PDA

View Full Version : [MU] Nên dùng nhà cung cấp hosting nào tốt cho MU

Jackieldm
11-11-14, 07:25 PM
Hiện tại mình đang gặp rắc rối vấn đề nhà cung cấp hosting, chất lượng không tốt lắm kèm theo đó là chi phí của việc thuê nó khá cao. Ban nào có kinh nghiệm vấn đề này cho mình xin chút ý kiến xin cảm ơn

phuongnam9119
11-11-14, 07:50 PM
Hiện tại mình đang gặp rắc rối vấn đề nhà cung cấp hosting, chất lượng không tốt lắm kèm theo đó là chi phí của việc thuê nó khá cao. Ban nào có kinh nghiệm vấn đề này cho mình xin chút ý kiến xin cảm ơn

123host.vn ngon support nhiệt tình

The Gamer
11-11-14, 09:54 PM

đốt phát chết

123host.vn đã bị và phải bị khóa cả domain

heroviet2301
11-11-14, 09:54 PM

123host.vn dành cho các Mu nhỏ có truy cập thấp, nếu để chạy site diễn đàn thì còn được, chứ chạy site tài khoản mà có nhiều truy cập là chỉ có treo, thi thoảng host nó cũng đơ đơ rất khó chịu, được cái không giới hạn băng thông và giá mềm, tiền nào của lấy cả :))

Chủ topic phải nói là muốn dùng để chạy site gì thì mới được, mà dùng Hosting của bất kì hãng nào cũng vậy cả thôi, Hosting tốt thì nhiều người sử dụng, mà nhiều người sử dụng thì lại càng bị tấn công nhiều, nên việc thi thoảng bị chậm là khó tránh khỏi, tốt nhất là thuê vps mà chạy.

diễn đàn tôi chạy ở superhost.vn có tường lửa chặn tấn công rất tốt, hỗ trợ trực tuyến cũng tuyệt vời, hoặc hostvn.net cũng được, vì tôi đang sử dụng ở cả 2 nhà cung cấp này gần 2 năm rồi.

The Gamer
11-11-14, 09:55 PM
theo mình cậu lên thuê 1 con vps rồi tự quản lý

hoặc nhờ ai kinh nghiệm hỗ trợ

skriptank
11-11-14, 10:01 PM
đốt phát chết

123host.vn đã bị và phải bị khóa cả domain

Mu mở free chơi thì có thằng nào ngó đến để đốt không bạn nhỉ?, mình mới nghe thôi mà đã thấy mệt rồi, mình thì ko thích kinh doanh bằng cách này, chỉ muốn mở free cho chơi thôi, vì có cái vps free.

The Gamer
11-11-14, 10:22 PM
Mu mở free chơi thì có thằng nào ngó đến để đốt không bạn nhỉ?, mình mới nghe thôi mà đã thấy mệt rồi, mình thì ko thích kinh doanh bằng cách này, chỉ muốn mở free cho chơi thôi, vì có cái vps free.

mở free thì sài 123host.vn dc

hoặc các site bán hosting ok

heroviet2301
11-11-14, 10:39 PM
Mở free mà mất tiền thuê hosting để duy trì à, bạn cũng tốt bụng nhỉ :-B

hoangrinovn
11-11-14, 11:49 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
123host.vn thì có cái chặn DDos bằng .htaccess cũng khá hiệu quả. Nhưng có cái CPU ảo quá. Mua max Host mà đêm khuya chả có ai cũng 25% :| Resource limited liên tục. Phát nản. :(