:19 PM
Thực tế là chạy như bạn đó ko sai.
GameSV load cứ để nguyên cho nó làm việc là sẽ ổn

Cái lỗi của bạn ấy, là có thể mở map cao quá, để nguyên hệ thống MOB như cũ nên server nó ko chịu đc tải => dis

Cách fix đơn giản nhất của bạn ấy là để 1 map TA và mob giảm đi 1/2 là chạy thử đc.
nhưng vấn đề là chỉnh số mod của tất về 0 hết thì bị lỗi bị lỗi :-s